Help Content , bán content là gì định nghĩa thế nào cho chuẩn

JackX56

Senior
Reactions
52
MR
0.000
Cái này hình như nhiều người vẫn còn mờ mịt chưa rõ nhỉ , theo mình như thế này content thì hầu như 100% hình ảnh và âm thanh là của mình tạo ra hoặc sử dụng có ủy quyền hoặc có quyền sử dụng hình ảnh hay âm thanh đó .

- bán content thì dạng tổng hợp cắt ghép xào nấu từ nhiều video , hoặc là sử dụng hoặc upload những video công cộng hoặc nhạc ko có ai nhận bản quyền cả , hoặc kể cả những video chơi game ( cái này tại sao kết luận vì bản quyền game ko phải của mình , mình chơi up lên do hãng game nó đồng ý thôi .

Còn reup thì ai cũng biết rồi , giờ mình đang làm kiểu nửa content nửa bán content , mới vào GA thử xem , ko biết có bị GA quét ko nữa , mọi người vào thảo luận góp ý thêm nhé :D

với GG thì không có cái khái niệm " bán " như bác nói đâu , conten hoặc reup , chỉ có 2 cái đó thôi , bác chỉnh sửa kiểu gì , cắt ghép , nối hay gì gì đi chăng nữa thì nó vẫn coi là reup, có điều là nó có sờ đến hay không mà thôi.
dân VN mình chế ra chữ " bán " ấy chứ .

với GG thì không có cái khái niệm " bán " như bác nói đâu , conten hoặc reup , chỉ có 2 cái đó thôi , bác chỉnh sửa kiểu gì , cắt ghép , nối hay gì gì đi chăng nữa thì nó vẫn coi là reup, có điều là nó có sờ đến hay không mà thôi.
dân VN mình chế ra chữ " bán " ấy chứ .
nhưng mà phải có thằng kiện thì nó mới quét chứ bạn , còn những video hay nhạc vô chủ , hoặc video chơi game thì cũng dạng bán content nhưng đc GG và thằng chủ game nó chấp nhận như kiểu dạng video chơi game liên minh bây giờ đó

Tóm lại là content và reup. Ai hiểu sao hiểu. Đôi khi content cũng là reup, hay ngược lại reup cũng là content. Ai nói bạn tạo ra video đó thì sở hữu đó của bạn. Mình lấy up lại, mình bảo video đó của mình. Kênh nhỏ đừng bao giờ nói đến chữ content. :D:D:D:D:D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,460
173,627
Latest member
chaulavabo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week