Đang định gửi tiết kiệm, các bác vào tư vấn ngân hàng giúp mình!

Gửi ngân hàng JSS nha bạn. Nghe nói chế độ lãi suất là 50% kỳ hạn 81 ngày nhé :D
Hì, không ổn cho lắm, mình mún gửi chắc chắn, chứ JSS gửi rồi khi nèo cần, rút khó@@@ với lại tiền ko nằm trong túi cũng lo lo

Gửi ngân hàng VN thì bỏ vào cả 100 tr cũng chưa đủ ăn

Gửi ngân hàng VN thì bỏ vào cả 100 tr cũng chưa đủ ăn
Bạn này nói chuẩn này. Ngân hàng thì thường 14%/năm trong khi tình hình kinh tế các bạn thấy lạm phát 1 năm vài chục % . Trừ khi bạn đầu cơ vàng không gửi tiền mặt chỉ có lỗ!

Khoảng 50~70 triệu @@ nghe đồn sacombanks, 9% / 1 năm! không biết có banks nào cao hơn ko?
Người ta đi vay còn không được. Với số tiền đó giờ đáng là bao nhiêu đâu. Bạn nên mang ra ngoài đầu tư. Chắc chắn sẽ thu được nhiều thứ có giá trị lớn hơn vậy. Ngân hàng chỉ giành cho người dân và người già là chính thôi. Người giàu họ có gửi nhưng vốn họ quay vòng chứ không bao giờ xác định cả năm mới thu được 10% vậy

Khoảng 50~70 triệu @@ nghe đồn sacombanks, 9% / 1 năm! không biết có banks nào cao hơn ko?
Gửi vào quỹ tín dụng cũng cao hơn nhiều đó

TechcomBank đang 11% đó, với ngân hàng Bắc Á nữa thì phải. Hôm trước vừa đi qua đoạn Hàng Bông - HN thấy đề biển lãi suất như vậy

Mình xin phép tư vấn cho bạn vì trước đây mình cũng có 1 câu hỏi như thế này. Tiền cày vất vả được vài chục củ thì ta thường có tâm lý gửi 1 số cho chắc nhưng thực tế đem tiền đó đi đầu tư thì sẽ hay hơn nhiều.
VD: Bạn đầu tư JSS thì 80tr. -> 120tr. trong vòng 81 ngày. Chưa kể tiền refback. Rủi ro cũng không cao vì bạn with tiền về hằng ngày

theo mình cứ mua vàng cho chắc !

Vietcombank đi bạn. hình như cũng 9%/ năm. mà gửi ngân hàng thì 500 triệu trở lên mới đủ ăn :m195:

P/s: nếu có ý định đầu tư JSS thì pm mình nhá. ;)

Vietcombank đi bạn. hình như cũng 9%/ năm. mà gửi ngân hàng thì 500 triệu trở lên mới đủ ăn :m195:
500 triệu thì khéo léo 1 chút có thể mở 1 tiệm cầm đồ gần khu sinh viên thì lãi còn hơn NH đó bác :-j

LS NH giờ chỉ 9%/năm, 0,75%/tháng, 50 triệu thì tháng được có 375 ngàn, quá bèo, muốn sống qua ngày với NH thì cũng phải 500 chai trở lên, còn gởi >12 tháng mới có LS 11% cũng hơn có chút xíu mà cả năm ko đụng tới đc có cần cũng chịu, rút sớm lấy LS ko kì hạn 2,3% chết bỏ. Mình thì thà chia nhỏ đầu tư online còn hơn :m195:

gửi UNIVEST đi cậu 15 triệu là tháng có lãi tầm 2 triệu rồi.

Announcements

Forum statistics

Threads
422,665
174,952
Latest member
maydonongdo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom