Help Đôi điều suy nghĩ về offers

wincrazy

Newbie
Reactions
23
MR
0.000
Xin chào tất cả các bạn!
Đối với MMO4me mình là một mem mới hoàn toàn (mới reg nick luôn :D) vì tham gia offers từ thời sơ khai (cách đây tầm 4-5 năm gì đó) nhưng lâu rồi không tham gia các diễn đàn MMO. Với mình offers đã cho mình tất cả nên hôm nay cũng muốn trải lòng một vài điều về offers
1. Offers tồn tại đến bao giờ?
Offers sẽ biến mất khi ngành công nghiệp quảng cáo online trên toàn cầu này die. Nên những ai theo nghiệp offer cứ tự tin tiếp bước. Không lo thất nghiệp.
2. Làm sao để reg được nhiều network tốt?
Ở đây mình không dám khoe nhưng mình đã từng làm việc rất nhiều network: pointclicktrack, azooagle, affiliate.com, .... nên mình xin chia sẽ 1 số kinh nghiệm khi reg network:
a. Trứoc hết bạn xác định phương pháp quảng cáo của mình là gì (Incent hay non incent). Đa số ae mình đều la site incent. Vậy thì bạn phải hiểu rỏ site mình là dạng incent gì: cash, point, hay VC... Rồi mình tìm hiểu hình thức site này ở các nứoc như US, UK, hay CA.. người ta hay truy cập những site này để làm gì... Để từ đó mình trả lời được 2 câu hỏi thường gặp mà network hay hỏi " What methods do you use to generate traffic?" or "What kind of offers are u interested?" hay những câu đại loại thế...
b. Sau đó bạn xây dựng web site phải nhin pro, nhìn để nw đang nghỉ mình là 1 admin "nghiêm túc". Những NW lớn thường để ý đến ToS của site. Nên cái này các bạn để ý nhé.
c. Sau đó submit hoặc cố gắng contact với NW trước khi apply. Cứ thần thật mình là người VN, rồi trả lời gãy gọn những cái mình đã chuẩn bị ở trên.
Kết luận lại mình chuẩn bị kỹ nội dung những reg NW "hên xui" đóng vai trò khá quan trọng. Nên trước khi reg các bạn nhớ chọn ngày đẹp trời. :D
3. Làm sao để hạn chế NW die?
Trước hết mình xinh khẳng định rằng hơn 95% dân offers việt nam mình đều cheat: Dùng proxy,sock,VPN và info để cheat. Và như thế các nhà quảng cáo (Advertiser) sẽ chẳng có hiệu quả mong muốn với đồng tiền mình bỏ ra, và như vậy họ sẽ deal acc cua network. Do do đã gọi là cheat thì chuẩn bị tư tưỏng bị die acc, bị ko pay. Chuyện đó là chuyện thường ngày ở huyện. Nhưng ai khẳng định mình cheat không die là ngưòi đó nói không thật. Vậy network sẽ check những gì để check fraud? MÌnh xin đưa ra 1 số ý kiến (Đã xương máu die 1 loạt network :( ):
a. Đối với offers không chập nhận incent traffic:
- Tỉ lệ Impression/CLick, Tỉ lệ lead/click. Traffic non incent từ banner, từ PPC, từ e-mail marketing khó có thể đạt tỉ lệ này hơn 10%.
- Có nhiều subid complete 1 offers --->fraud
- 1 SubiD, IP complete nhiều offfers non incent cùng 1 lúc. (Đã bị azoogle die vì vụ này, đau đớn thay)
Do đó nếu bạn đang dùng site incent để cheat offers non incent cần để ý để có thể cải thiện bằng cách: Boot traffic, boot click lần impression, refer...
b. Đối với offers chấp nhận incent traffic: NW đã chấp nhận incentive traffic thì chắc chắn nó đã chấp nhận có fraud, nhưng luơng fraud nhiều quá nó mới cho die. Nên theo mình nghĩ trong incentive traffic. Tỉ lệ click không quan trọng lắm, nhưng các bạn để ý impression 1 tí. Vì các bạn nghĩ xem không thể có người nào nhìn thấy offers mà cũng click vào làm (Tỉ lệ imp/click = 1)
- Không dùng 1 user của site incent để lead 1 offers nhiều lần. (Mình đã bị NW cảnh cáo 1 lần).
c. Ngoài ra dù offers incent hay non incent thì cũng cần tuân thủ các qui tắc:
- Không trùng IP
- Info càng private càng tốt. Thực ra NW nó có thể track được info mà bạn submit cho từng offers để rồi đưa ra các fraud score để del acc.
d. Vấn đê hên xui:
- Cái này tuỳ admin của NW. Bời vì sao? Bởi vì NW cũng muốn có tiền, mình cũng thế. Hai bên cần nhau cả. Nên khi làm offers admin nên contact, chat, nói chuyện thường xuyên để tạo quan hệ, biết đc thâm ý của admin. Không NW nào to mồm nói mình đồng loã với Fraud, nhưng nó cũng hiểu rằng không fraud thì nó cũng bốc cám mà ăn. :D
- Một số bạn tự hỏi tại sao tôi làm it ma vẫn die? Vì đơn giản NW nó nghĩ rằng bạn không có khả năng đem lại lợi nhuận cho nó
- Một số bạn nói nó scam tớ đến 3k. Vì bạn hiểu rằng 1 tháng nó chỉ cần del 3 acc như thế là nó có 10k rồi. Và nó có đủ bằng chứng để nói lên điều đó nên nó có không pay thì cũng chẳng mất uy tín là mấy?
Còn rất nhiều thứ ảnh nữa. Nhưng trong phạm vi bài viết không thể trình bày hết. Ở diễn đàn mình thấy 1 số bạn rất hjoang mang khi NW không pay, NW die. theo mình không nên thế. Vì đời fraud nó thế rồi.
4. Tình hình offers hiện này:
Theo ý kiến cá nhân của mình thì không còn thời đỉnh cao như hồi 2007, khi đó mem làm 1 acc dưới 2$ là chán. Nhưng offers bây giờ cũng sống được. Offers bây giờ giá thấp hơn những cơ bản dạng offers ngày càng đa dạng. Các phương pháp promote cho cả incent lẫn non incent càng nhiều hơn. Non incent có thêm các phương pháp: PPV, Pay per call..mobi app. Các hình thức của incent cũng phát triển mạnh.
Nên theo mình nghĩ muốn cheat đc và reg nhiều NW ae mình nên sáng tạo ra nhiều hình thức hơn thì mới hy vọng kiếm đc nhiều tiền. Và theo mình offers cũng vẫn là phương pháp hot so với: PTC, PTU, GA....
Trong phạm vi bài viết này, trên cơ sở chỉ là ý kiến cá nhân. Mong các bạn thảo luận để những newbie có thể tiếp cận. Các bạn pro rồi thì chia sẽ chứ đừng ném đá nhé!
Thanks

Last edited by a moderator:
nói chung là trc khi làm site incent, thì cứ tư tưởng là làm thật, làm cho đoàng hoàng.. từ đó các bước sẽ khác với việc ngay từ đầu đã nghỉ làm 1 site rồi cheat.. còn việc cheat hay ko thì sau đó tính...

ôi pro trên núi xuống sao nhìn tác phong viết văn giống thằng paynet ghê, hy vọng k phải 8->

Xin chào tất cả các bạn!
Đối với MMO4me mình là một mem mới hoàn toàn (mới reg nick luôn :D) vì tham gia offers từ thời sơ khai (cách đây tầm 4-5 năm gì đó) nhưng lâu rồi không tham gia các diễn đàn MMO. Với mình offers đã cho mình tất cả nên hôm nay cũng muốn trải lòng một vài điều về offers
1. Offers tồn tại đến bao giờ?
Offers sẽ biến mất khi ngành công nghiệp quảng cáo online trên toàn cầu này die. Nên những ai theo nghiệp offer cứ tự tin tiếp bước. Không lo thất nghiệp.
2. Làm sao để reg được nhiều network tốt?
Ở đây mình không dám khoe nhưng mình đã từng làm việc rất nhiều network: pointclicktrack, azooagle, affiliate.com, .... nên mình xin chia sẽ 1 số kinh nghiệm khi reg network:
a. Trứoc hết bạn xác định phương pháp quảng cáo của mình là gì (Incent hay non incent). Đa số ae mình đều la site incent. Vậy thì bạn phải hiểu rỏ site mình là dạng incent gì: cash, point, hay VC... Rồi mình tìm hiểu hình thức site này ở các nứoc như US, UK, hay CA.. người ta hay truy cập những site này để làm gì... Để từ đó mình trả lời được 2 câu hỏi thường gặp mà network hay hỏi " What methods do you use to generate traffic?" or "What kind of offers are u interested?" hay những câu đại loại thế...
b. Sau đó bạn xây dựng web site phải nhin pro, nhìn để nw đang nghỉ mình là 1 admin "nghiêm túc". Những NW lớn thường để ý đến ToS của site. Nên cái này các bạn để ý nhé.
c. Sau đó submit hoặc cố gắng contact với NW trước khi apply. Cứ thần thật mình là người VN, rồi trả lời gãy gọn những cái mình đã chuẩn bị ở trên.
Kết luận lại mình chuẩn bị kỹ nội dung những reg NW "hên xui" đóng vai trò khá quan trọng. Nên trước khi reg các bạn nhớ chọn ngày đẹp trời. :D
3. Làm sao để hạn chế NW die?
Bun ngủ quá, ngày mai viết tiếp. Mong các bạn chia sẽ ý kiến để anh em có 1 kiến thức phong phú, lấy tiền US để mang về nguồn ngoại hối cho nước nhà :D
Cho em xin cai yahoo de hoc hoi :)

Bài viết quá hay, cho xin cái Yahoo or skype để học hỏi kinh nghiệm đi bạn, xin cám ơn rất nhiều.

Cái này tớ chẳng hiểu dụng ý của cậu là gì cấu tạo 1 subid gửi đi thường là :
Affiliate ID (của network mình, cái này có hoặc không có đều ok) + MD5( hay còn gọi là credit hash dạng MD5)
Vậy nếu ta loại bỏ AFF ID không gửi nên network bên trên thì vấn đề này chẳng có gì liên qua đến fraud ?
impression
Cái này nữa những ấn tượng này chỉ được tạo ra khi ai đó view toàn bộ tracking link gốc hay nói cách khác là loading site có ảnh hoặc tracking link gốc của network thì mới có impression , mà như thế nó hoàn toàn không cần thiết với các admin network như tớ vì sau khi lấy tracking link về nó sẽ bị biến đổi link cả link ảnh lẫn link offer :
VD:
network A (network nơi tớ lấy offers)
offer A
images : A+images
tracking link : A+tracking link : http://www.A./offersID/1/AffiliatesID/1/subid1/
network B( netwok của tớ) sau khi lấy offer về :
images : B+images (lúc này ảnh sẽ được lấy về server của tớ chứ chẳng thằng hâm nào embed ảnh vào để publishers nó biết mình lấy offer từ đâu về )
tracking link : B+tracking link ( link sẽ không còn là link tớ lấy về nữa nó se là dạng khác ) : http://www.B./offersID/1/AffiliatesID/1/subid1/
Và như thế cái khái niệm impression sẽ không còn tồn tại ở các network với nhau .
:) tớ thấy cậu chỉ hiểu mặt nổi của vấn đề mà thôi.
azoogle die cái này tớ cũng chịu hậu quả nhưng nó vẫn trả tiền đầy đủ và mundomedia đã mua lại cơ sở vật chất của nó.

Để hiểu về các network cách thức làm việc quả thật không đơn giản, luôn cần các pro chỉ giáo cho NB update thêm đê phát triển offer.

Cái này tớ chẳng hiểu dụng ý của cậu là gì cấu tạo 1 subid gửi đi thường là :
Affiliate ID (của network mình, cái này có hoặc không có đều ok) + MD5( hay còn gọi là credit hash dạng MD5)
Vậy nếu ta loại bỏ AFF ID không gửi nên network bên trên thì vấn đề này chẳng có gì liên qua đến fraud ?
impression
Cái này nữa những ấn tượng này chỉ được tạo ra khi ai đó view toàn bộ tracking link gốc hay nói cách khác là loading site có ảnh hoặc tracking link gốc của network thì mới có impression , mà như thế nó hoàn toàn không cần thiết với các admin network như tớ vì sau khi lấy tracking link về nó sẽ bị biến đổi link cả link ảnh lẫn link offer :
VD:
network A (network nơi tớ lấy offers)
offer A
images : A+images
tracking link : A+tracking link :
network B( netwok của tớ) sau khi lấy offer về :
images : B+images (lúc này ảnh sẽ được lấy về server của tớ chứ chẳng thằng hâm nào embed ảnh vào để publishers nó biết mình lấy offer từ đâu về )
tracking link : B+tracking link ( link sẽ không còn là link tớ lấy về nữa nó se là dạng khác ) :
Và như thế cái khái niệm impression sẽ không còn tồn tại ở các network với nhau .
:) tớ thấy cậu chỉ hiểu mặt nổi của vấn đề mà thôi.
azoogle die cái này tớ cũng chịu hậu quả nhưng nó vẫn trả tiền đầy đủ và mundomedia đã mua lại cơ sở vật chất của nó.
Trước tiên rất trân trọng bạn đã thảo luận. Tớ xin giải thích các ý sau:
1. Cái vụ subid. Vì hầu hết các site incent đều dựa vào subid để tracking. 1 user tương ứng với 1 subid. Nếu bạn nói với NW rằng bạn đang promote non incent thì không thể 1 cái subid của cậu có 1 click mà sinh ra 1 lead dc.
2. Cái vụ impression: ở đây bản cũng giải thích có lý nếu bạn là NW. CÒn bạn là site bạn nói với NW hình thức promote của bạn là banner. tớ chỉ nói các trường hợp cần lưu tâm để tránh tình trạng bi die.
3. "tớ thấy cậu chỉ hiểu mặt nổi của vấn đề mà thôi".Ở đây ae nên bàn luận chứ không nên đánh giá tôi là thế này tôi là thế kia. Tôi viết bài không để thể hiện cái này hay cái khác mà chỉ có chút ít kinh nghiệm nhỏ để anh em tham khảo. Có thể bạn biết nhiều hơn tôi và nhưng người khác nhưng không nên phán những câu như thế.
4. "azoogle die cái này tớ cũng chịu hậu quả nhưng nó vẫn trả tiền đầy đủ và mundomedia đã mua lại cơ sở vật chất của nó"Các ví dụ tôi đưa ra là để các bạn biết là tôi đã từng gặp để các bạn cố gắng phòng tránh. Các vấn đề cá nhân khác ở đây không bàn tới ở đây.
Thank

1. Cái vụ subid. Vì hầu hết các site incent đều dựa vào subid để tracking. 1 user tương ứng với 1 subid. Nếu bạn nói với NW rằng bạn đang promote non incent thì không thể 1 cái subid của cậu có 1 click mà sinh ra 1 lead dc.
2. Cái vụ impression: ở đây bản cũng giải thích có lý nếu bạn là NW. CÒn bạn là site bạn nói với NW hình thức promote của bạn là banner. tớ chỉ nói các trường hợp cần lưu tâm để tránh tình trạng bi die.
3. "tớ thấy cậu chỉ hiểu mặt nổi của vấn đề mà thôi".Ở đây ae nên bàn luận chứ không nên đánh giá tôi là thế này tôi là thế kia. Tôi viết bài không để thể hiện cái này hay cái khác mà chỉ có chút ít kinh nghiệm nhỏ để anh em tham khảo. Có thể bạn biết nhiều hơn tôi và nhưng người khác nhưng không nên phán những câu như thế.
4. "azoogle die cái này tớ cũng chịu hậu quả nhưng nó vẫn trả tiền đầy đủ và mundomedia đã mua lại cơ sở vật chất của nó"Các ví dụ tôi đưa ra là để các bạn biết là tôi đã từng gặp để các bạn cố gắng phòng tránh. Các vấn đề cá nhân khác ở đây không bàn tới ở đây.
Thank
Lại chém giết, đá đấm nữa à. mmo loạn rồi, Nào là đá đấm, nào là lên VTV1 :binhsua07: dọn nhà thôi bà con, Bác Sin đâu nào

Lại chém giết, đá đấm nữa à. mmo loạn rồi, Nào là đá đấm, nào là lên VTV1 :binhsua07: dọn nhà thôi bà con, Bác Sin đâu nào
Đá đấm gì cậu. chỉ nói thế để mọi người cùng hiểu, cùng chia sẽ kinh nghiệp. Vào đây chỉ 1 tôn chỉ "Học hỏi và chia sẽ" không có ý gì khác.:D

Thank

Tớ nói cậu chỉ hiểu mặt nổi của vấn đề có thể là tớ chủ quan nhưng vụ subid cậu nói không rõ ràng subid gì và subid của cậu gửi nên network trên hay subid network trên gửi nên nhà quảng cáo (hoặc gửi nên network bên trên nó)
Và còn nữa cậu đã chia sẻ thì tớ nói thật đã viết thì viết cho hết vấn đề mình đã nêu ra còn không không nên viết tớ đọc chẳng hiểu cái dòng đó mang ý nghĩa gì :
tớ giải thích luôn subid nó có 2 trường hợp gửi như sau :
1, cậu đơn thuần là webmaster , blogger ... makerter tự do :
subid của cậu lúc này mang ý nghĩa tượng trưng , và để phân biệt cũng như thông kê số liệu cậu thúc đẩy:
vd: http://A.com/p/1/c/1/subid1/keywork(jonh,jack,header/footer)/subid2/..v...v..../subid3/...v...
Vậy với các network cái subid cậu gửi nên chẳng có ý nghĩa quái gì với nó cả .
2, kHi cậu là 1 GPT site hay 1 network :
Subid sẽ là hệ thống có dạng để trả postback cho cậu.
Và nó cũng chia làm 3 mảng chính
Hệ thống network trên của mình nó gửi subid ra sao cho network trên của nó hoặc nhà quảng cáo
Với code tương ứng :
LinkTrust : http://A.com/p/1/c/1/subid1/11111 (linktrust nó sẽ gửi subid tương ứng là 5 con số tương ứng là user name hay affiliate ID)
HasOffers : hệ thống của nó là nhận subid của cậu gửi nên còn nó gửi đồng thời cả subid và {transaction_id} lúc này {transaction_id} chính bằng subid cậu gửi nên
DirectTrack : http://A.com/p/1/c/1/subid1/CD1234
Vậy đó subid cậu gửi nên chỉ đến được network trên cậu sau đó network trên cậu nó gửi subid khác đi và nó chỉ mang ý nghĩa auto credit/biểu thị aff id hoàn thành offer tức là chính là cậu và nó giữ nguyên duy nhất một giá trị chẳng có gì liên quan đên fraud .
Mảng 2 là code mà mình đang sử dụng nó gửi subid ra sao nên các network trên nếu các cậu dùng 1 trong các affiliate tracking kia thì chẳng có gì để nói.
Nhưng có mình cũng có code riêng và code của tớ chỉ gửi subid như sau :
subid1: 0eea354d1a9ad71472757dac39d
a385121ef51e5be6b89ac3f23bf
Mỗi lần gửi là một credit hash hoàn toàn khác nhau chẳng có cái gì để căn cứ subid nói fraud cả
Ý nghĩa tiếp theo của subid là để tạo điểm ảnh auto postback
postback URL :
http://abc.com/Conversion/=subid tuong ung cua tung code
http://abc.com/Conversion/={aff_sub} (hasofffer)
Và tớ đóng góp thêm 1 lý do lock acc:
Conversion IP - Session IP Câu trả lời cho việc các network lock acc của bạn.
Anh ơi cho em hỏi 1 vấn đề của hasoffers:
Khi em vào phần lead_report có 1 phần là Conversion IP tại sao các con offers cùng tên lại cùng ip ở phần Conversion IP mặc dù là do các member khác nhau hoàn thành.
Theo em hiểu thì cái Conversion IP là biểu diễn ip nào đã hoàn thành cung cấp đó.
Nhưng sao bên hasoffers lại hiện thị như vậy cụ thể là trang http://affiliates.1stclasscpa.net như thế khác nào trước sau cũng banner acc.
Mong anh chỉ dẫn về ý nghĩa của Conversion IP và tại sao lại trùng như vậy.
Hi em cảm ơn nhiều lắm.
Uhm,
E hiểu đúng vấn đề rồi đó nhưng e vẫn con thiếu nhiều kinh nghiệm trong lĩnh vực này. A sẽ giải thích cho e và giúp e hiểu đó là như thế nào. Trong vấn đề này thì có thể là do một ngoài nguyên nhân sau đây :
-Các IP được hiển thị trong phần report không phải là IP mà lúc các nhà xuất bản của e dung để tạo ra các chuyễn đỗi. Đây là do lỗi Setup của nhà quảng cáo. IP trong trường hợp này sẽ là IP máy chủ của nhà quảng cáo (Nơi đặt trang web và các doạn code theo dõi) chứ không phải là IP mà do các Publisher thực hiện.
-Ngược lại, thì các IP đó là Ip thật và được tào ra từ các tài khoản khác nhau nhưng IP lại giống nhau bởi vì các tài khoản đó là do một người duy nhất tạo ra. Có nghĩa là Một người sử dụng nhiều tên khác nhau và tạo ra các tài khoản khác nhau trên cái mạng của e. Nếu là như vậy thì có nghĩa là e đang đứng trươc nguy cơ bị đóng tài khoản. Brian sẽ làm điều đó vì các chuyễn đỗi của e trong trường hợp này là cheat.

Ok Letam,
Tiếp tục đi bạn.
? tiep tuc gi cau to chia se that da viet len viet ngon nganh ra viet lung lo chang dau vao dau no se khong hay cho lam con cua nghi sao thi nghi

Yêu cầu bác letam tranh luận thì tranh luận nhưng cần viết đúng chính tả :)) "lên" chứ ko "nên" nhá :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week