Help Đơn giản để hạn chế bị Pix Ban (dành cho những bạn mới làm quen với Pix)

Status
Not open for further replies.

1987vanthanh

Legendary
Verified
Reactions
552
MR
20.139
$75.00
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Trong gần 1 năm làm dự án Pix..tôi có môt chút kinh nghiệm muốn chia sẽ với mọi người,ai thấy sai đúng gì thì xin góp ý kiến thêm..
Tôi thấy Pix hay ban các id lẽ vào khoảng từ 19h đến 23h.Còn những ai bị treo soft ban cả group thì k rõ lắm..Mỗi ngày mọi người nên thu xếp thời gian từ 16h đến 18h vào Group để View lại các code của các id,nếu code naò bị trống từ 3 hình ảnh trở lên thì hãy cho luôn ID đó vào ID chính để làm việc(Bị trống 4 hình trở nên thì sẽ bị ban) nhưng nhiu lần id mình bị trống 4 code trở lên cho làm id chính luôn làm bt và đã thoát đc..nếu chắc ăn thì có thể Dismiss luôn những ID bị trống 4 hình ảnh trở lên ra khỏi nhóm.. Như vậy sẽ thoát khỏi bị trừ tiền trong Group.

mình chưa bao giờ bị ban ngoại trừ 1 lần pause soft chạy ra ngoài về vẫn thấy đang load, cứ gõ cho nghiêm chỉnh thì tỉ lệ ban chắc 1%

í của bạn là ... ID lẻ >> chuyển thành ID chủ = cách tốn 3$ tạo group??? pải ko? hay sao nhỉ ^^ ...

nói thật thì, từ hùi gõ lại pix [khoảng 1 năm nay] thì chưa bị banned acc nào [chắc do làm ít quá :| nhưng mà thỉnh thoáng máy điên/ mạng lag/ dotnet khùm/ proxy die thì cũng trống vài acc ...]

còn trc đây [khoảng 2011] thì bị banned 1 group [nói 1 group cho zui thui chứ group có 1 acc chủ và 1 acc con, nhưng bay gần 6$ :(( sau đó vì lý do ... "ngu quá" + bận học nên ko gõ nữa T_T đến cả năm sau mới lê lết vào lại vì quá nghèo :| ]

Cách chủ thớt chỉ có thể chữa được trước mắt và thực tế ra cũng chẳng hiệu quả là mấy. Mình có 1 cách này muốn chia sẻ: 1 năm qua làm pix mình chỉ bị ban 1 lần 1 nick lúc mất điện thôi (số trời). Cách tốt nhất để không bị ban là: dành 1-2 năm luyện gõ bàn phím cả chữ lẫn số mà ko cần nhìn, luyện mắt đọc thông tin với tốc độ cao, luyện tâm thần luôn luôn tập trung, điều chỉnh đồng hồ sinh hoạt của cá nhân, điều khiển giấc ngủ, tìm kiếm áp lực và mục tiêu phấn đấu, sau cùng là tìm tòi phương pháp làm việc hiệu quả cao (không chơi hack cheat) phải luôn luôn không hài lòng với chính bản thân mình, phải tìm bằng được cách phương pháp tối ưu hơn. Đảm bảo sau khi thành thục các kỹ năng này thì các bạn có thể đương đầu với pix mà ko hề lo bị ban nick (có ban thì cũng chỉ ban 3$ thôi chứ mấy, thí !!!)
Phương pháp tập luyện:
1/ Để luyện gõ bàn phím mà ko cần nhìn, đầu tiên các bạn nam là phải chơi gameonline nhiều hoặc các bạn nữ thì chatchit nhiều, sau đó là phải tắt đèn mà sử dụng bàn phím (hoặc kiếm cạ hết chữ và số trên bàn phím đi cho nó máu !!! Mình đã thử và nó thật sự hiệu quả...). lúc đầu gõ sai về sau gõ nhiều cũng nhớ hết vị trí thôi.
2/ Để mắt đọc được thông tin với tốc độ cao, đơn giản là trước khi làm việc nên chạy bộ (tiện thể giảm cân, tránh trĩ nội trĩ ngoại lòi zom do ngồi nhiều) hoặc làm gì đó căng thẳng (như xem phim ma, phim ếch...) lúc căng thẳng trái tim con người đập nhanh hơn và khiến cho máu lên não và các bộ phận hoạt động nhanh hơn (mục tiêu của chúng ta là não, mắt và tay. (Mình ngộ ra nguyên lý này trong một lần xem thằng bạn chơi game tập trung cao độ, bản thân mình đứng xem thì nhìn rất chóng mặt và khó theo kịp, sự thật là tốc độ của người xem không bằng giờ bằng được người chơi đâu)
3/ Để điều chỉnh đồng hồ sinh hoạt của cá nhân rất khó, cái này mọi người phải tự ngộ ra chứ mình không chỉ được vì sinh lý mỗi người đều khác nhau, phương pháp tập luyện của mình thì là ngủ khi nào muốn ngủ, làm khi nào muốn làm !!! Thế thôi !!!
4/ Để điều khiển giấc ngủ: cái này là tối quan trọng vì đa số dân captcha ai cũng là dân thức đêm để rình giờ vàng và cũng là giờ load nhanh nhất trong ngày, do vậy ngủ đủ giấc để có thể thức đêm không bị mệt là vô cùng quan trọng. Cách để đi vào giấc ngủ nhanh thì có nhiều và phù hợp với nhiều người khác nhau, cách của mình nó hơi tiêu cực một chút tuy nhiên cũng có 1 chút hiệu quả rõ rệt: Đầu tiên là làm cho cơ thể vãi mệt (làm gì thì tùy), làm cho đầu óc căng thẳng, và cuối cùng là tạo sự thoải mái. Tốt nhất là trước khi đi ngủ nên gõ captcha, sau đó đi tắm hay rửa mặt mũi chân tay gì đó, rồi leo lên giường đi ngủ, khi ngủ tốt nhất là tránh mọi sự xao nhãng xung quanh như điện thoại, tivi, tiếng ồn và nhất là ánh sáng, trong đầu thì phải loại bỏ tất cả các suy nghĩ vớ vẩn, thư giãn và tuyệt đối không được cử động tay chân dù là nhỏ nhất, chắc mọi người ko nhận ra nhưng trong bộ não của chúng ta cho thứ khiến cho tất cả các bộ phận tay chân đều tạm thời ngưng hoạt động, khi thức dậy bất chợt các bạn để ý là mình hay bị kiến bò trong chân và tay, cử động rất khó, và nó là chính là chìa khóa để điều khiển giấc ngủ.
5/ Tìm áp lực thì đơn giản: bố mẹ này, bạn bè này, người yêu này, ko có tiền khinh cho như chó, cả đời không làm được gì v.v. Ai mà chẳng có áp lực, chẳng qua chúng ta lờ nó đi mà ko dám đối diện thôi.
6/ Mục tiêu phấn đấu thì đấy: 1 tháng phải làm ra 5 triệu 10 triệu 15 triệu v.v. cố gắng từng ngày, thay đổi cách làm việc, tìm kiếm phương pháp khiến năng suất gõ máy tốt hơn v.v.
Viết đến đây thôi, ngồi chơi nãy giờ cũng đủ rồi !!! Lao vào gõ pix tiếp !!!

k liên quan , nhưng bạn nào có cách trị ra mồ hôi tay và bàn phím nào cực êm ( ko ồn ) + bền ko ?

k liên quan , nhưng bạn nào có cách trị ra mồ hôi tay và bàn phím nào cực êm ( ko ồn ) + bền ko ?

ra mồ hôi tay thì phải cắt tuyến mồ hôi ở gan bàn tay, ko khả thi, nhưng ko để tay mỏi, thấm khăn sẽ làm giảm đi việc ra mồ hôi, còn bàn phím, xin mời qa topic trong box trade của mình, có con hàng, mời bạn thân iu xem ;))
http://mmo4me.com/threads/ba-n-phi-m-genius-luxemate-i220-6.128633/

Tranh thủ PR quá đi :D Mình có một cách khác ko bị ra mồ hôi tay khi làm việc. Đó là kiếm cái quạt công suất nhỏ thổi trực tiếp vào bàn tay khi đang làm việc !!! Đảm bảo khô cong !!!
sau 1 thời gian tay bạn xẽ như đất ruộng mùa khô

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,447
173,609
Latest member
tdtcofficial

Most viewed of week