Waiting for Answer Done

Status
Not open for further replies.

barathum

Junior
Reactions
11
MR
0.002
Chào mọi người
tình hình em có toppic mua kênh >1ksub
bác @MONKEY2013 bán cho em 1 kênh 450sub , với giá 200k
em đồng ý mùa và giao dịch xong, thì bác ấy chuyển cho em 1 kênh trong mail bác ấy qua (1 gmail nhiều kênh), thật ra lần đầu e tưởng 1 mail 1 kênh mà lỡ giao dịch tin tưởng nên mua lun.
e có nói bác ấy bảo hành cho em 1 tuần, bác ấy oke
, em mua về mới đổi cái tên kênh hôm qua và xóa hết tất cả video trong ấy của bác (bá ấy up toàn video sẽxy e sợ để nó report cộng đồng nên xóa)
đến sáng hôm nay e vào thì mail báo kênh bị chết , chứ k có bất cứ mail gắn cờ hay gì cả
EM MỚI MUA TÍNH LUÔN HÔM NAY LÀ ĐC 3 NGÀY
em mới pm bác ấy
bác bảo bên bác kênh cũng chết
em ms hỏi bác còn kênh nào thì bù cho em hoặc rẻfurn em mua người khác
bác đưa ra các lý do sau :
- do google quét nên không bh
- do em đổi tên kênh nên bị quét(kênh của bác ấy để vậy mà tối qua cũng ngỏm)
- do em xóa hết mấy video sexy để kênh trống nên kênh chết ((kênh của bác ấy để vậy mà tối qua cũng ngỏm)

Mình nhờ ae phân minh giúp !
anh @cuipap1984 phan xử giúp
nick FB BÁN SIM
https://www.facebook.com/nhat.phai.vd

Attachments

18.4 KB · Views: 58
    36.4 KB · Views: 45
    35.6 KB · Views: 47
    72.9 KB · Views: 39
    71.1 KB · Views: 38
Last edited:
e có nói bác ấy bảo hành cho em 1 tuần, bác ấy oke
Em bảo hành 1 tuần nếu sai pass gmail, mất pass, đòi verphone, chứ chẳng ai đi bảo hành chết kênh cả, bác mang về làm gì em ko hề biết, nếu bác vẫn để mail của em làm người quản lí kênh em sẽ BH chết kênh, nhưng bác yêu cầu kick em ra giao toàn quyền kênh cho bác

, em mua về mới đổi cái tên kênh hôm qua và xóa hết tất cả video trong ấy của bác (bá ấy up toàn video sẽxy e sợ để nó report cộng đồng nên xóa)
đến sáng hôm nay e vào thì mail báo kênh bị chết , chứ k có bất cứ mail gắn cờ hay gì cả
Kênh em lập từ năm 2015, các video cũng được up lên từ năm 2015, và để đó câu sub, tại sao trong thời gian dài như vậy không sao mà bác cầm về mới 2 ngày, ĐÃ XÓA HẾT VIDEO thì lại bị chết kênh??????????

em mới pm bác ấy
bác bảo bên bác kênh cũng chết
em ms hỏi bác còn kênh nào thì bù cho em hoặc rẻfurn em mua người khác
bác đưa ra các lý do sau :
- do google quét nên không bh
- do em đổi tên kênh nên bị quét(kênh của bác ấy để vậy mà tối qua cũng ngỏm)
- do em xóa hết mấy video sexy để kênh trống nên kênh chết ((kênh của bác ấy để vậy mà tối qua cũng ngỏm)
Tối qua ko phải mình em và bác chết kênh, mà hàng loạt người đều chết, lí do hiện tại có thể là DO KÊNH KHÔNG CÓ VIDEO CÔNG KHAI, DO KÊNH KHÔNG CÓ VIDEO NÀO
Bác đã mua kênh, đã xem xét rõ ràng không có video nào gắn cờ, không có video nào bị chặn, không gậy, không đỏ.
GIỜ BÁC BẮT BÊN EM REFUND CÓ VÔ LÝ QUÁ KHÔNG

CÁC BÁC RÀNH YOUTUBE ĐI QUA XIN CHO 1 CÂU CHÂN THÀNH
EM CẢM ƠN!.

BÁC BÁN KÊNH, BÁC BẢO HÀNH EM 1 TUẦN
CÁI NÀY, CẢ KÊNH BÁC CŨNG CHẾT
CẢ KÊNH MỌI NGƯỜI CX CHẾT
-> GÔOGLE QUÉT
TRONG KHI EM MỚI MUA TÍNH LUÔN CẢ NGÀY HÔM NAY MỚI ĐC 3 NGÀY
VẬY
K PHẢI DO EM -> OK ?
VẬY GOOGLE QUÉT LÀ E MẤT 200K VẬY À
VẬY CÓ VÔ LÝ QUÁ KHÔNG ?
TỪ XỪA ĐẾN GIỜ K CÓ CHUYỆN KÊNH K CÓ VIDEO LẠI CHẾT
CẦN E SHOW RA VÀI KÊNH DÍNH GẬY DÍNH BẢN QUYỀN ĐỎ CHÓT BỎ KHÔNG CHẾT KHÔNG
BÁC ĐỪNG LẤY LÍ DO VỚ VẨN VẬY
KÊNH KHÔNG CÓ VIDEO THÌ BỊ ĐÁ RA KHỎI NET THÌ CÓ-
- CÒN BÁC NÓI KÊNH REG 2015, NẾU BÁC ĐI CÙNG MAIL GỐC THÌ MỚI TÍNH 2015
CÒN BÁC REG MAIL MỚI, RỒI CHUYENR KÊNH BÁC QUA MAIL MỚI CHO EM, VẬY LÀ TÍNH 2015 À, VẬY LÀ NÓ TÍNH THEO GMAIL BÁC MỚI TẠO ĐÓ
BÁC ĐỪNG CÓ NÓI MẤY CÁI VỚ VẨN THẾ

BÁC BÁN KÊNH, BÁC BẢO HÀNH EM 1 TUẦN
CÁI NÀY, CẢ KÊNH BÁC CŨNG CHẾT
CẢ KÊNH MỌI NGƯỜI CX CHẾT
-> GÔOGLE QUÉT
TRONG KHI EM MỚI MUA TÍNH LUÔN CẢ NGÀY HÔM NAY MỚI ĐC 3 NGÀY
VẬY
K PHẢI DO EM -> OK ?
VẬY GOOGLE QUÉT LÀ E MẤT 200K VẬY À
VẬY CÓ VÔ LÝ QUÁ KHÔNG ?
TỪ XỪA ĐẾN GIỜ K CÓ CHUYỆN KÊNH K CÓ VIDEO LẠI CHẾT
CẦN E SHOW RA VÀI KÊNH DÍNH GẬY DÍNH BẢN QUYỀN ĐỎ CHÓT BỎ KHÔNG CHẾT KHÔNG
BÁC ĐỪNG LẤY LÍ DO VỚ VẨN VẬY
KÊNH KHÔNG CÓ VIDEO THÌ BỊ ĐÁ RA KHỎI NET THÌ CÓ

bác vứt cái mail thông báo chết kênh lên đây, giờ ko rõ nguyên nhân mà bác cứ kêu bảo hành, rồi refund?

bác vứt cái mail thông báo chết kênh lên đây, giờ ko rõ nguyên nhân mà bác cứ kêu bảo hành, rồi refund?
em làm YTB bao năm rồi
em thừa biết nguyen nhân chết,
nếu do em, em chẳn cẩn bh hay refurn
vì vậy nên mới mua e k up bất cứ thứ gì làm ảnh hướng
bác đừng nói đổi nteen kênh vs xóa video là kênh chết
em cũng mua của nhiều người rồi
cũng chả phải newbie mới vào

"Chúng tôi muốn thông báo cho bạn rằng do vi phạm nhiều lần hoặc nghiêm trọng Nguyên tắc Cộng đồng của chúng tôi ( http://www.youtube.com/t/ community_guidelines ) tài khoản YouTube của bạn Quà Tặng Cuộc Sống đã bị treo.

Sau khi xem xét, chúng tôi xác định rằng hoạt động trong tài khoản của bạn đã vi phạm Nguyên tắc Cộng đồng của chúng tôi, mà cấm thư rác, lừa đảo hoặc nội dung lừa đảo thương mại ( https://support.google.com/ youtube / trả lời / 2.801.973? Hl = en ).

Xin lưu ý rằng bạn bị cấm truy cập, sở hữu hoặc tạo bất kỳ tài khoản YouTube khác.Để biết thêm thông tin về chấm dứt tài khoản và cách Nguyên tắc cộng đồng được thực thi, vui lòng truy cập Trung tâm trợ giúp của chúng tôi tạihttps://support.google.com/ youtube / trả lời / 2802168? Hl = en"

Vi phạm Nguyên tắc cộng đồng -> kênh em bán cho bác ko bị vi phạm nhé, còn bác mang về post video lên bị vi phạm hay không em ko quản lí được
Cấm thư rác, cấm spam -> kênh không có video nghĩa là kênh spam, bác xóa video thì bác phải chịu
Nội dung lừa đảo -> kênh này lại càng không bị vi phạm vào nội dung lừaddaor.

bác nói ngáo nhĩ
"Chúng tôi muốn thông báo cho bạn rằng do vi phạm nhiều lần hoặc nghiêm trọng Nguyên tắc Cộng đồng của chúng tôi ( http://www.youtube.com/t/ community_guidelines ) tài khoản YouTube của bạn Quà Tặng Cuộc Sống đã bị treo.

Sau khi xem xét, chúng tôi xác định rằng hoạt động trong tài khoản của bạn đã vi phạm Nguyên tắc Cộng đồng của chúng tôi, mà cấm thư rác, lừa đảo hoặc nội dung lừa đảo thương mại ( https://support.google.com/ youtube / trả lời / 2.801.973? Hl = en ).

Xin lưu ý rằng bạn bị cấm truy cập, sở hữu hoặc tạo bất kỳ tài khoản YouTube khác.Để biết thêm thông tin về chấm dứt tài khoản và cách Nguyên tắc cộng đồng được thực thi, vui lòng truy cập Trung tâm trợ giúp của chúng tôi tạihttps://support.google.com/ youtube / trả lời / 2802168? Hl = en"

Vi phạm Nguyên tắc cộng đồng -> kênh em bán cho bác ko bị vi phạm nhé, còn bác mang về post video lên bị vi phạm hay không em ko quản lí được
Cấm thư rác, cấm spam -> kênh không có video nghĩa là kênh spam, bác xóa video thì bác phải chịu
Nội dung lừa đảo -> kênh này lại càng không bị vi phạm vào nội dung lừaddaor.
bác nói chuyện ngáo nhĩ
kênh nào bị quét không có mail đó
kênh bác có vi phạm không sao vấn có mail vi phạm
kênh nào bị google quét chả có mail đó
trong khi kênh k up video
bác đang cãi cuồn đó hả
NGUÊN NHÂN, LÀ GOOGLE QUÉT, NHƯNG KÊNH DẠNG BÁC SẺ BỊ CHẾT, KÊNH BÁC CẦM CŨNG CHẾT, KÊNH BÁC REG MAIL RỒI CHUYẺN QUA CŨNG CHẾT, KHÔNG CẦ PHẢI UP HAY K UP VIDEO GÌ CẢ
E MUA VỀ CÒN CHWUA DÙNG ĐƯỢC
MỚI CHƯA ĐC3 NGYAF ĐÃ NGỎM
GIỜ CÃI LÝ ĐỦ ĐƯỜNG K CHIỆU BẢO HÀNH

Thứ 1: em không hề nói bảo hành chết kênh do GG
Thứ 2: lí do chết kênh không rõ ràng, mà cứ bắt em bảo hành? Giờ không phải lỗi của em không lẽ cũng bắt em bảo hành
@barathum kênh của em toàn bộ video bị chặn toàn thế giới -> không có video -> spam -> chết
@cuipap1984
Log chat phía dưới anh.

Attachments

54.3 KB · Views: 44
Mình mù tit, nhưng bác Monkey bảo không BH do GG, vậy chứ BH trong trường hợp nào. BH do GG là đúng rồi, khi nào do người mua thì ko BH. Phải không nhỉ?

Mình mù tit, nhưng bác Monkey bảo không BH do GG, vậy chứ BH trong trường hợp nào. BH do GG là đúng rồi, khi nào do người mua thì ko BH. Phải không nhỉ?
thì rõ ràng do người mua xóa video, nên GG quy vào spam -> khóa kênh

Cho bạn 24h đế chứng minh lỗi kệnh chết là do @barathum ! vì mình đọc log chat khi @barathum nói đã xóa hết video bạn cũng không có phản ứng gì !

- ĐÚNG BẠN

- Thưa bác, k bao giờ có chuyện kênh k có video bị xóa cả, vậy cái kênh quà tặng cuộc sống bác gửi hình cho em xem bị chết có video không, em làm youtube bao năm nay, chả có cái kênh nào k có video mà bị quy tội spam.

Cho bạn 24h đế chứng minh lỗi kệnh chết là do @barathum ! vì mình đọc log chat khi @barathum nói đã xóa hết video bạn cũng không có phản ứng gì !
Đúng thưa a !

Trong thỏa thuận ban đầu cả 2 không nói rõ bảo hành cái gì mà chỉ là nói bảo hành theo nghĩa chung tức là bảo hành hết tất cả mọi thứ liên quan đến acc. Nếu bạn @MONKEY2013 chứng minh được kênh died là do @barathum phá hay nghịch dại thì bạn vô tội, ko thì cứ như proof.

Inbox VCB e refund. Nhanh gọn lẹ. Em nói thẳng lỗi của em là lỗi không đàm phán rõ ràng.
Bài học của em cũng là bài học cho anh em sau này giao dịch thì nên để ý.
Close được rồi bác @cuipap1984

@@ Nếu chết kênh là do bạn mua xóa hết các video, xong google quét ko thấy có video nào, nên cho die kênh, thì chả có lý do gì phải bảo hành cả.

Bảo hành là khi có sự cố gì liên quan tới mất acc, mất kênh thôi, mua kênh về nghịch lung tung, xong làm chết kênh, đòi bảo hành gì nữa. Giống như mua cái điện thoại, mua về làm vỡ hỏng, xong đòi đi bảo hành à @@ Nếu chết kênh là do bạn mua xóa hết các video, xong google quét ko thấy có video nào, nên cho die kênh, thì chả có lý do gì phải bảo hành cả.
Lỗi của e ở chỗ bác kia đòi bảo hành, em ko nói rõ ràng xóa video sẽ không bảo hành.
Người hiểu biết sẽ khác, còn người không hiểu biết cũng ko cần nói nhiều bác ạ

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,477
173,656
Latest member
guongsoitoanthan

Most viewed of week