Đồng tính... chấp nhận hay không chấp nhận?

ngphutien

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
Đầu tiên xin xác nhận là mình không phải là đồng tính

Hai là mình muốn nói rằng, mình có rất nhiều những người quen hay những người bạn, thân hay không thân cũng có nhiều, và họ là đồng tính (đồng tính nam rất nhiều, đồng tính nữ ít hơn).
Vấn đề là tuy thế giới có một cái nhìn mới hơn về vấn đề nhạy cảm này nhưng rõ ràng ở Việt Nam, nếu không muốn nói là theo những gì mình thấy từ trước đến giờ thì chẳng có gì mới cả. Mọi người có vẻ kì thị sao sao đó về vấn đề này và những người đồng tính phần lớn đều không muốn tiết lộ bí mật của họ (điều này cũng tất yếu dễ hiểu).
Giả sử đồng nghiệp của bạn một ngày nào đó bạn phát hiện là đồng tính, thái độ của bạn sẽ như thế nào? Giả sử một người bạn bấy lâu nay quan hệ rất tốt để rồi đến một hôm nghe sự tâm sự từ người đó rằng họ là đồng tính thì bạn nghĩ gì?
Mình thì mình choáng và ngạc nhiên đôi chút, nhưng rồi hoàn toàn không nghĩ gì thêm, không chán ghét không gì cả, chỉ đơn giản là biết thêm bí mật của một người, và mọi mối quan hệ vẫn tốt đẹp. Họ là đồng tính thì đã sao? Họ vẫn tài giỏi và là một con người. Chỉ đơn giản vậy thôi và không muốn nghĩ thêm, nhưng rõ ràng là họ càng ngày càng... nhiều. Họ là những người tri thức nên chắc chắn không phải những người chơi nổi theo phong trào, vậy thì kết luận là họ là đồng tình từ lâu rồi... và giữ bí mật ấy cho đến bây giờ...
Không biết các bạn có ai cũng sống trong hoàn cảnh giống mình, gặp những tình huống như mình không? Nếu có thì các bạn xử lí ra sao? Cách nhìn của các bạn như thế nào?

mình có thằng bạn đồng tính mà giỏi lắm, bình thường mà kỳ thị làm gì :binhsua33:

có tật có tài, bọn đồng tính rất giỏi nhé, đặc biệt nghệ thuật ;)

chủ thớt bị tụi bạn đâm đít chưa , nếu chủ thớt là người bạn tốt ko kị thị tụi nó thì chủ thớt vạch mông ra cho tụi nó đâm đít thữ xem sao , như vậy mới ko gọi là kì thị

Bình thường như cân đường hộp sữa, không kì thị làm gì. Tớ cũng bik nhiều người đồng tính cả nam, lẫn nữ :D. Chỉ ghét tụi giả bộ đồng tính thui, nhìn tụi nó làm quá, thấy mà ớn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,529
173,700
Latest member
cachnhietnha

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week