Được và mất gì khí làm MMO nói chung , capter nói riêng .

mm4m

Banned
Reactions
49
MR
0.000
Sau 3 năm làm mmo ( từ 2012 ) e xin tổng kết thành quả của em .
  • Mất 1 năm làm captcha : solo các kiểu con đà điểu và tạo được group làm captcha tầm 20 người gắng bó ( dự án gogetsome ) thu nhập 15$ tháng -- BỎ NGHỀ . Nghề này nói chung là tốn thời gian , giảm tuổi thọ . Đời không khá lên được . sai lầm là lao vô nó kiếm ăn . o_O
  • làm thuê offer cho 1 bác ở sài gòn 1 năm : Sắm được 1 em xe máy 20 triệu giờ đã đi tàn 3 năm rùi .
  • Ra trường đi làm công thu nhập 10 triệu tháng . Chưa cưới vợ được vì gái thấy nghèo ko yêu mặc dù đẹp zai o_O

Sau 2,5 năm làm mmo

1 năm đầu Captcha: làm mem kiếm đc 2 $/ ngày mừng rớt nước mắt, sau 1 thời gian bị team đó scam đành solo sau đó tạo đc group tầm 30 mạng thu nhập vừa gõ vừa ref tầm 6 ~7 tr/ tháng. Nói chung là tốn thời gian, luyện đc tính kiên trì và nhặt nhạnh từng xu lẻ, ko hối hận mà cảm thấy đúng đắn đã cố gắng capt kiếm tiền

nửa năm sau : làm social lúc thịnh cho tới khi nó suy, treo máy auto đc khoảng hơn 20$/ tuần chẳng phải nhúng tay việc gì vì có bà chị code hộ tool, đá qua HYIP luyện tim mạch , tháng cũng tầm 8~9 củ

1 năm gần đây offer : kiếm đc 1 team tốt, 1 sư phụ tốt để theo, rất biết ơn thầy , tháng mèng mèng cũng đc hơn 2k $ nhưng chưa phải toàn bộ thời gian, vẫn làm thêm vài mảng mmo nữa cũng ổn, nói chung bắt đầu mọi thứ vẫn bắt đầu đi từ capt. Ko hối hận vì những ngày tháng vất vả và thiếu thốn đó

Quan trọng nhất vẫn là có những người bạn tốt, đó là thứ tài sản vô giá mình tìm đc từ mmo
Và cám ơn luôn những kẻ vô ơn, họ dạy cho tôi những bài học thật sự đắt giá về sự đề phòng

Sau 2 năm làm mmo

nửa năm đầu có ng dẫn vào mmo đầu tiên làm offdown cho site việt , pay tuần , làm miệt mài 1 tuần đc 200k tuần đỉnh điểm nhất 400k làm gần như cả ngày. Thấy mình làm tốt , chăm chỉ mà thu nhập quá ít
nửa năm tiếp ngồi mày mò tìm tòi và được ông anh dạy IOs. ngồi hì hục làm => banded. Hì hục tiếp lần đầu tiên đc pay 50$ từ site ppd. tiếp tục cày đỉnh điểm 500$ => ngỏm k chơi đc nữa hết off ios. Đói vài tháng mày mò lặn lội trên mmo =>>>> tình cờ :v site pay ngày ios....hì hục cày đc pay ngon 5-10 ngày => dở chứng hold =>>> tưởng die net =>> bất ngờ pay nốt =>> ngỏm.
Sang năm 2 đói =>> tình cờ mmo ver2 => app pay ngon . hì hục hì hục =>>> đc 15$/ ngày =>> ngỏm....mò PPD làm => lock,band... bỏ nghề...
có chút vốn qua đầu tư PTC. chưa thu hồi đủ vốn =>> reset BP chuyển thành cổ phiếu mất 40% số tiền đầu tư.
tình cờ được bạn dạy làm android làm đc một ít, chuyển quá mò lm youtube để lâu dài ... đc 15$/tháng..đang làm thêm vài kênh cố đạt đc mục tiêu 10 kênh 15$/1 tháng /1 kênh.
được thì chưa đủ sống Mất sức khỏe có vẻ k ổn vì ngủ quá ít.

Toàn tự mày mò. nhưng thấy chưa đạt hiệu quả : ) hi vọng có ng đồng hành tốt, thầy, cô nào nhận chỉ đường e với ạ....

sau 4 năm làm ăn MMO mình chả để ra được xu nào:(, nhưng mà học được cách chém gió cho vui và cách nhận biết các thành phần chuyên đái bắn, ném bomb trong forum :rolleyes:

mình đã và đang và sẽ capt (khi rảnh, thói quen rồi)
bản thân đánh giá cao những ai từng capt, thực sự phải là kiên trì chịu khó, đk cần trong môi truong mmo

3 năm trước mới vào cạp ngày 5$ là nhìu rồi miệt mài 5 tháng trời có cơ hội bước và OFFER sau 6 tháng mua được 1 lô đất nhỏ !! Giờ thì cứ tàn tàn hàng tháng kiếm 1-20tr chi phí dư thì tiết kiệm o_O chờ ngày giải tỏa đất lấy đền bù o_O

đúng 1 năm mmo.bắt đầu đi từ ptc paidverts thu lại được hơn 7k$ sắm dc em sh
từ khi pv hoán đổi,đói,chuyển sang offfer làm tháng dc 6tr,rất mệt tốn time kinh,chuyển sang youtube,tháng đầu 15$ tháng 2 được 250$ kênh chết liên hoàng cước,hiện đang làm vài kênh lẻ tẻ nói chung đủ tiền cafe,đang đầu tư wtf và 1 ít mtv,hi vọng ngày mai sẽ sáng

1 năm làm mmo:
4 tháng đầu captchar. Kiếm được 350$ tất cả. Giờ vẫn gõ nhưng chỉ là trước khi đi ngủ và gõ trên điện thoại. :D
2 tháng sau làm off pc thuê, rate thấp vc. Làm 15h/day được 600$
Từ đó đến giờ chuyển sang dev web là chỉnh.
Giờ vẫn treo crowflower, béstreviewapp, SEOsprint thinh thoang buon thi làm.
Nói chugn ko bằng bạn bè vì chugns nó làm BOSS cả rồi, :(

:D hiện tại đang bán bảo hiểm vì muốn ra ngoài một tý.
cảm thấy mất nhiều hơn được. nhưng chót theo rồi chẳng lẽ giờ đi phỏng vấn xin việc làm cùng vs bọn 9x. :oops:

Sau 3 năm mmo được : 1 vợ , 1 con trai , sắp thêm 1 con gái + vài thứ lặt vặt . Hy vọng nó cứ thế này mãi cho đời iêm nó đỡ khổ @@

Bắt đầu vào mmo từ Tết âm lịch.
Cứ lao lao hết capt lại off.trả được xu nào.
Đến tháng thứ 3.Quyết định lao đầu vào cpm .Rồi tự mầy mò.tự mua tool.Mặc dù trả biết tool có sử dụng được không.
Rồi test 1 con vps.2 con.5-10 con.......
Thật ra có 1 số yếu tố thế này
( Vì Lần Tết có 1 bác share 1 bộ ssh hơn trăm nghìn con rồi bác ấy bảo vào top gì đó.từ lâu rồi có thằng popcash.treo jing cũng lên tiền.Rồi biết đến jing+hitleap.
Rồi cả 3-4 năm trước cũng đã vọc làm wap.web.Sẵn có cái wap free vẫn sống.Test luôn.
Sau 2 tháng test lên xuống thì cũng kiếm đc gần 500$ rồi.
Hậu quả.Giảm mất 2kg.Người đơ đơ.Rồi là nghỉ làm ở c.ty mất vài hôm.Lên lương giảm thậm tệ.

Bắt đầu vào mmo từ Tết âm lịch.
Cứ lao lao hết capt lại off.trả được xu nào.
Đến tháng thứ 3.Quyết định lao đầu vào cpm .Rồi tự mầy mò.tự mua tool.Mặc dù trả biết tool có sử dụng được không.
Rồi test 1 con vps.2 con.5-10 con.......
Thật ra có 1 số yếu tố thế này
( Vì Lần Tết có 1 bác share 1 bộ ssh hơn trăm nghìn con rồi bác ấy bảo vào top gì đó.từ lâu rồi có thằng popcash.treo jing cũng lên tiền.Rồi biết đến jing+hitleap.
Rồi cả 3-4 năm trước cũng đã vọc làm wap.web.Sẵn có cái wap free vẫn sống.Test luôn.
Sau 2 tháng test lên xuống thì cũng kiếm đc gần 500$ rồi.
Hậu quả.Giảm mất 2kg.Người đơ đơ.Rồi là nghỉ làm ở c.ty mất vài hôm.Lên lương giảm thậm tệ.
hồi xưa làm wap kiếm đc lắm mà

sau gần 4 năm làm MMO , chỉ ăn với chơi và chém gió , cũng may có người yêu thương thật lòng thế là lấy được vợ các bác ạ :D

hồi xưa em vào MMO lao ngay vào poker.(tại mấy cái khác ko mang lại cho e nhiều hưng phấn sau khi đã thử hết mọi thể loại) sau 1 thời gian chinh chiến thì chỉ còn mỗi cái mạng để đi ra. giờ e lại lao vào loại cờ bạc khác rộng lớn hơn mang tên cả nền kinh tế :( cuộc đời e gắn liền với những canh bạc. từ bé đến lớn.

nhớ lần đầu tiên nghe về kiếm tiền onl là năm chơi 500cents-500dollars và được nếm quả cam đầu đời :D

sau 5 tháng làm MMO:
3 tháng đầu: vừa làm đã gặp vận may nên cũng kiếm kha khá (so với mọi người lúc bắt đầu) hơn 1k :D
2 tháng gần đây đói treo mồm, đang chờ đợi lên chức :v
thấy trên MMO mọi người lừa lọc nhau nhiều, chia sẻ ít, chỉ thấy các bài chia sẻ từ lâu rồi :D

Đến giờ vẫn capt và chưa khá lên được :(

sau 5 tháng làm MMO:
3 tháng đầu: vừa làm đã gặp vận may nên cũng kiếm kha khá (so với mọi người lúc bắt đầu) hơn 1k :D
2 tháng gần đây đói treo mồm, đang chờ đợi lên chức :v
thấy trên MMO mọi người lừa lọc nhau nhiều, chia sẻ ít, chỉ thấy các bài chia sẻ từ lâu rồi :D
Học hack cheat k?:D

Sau 1 năm 9 tháng gắn bó MMO:
- bắt đầu bằng việc làm member dự án captchatyper cho 1 site capcap24h gì đó, cứ làm gần đủ pay là bị block (vì gõ sai) nên chuyển sang kolo.
- Gõ kolo 3 tháng thấy đuối đuối mà tiền thì nhỏ như muỗi nên nghe thằng bạn nó bảo làm pix đi, thế là làm member dự án pix cho nó. Làm khoảng hơn 1 tháng thì bị nó ăn gian 3$ (làm 13$ nhưng trả có 10$) nên mình nghỉ tạo group tự solo.
- Trong thời gian làm captcha pix thì cũng có làm thêm fanbox nhưng tiền và thời gian, công sức đổ vào mà $ chẳng thấy nên nghỉ. Thời gian đó vừa làm pix và làm bubblews, kiếm được 50$ thì site đó chặn IP Việt Nam. :)
- Bây giờ vẫn đang làm pix và thời gian rãnh thì tự luyện tiếng Anh cho giỏi.
Là 1 người khuyết tật vận động (2 chân) nên ít cơ hội đi làm thêm các công việc ở ngoài như người khác, vì vậy MMO mở ra cho mình 1 con đường, một cơ hội vì vậy mình sẽ tận dụng và một khi đã gắn bó với việc gì thì ít khi thay đổi. Hi vọng sau thời gian 1 năm 9 tháng làm captcha thì đã rèn đủ đức tính kiên nhẫn và mong 1 ngày gặp được người thầy tốt giúp đỡ đễ có thu nhập tốt hơn như bạn @thachthao đã từng được thầy tốt giúp.

ĐƯỢC: có 1 số người bạn tốt (dù không gặp mặt), rèn tính kiên nhẫn, có cái gọi là công việc để làm tự nuôi sống bản thân mình và tự chủ được thời gian, được khôn ra khi phải đối mặt với sự lừa lọc, gian dối từng phút từng giây, học được sự cho đi, sự chia sẽ những thứ có thể chia sẽ và giữ lại những thứ không được phép chia sẻ (vì của người khác), học được tính kỷ luật, trọng chữ tín

MẤT: mất thời gian, mất nhan sắc, mất sự giao thiệp với thế giới thực, kiếm ít tiền

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,455
173,623
Latest member
king33nl

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week