Em muốn cài lại win ai có bài hướng chi tiết cho em với !!!!

mem mmo mà ko biết cái win à @@ kiếm cái đĩa cd. google rất nhiều hướng dẫn. ko có thể tạo usb cài luôn cũng đc nhưng phải có file iso sẵn. :D

win gì, k biết có thể kiếm bản ghost win gốc dùng tạm. làm đúng theo nó thì dễ lắm :D

mem mmo mà ko biết cái win à @@ kiếm cái đĩa cd. google rất nhiều hướng dẫn. ko có thể tạo usb cài luôn cũng đc nhưng phải có file iso sẵn. :D
win gì, k biết có thể kiếm bản ghost win gốc dùng tạm. làm đúng theo nó thì dễ lắm :D
@.@ muốn cài lại win gì vậy bạn.
em cài win 7 cho laptop có bản ghost cũng ok

Bạn cài WIN XP, WIN7 hay WIN 8? Laptop hay PC. Nếu bạn cài lại mới từ đĩa CD/ DVD thì phải down drive của máy về trước, ít nhất phải có drive card mạng LAN để còn lên mạng down những thứ còn thiếu.

Bạn cài WIN XP, WIN7 hay WIN 8? Laptop hay PC. Nếu bạn cài lại mới từ đĩa CD/ DVD thì phải down drive của máy về trước, ít nhất phải có drive card mạng LAN để còn lên mạng down những thứ còn thiếu.
máy em là win 7 lap , do máy mất pass admin mà coi trên mạng chả hiểu gì

ai cài winxp chi, trừ trường hợp bất khả kháng :)
1. Kiểm tra xem có Driver chưa: trong máy, đĩa kèm theo => ko có thì lấy đĩa boot hoặc download files ISO HirensBootCD.15.2 và chạybackup Driver trước: Driver\Smart Diver Backup
2. Kiếm cái đĩa Win7: ko có thì download files iso Win7 về burn ra
3. Xem có cần backup data còn ở ổ C, desktop ko...(Đa số ít người chịu Move cái Desktop về ổ D, E...)

reset lại máy, vào chỉnh BIOS: boot từ ổ CD trước. xong cài win thôi, cứ next tới là xong: chi tiết: http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-chi-tiet-cai-win-7-bang-hinh-anh.2106204/

Pass Bios mới không vào máy được, chứ Pass Admin thì Ghost lại xem như là máy mới rồi.

mua đĩa boot về theo link của em ở trên tải file ghost đó zìa dow ~ 30-1h cài ~10 phút là xog

cái này h khá đơn giản, lại nhiều cách cài và đã hướng dẫn trên mạng nhìu mà sao ko search GG e :)

Ps: nếu mún nhanh mà ko phiền phức USB, hay DVD e có thể cài trực tiếp trên HDD (or ổ ảo cũng tương tự) bằng cách e giải nén cái file ISO win down về và khởi chạy file Setup.exe, nó sẽ cài lại win ngay trên chính ổ e đang chạy win hiện hành. Nhớ đặt file win nằm ổ khác so vs ổ win hệ thống cần cài

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,182
173,284
Latest member
MartinSheen

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week