Waiting for Answer exchange nicksterko giao dịch thiếu trách nhiệm và sai nguyên tắc mua bán. Nhờ ADMIN phân xử

Status
Not open for further replies.

Hovanlinh

Senior
Reactions
76
MR
0.070
Em xin trình bày vụ việc như thế nầy:

Tình hình là em mua gift card adidas của scamer với nick yahoo: xmen8890. Em mua gift card adidas là 500$ với rate là: 1650k tức là cộng phí giao dịch nữa là: 8288k. Scamer này nói em là giao dịch qua nick yahoo: cuipap1984 nhung fake nick: cuipapi1984 với số tài khoản: VCB: 0421000442144 (NGUYEN HUNG DUNG) với nội dung giao dịch là: xmen8890.

Nhung lúc chuyển khoản em ghi nội dung giao dịch là: Chuyen tien mua gift cua: xmen8890. Khi giao dịch xong em mới biết bị lừa. Và sau đó em mới biết tài khoản vietcombank mà em đã gia dịch là của: nicksterko. Em xin Admin và mod phân xử giúp e ạ. Chân thành cảm ơn mọi người.

Attachments

104.4 KB · Views: 116
    88.5 KB · Views: 98
    12.6 KB · Views: 99
    107.7 KB · Views: 101
    97.5 KB · Views: 97
Người ta Waiting ông @nicksterko mà Tờ Mót triệu hồi ai thế?:eek::eek::eek:
Đã nói thớt rồi Admin không giải quyết vụ này được vì bạn giao dịch sai rule forum

Các trường hợp BQT sẽ không giải quyết do không đủ bằng chứng thuyết phục:
  • Tất cả giao dịch bị Fake nick (SCAM ABCD)
    • Khi không có xác nhận giao dịch tại Forum

Tình hình là sáng nay mình có bán cho 1 nick yahoo là xmen8890, mua 370 BTC-E code và bạn ấy đã giao dịch xong, MEMO gi đúng yahoo nên mình chuyển BTC-E cho him rồi. Cái này cậu chủ topic không để ý nick yahoo, bị nó FAKE nick yahoo rồi ghi MEMO chính xác xmen8890 nên chỉ biết chia buồn với cậu.

Mình nói thật: nếu cậu chủ topic không ghi yahoo Scammer vào chắc chắn 1 điều là Scammer không thể nào qua mặt tớ được vì mình luôn check yahoo ghi xem có đúng không thì mới giao dịch và ngày nào cũng có khách ghi thiếu yh đều bị mình Refund cả.

Còn vấn đề ghi thêm 1 dòng: Chuyen tien mua gift cua: xmen8890 thì rất nhiều khách họ muốn hợp thức hoá số tiền mua tiền ảo nên họ có khi ghi trả nợ, thanh toán lương, thanh toán hợp đồng, mua thẻ .... . Cái quan trọng là họ ghi đúng cái yahoo vì mình đâu nghĩ chủ topic đến độ lại ghi yahoo của thằng Scammer vào.

Nếu chủ topic kiện ra CA thì mình sẽ hợp tác với bên CA để truy tìm thằng Scammer cho ra lẽ vì mấy thằng chó chết này suốt ngày đi lừa đảo đồng tiền mồ hôi xương máu của người ta.

View attachment 56696

Last edited:
Mình cũng đắng lòng bạn à.
giờ ông ex chấp nhận hợp tác với bạn báo CA rồi thì mình nghĩ bạn nên báo CA mới đúng chứ vì thấy bạn toàn đoài báo CA mà, giờ bạn báo CA đi ông ấy chịu hợp tác làm đến cùng với bạn rồi, bạn lại quay ra reporf ông ta
bó tayyyyy

giờ ông ex chấp nhận hợp tác với bạn báo CA rồi thì mình nghĩ bạn nên báo CA mới đúng chứ vì thấy bạn toàn đoài báo CA mà, giờ bạn báo CA đi ông ấy chịu hợp tác làm đến cùng với bạn rồi, bạn lại quay ra reporf ông ta
bó tayyyyy
report vét đc j` thì vét chứ ra c.a vừa rắc rối vừa chưa chắc 8tr về vs mìh ngay :v

report vét đc j` thì vét chứ ra c.a vừa rắc rối vừa chưa chắc 8tr về vs mìh ngay :v
nếu xử thua, mất trắng và sẽ đồng thời làm ex kia mất thiện cảm và sẽ có thể ko nhiệt tình hổ trợ giúp tìm ra scam :)
Lỗi là của bạn thread này ko phải của EX mà ăn vạ đc, mà thôi kệ vậy vụ này thấy EX WIN rồi và cũng nghiên về EX hơn

View attachment 56707

View attachment 56708
View attachment 56709

Tình hình là sáng nay mình có bán cho 1 nick yahoo là xmen8890, mua 370 BTC-E code và bạn ấy đã giao dịch xong, MEMO gi đúng yahoo nên mình chuyển BTC-E cho him rồi. Cái này cậu chủ topic không để ý nick yahoo, bị nó FAKE nick yahoo rồi ghi MEMO chính xác xmen8890 nên chỉ biết chia buồn với cậu.

Mình nói thật: nếu cậu chủ topic không ghi yahoo Scammer vào chắc chắn 1 điều là Scammer không thể nào qua mặt tớ được vì mình luôn check yahoo ghi xem có đúng không thì mới giao dịch và ngày nào cũng có khách ghi thiếu yh đều bị mình Refund cả.

Còn vấn đề ghi thêm 1 dòng: Chuyen tien mua gift cua: xmen889 thì rất nhiều khách họ muốn hợp thức hoá số tiền mua tiền ảo nên họ có khi ghi trả nợ, thanh toán lương, thanh toán hợp đồng, mua thẻ .... . Cái quan trọng là họ ghi đúng cái yahoo vì mình đâu nghĩ chủ topic đến độ lại ghi yahoo của thằng Scammer vào.

Nếu chủ topic kiện ra CA thì mình sẽ hợp tác với bên CA để truy tìm thằng Scammer cho ra lẽ vì mấy thằng chó chết này suốt ngày đi lừa đảo đồng tiền mồ hôi xương máu của người ta.

View attachment 56696
Bác ở đâu thế.

nếu xử thua, mất trắng và sẽ đồng thời làm ex kia mất thiện cảm và sẽ có thể ko nhiệt tình hổ trợ giúp tìm ra scam :)
Lỗi là của bạn thread này ko phải của EX mà ăn vạ đc, mà thôi kệ vậy vụ này thấy EX WIN rồi và cũng nghiên về EX hơn
ex win chắc r` :)) cái này là ăn vạ để xem vét đc j` thôi

người ta mất tiền xót của thôi mấy bác, mịa bằng nửa tháng lương chứ ít đâu

người ta mất tiền xót của thôi mấy bác, mịa bằng nửa tháng lương chứ ít đâu
Xót ta mới kêu hắn ra báo CA nhanh, sáng hắn nói đang ở CA mà có nghe nói là giải quyết được gì đâu? Vụ này duy nhất chỉ có 1 con đường đó thui :D:D:D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,473
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week