File lạ trong máy và xóa ko đc , các bác giúp em

Snow

Hero
Verified
Reactions
496
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình là 2, 3 bữa nay thấy có 1 file kuicxevd.exe lạ lắm ko bik từ đau ra , mấy ngày nay down đc cái game offline và ko down j khác, các bác xem hộ em coi ai bik file này là file j ko

nó tự khởi động khi mở máy , mình đã thử đánh dấu bỏ nó vẫn ko đc

Khi del nó thì thế này

các bác nào bik giúp hộ em cái

Chỉ có thể là virus

Cách 1 (xóa nhanh): Bạn mở task manager -> tìm thằng đó -> end process -> sau đó vào thư mục đó xóa nó đi
Cách 2 (khuyên dùng): Boot vào safe mode làm tương tự cách 1

Cách 1 (xóa nhanh): Bạn mở task manager -> tìm thằng đó -> end process -> sau đó vào thư mục đó xóa nó đi
Cách 2 (khuyên dùng): Boot vào safe mode làm tương tự cách 1
nó ko có nằm trong procss bác ơi

cái file này đang chạy nên ko xóa được, reset máy tính lại rồi xóa :D

bạn copy lại , nén và gửi mẫu cho mình được không. 1 việc nhỏ của bạn có thể giúp cộng đồng đó

đưa bác tunvit team qua xóa cho, bác ấy uy tín nên chắc ko lo bác ấy sẽ vào lại lần sau :p

p/s: đùa đấy, bác tunvit chẳng rảnh đâu :)
làm theo cách 1 như bác tunvit chỉ xem sao, ko đc thì search gg cách mở máy ở dạng safe mode rồi làm cách 2 là xong

Bạn vào process tắt hết cái gì liên quan đến internet explorer đi,rồi xóa,không xóa dduwwocj thì tải Unlocker về xóa
Không được nữa thì vào minixp or 7 xóa đi :D

Unlocker lấy cái này về kill 1 phát die :)

nó báo file đang mở trong IE. Bạn coi lại trog trình duyet đó có dùng phần mềm lạ j ko thì del nó đi xog vào thư mục xóa nó thử xem sao nha.

Win 7 thì đỡ rồi. Như cái hình thì nó đang được IE dùng. Vào Task Manager > Tab Process > Kiếm cái iexplorer.exe rồi End Process, sau đó xóa cái file kia đi. Vẫn không được thì end luôn cái explorer.exe, rồi vào Tab File > New Task > Browse > Tìm đến cái file kia rồi xóa đi, rồi quay lại khung Create new tab, gõ explorer vào để khởi động lại explorer.exe
Nếu vẫn không được thì dùng unlocker (bản portable thôi) mà xóa.

Tình hình là 2, 3 bữa nay thấy có 1 file kuicxevd.exe lạ lắm ko bik từ đau ra , mấy ngày nay down đc cái game offline và ko down j khác, các bác xem hộ em coi ai bik file này là file j ko

nó tự khởi động khi mở máy , mình đã thử đánh dấu bỏ nó vẫn ko đc

Khi del nó thì thế này

các bác nào bik giúp hộ em cái
gõ gg unlocker
dow về
xem còn k xoá dc nữa
với unlocker xử hết chẳng ngại bc tn

theo mình biết thì bất kì ứng dụng đang chạy ... bạn không thể xóa ..hoặc nó đang nằm trong chế độ điều cao nhất của window .. giống file hệ thống vậy ... bạn có thể vào processes tắt nó đi rồi xóa .. hoặc vào win trong chế độ safe mode ... xóa ... nếu ko đc thì bạn chọn properties của file đó --> chọn tab security -->> edit --> bên trên chọn users ( tên máy tính của bạn ) -->> bên dưới bạn tích vào full control -->> apply --> ok ok ok ok -->> chọn file --> ấn shjft + dell cho chắc :D

Win 7 thì đỡ rồi. Như cái hình thì nó đang được IE dùng. Vào Task Manager > Tab Process > Kiếm cái iexplorer.exe rồi End Process, sau đó xóa cái file kia đi. Vẫn không được thì end luôn cái explorer.exe, rồi vào Tab File > New Task > Browse > Tìm đến cái file kia rồi xóa đi, rồi quay lại khung Create new tab, gõ explorer vào để khởi động lại explorer.exe
Nếu vẫn không được thì dùng unlocker (bản portable thôi) mà xóa.
đã end process iexplore.exe xong del file kuicxevd thì được , sau vài giây , process iexplore.exe lại khởi động sau đó file đó cũng chạy theo luôn

C1: Bỏ 30'-1h cho Norton diệt virus
C2: Khởi động máy, nhấn như bắn liên thanh vào phím F8, chọn cái đầu tiên là Safe Mode, xóa thử xem có được khôngC3: Dùng đĩa Hiren để boot vào Win xong xóa
---> Mấy cách này mà không được nữa thì search anh gồ xem có cách gỡ file cứng đầu ra không, mà nhìn nó tự tạo khởi động và tạo file thế kia, khả năng lớn và vi con nhà bà rút rồi :). Chúc bạn thành công

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week