Help Giao dịch quyền chọn (Binary Opion) có nên tồn tại trong Box Forex?

niceday

Hero
Verified
Reactions
1,332
MR
141.016
Chào các thành viên box Forex,
Hiện tại mình có thể thấy có khá nhiều member đang mở những topic dạng này có thể là giới thiệu sàn, bày cách chơi, bán/share robot. Mình thường đọc sơ qua và nếu thấy không ổn mình sẽ xóa ngay mà không nhắc nhở gì hết. Một phần trong đó các topic giới thiệu không rõ ràng, đầu đuôi gì cả nên mình xóa luôn.
Bây giờ mình muốn mở topic này để các thành viên trong box quan tâm đến chủ đề này có thể cùng mình quyết định xem : Có nên hay không để các topic này tồn tại? Đồng thời sẽ phải có những qui định rõ ràng khi mở topic như các sàn Forex khác vậy?

Với suy nghĩ của mình, khi lần đầu tiếp xúc với cái này ở một sòng POKER chứ không phải là Broker. Sau dần mình thấy có một số trang web mở tách biệt với các sòng bài, rồi sau đó một số Broker cũng mở ra theo. Lý do rất đơn giản:

>>>>> Cách chơi Binary Opion cực kỳ đơn giản ! Các bạn chỉ việc nhìn sơ qua rồi bấm nút chọn hướng giá sẽ tới.

Theo mình đánh giá thì nó mang tính chất cờ bạc nhiều hơn là giao dịch thuần tuý với thị trường. Khi tham gia Forex mình đồng ý các bạn sẽ có thể chọn cách đánh theo kiểu cờ bạc, hên xuôi để giao dịch. Những người khác muốn tiếp xúc, học hành và thực hành bài bản hơn để giao dịch Forex thật sự, tuyệt đối tránh tâm lý cờ bạc khi giao dịch. Cái này mình chấp nhận được.

Tuy nhiên, khi giao dịch quyền chọn /Binary Opion thì có nghĩa các bạn định hướng sẵn là theo hướng cờ bạc chứ không có tách biệt gì cả. Như vậy mình đảm bảo chắc chắn 100% các bạn chỉ đang nướng tiền. Ở Forex khi giao dịch, như mọi người thường nói thì các bạn có thể có 5% chớ còn với kiểu này các bạn không có phần trăm thắng nào cả. Có thể các bạn nói mình sai vì các bạn đang thắng và lấy tiền thị trường bằng cách này, cũng tốt cho các bạn bây giờ ! Nhưng khi các bạn đầu tư nhiều hơn để kiếm nhiều hơn thì các bạn mới cảm nhận dần dần được.

Vì nó mang tính chất cờ bạc như vậy nên mình mong muốn những topic đó không nên tồn tại trong Box Forex mà có thể là box nào đó liên quan hơn. Hy vọng nhận được sự thảo luận và ý kiến của các bạn về vấn đề này. Nếu không mình sẽ quyết định Move ( nếu bài đó chất lượng, đảm bảo công bằng cho người viết) hoặc sẽ xóa ( nếu bài đó không tôt).

Last edited:
Mặc dù chơi binary option không đồng nghĩa với cờ bạc nhưng mình ủng hộ nên có một box riêng tách rời với box Forex vì mình thấy cách thức giao dịch và phân tích để chơi binary option khác với thông thường, ít người sử dụng và đặc biết khiến những người không biết nhầm lẫn, rất dễ mất tiền.

Mình cũng thấy như mod nhưng thế này, Binary Option hiện cũng rất phát triển, nói nó là một loại cờ bạc mới cũng được nhưng ở MMO4ME cũng có box cho các loại gambling nên 1 box riêng cho Binary Option cũng hợp lý.
Với thật ra có một số broker Forex họ cũng có sản phẩm binary options.

vậy là vẫn chưa quyết định cho ra box BO nhỉ :D
cũng định tìm hiểu về trò cờ bạc này mà chưa rõ cả sàn nào uy tín để mà chơi :confused:

Như tên gọi của nó Binary option = Chọn 0 hoặc 1 = đỏ hoặc đen :p
Không có gì gọi là giao dịch Forex ở đây cả, VOTE remove.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,915
174,092
Latest member
quan1986

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week