Giờ nên làm ngách, mảng nào mmo bền vững v các b. Các bác cho e xin lời khuyên tham khảo đc k !

isseymikey

Newbie
Reactions
3
MR
0.143
E cuối 9x chưa có gd, ny , 2-3 năm vừa rồi trìm đắm trong bóng bánh, coin, cờ bạc nên đâm ra cảnh nợ nần lao đao. Đến cuối năm vừa rồi em tự nhìn bản thân lại thấy chán bản thân quá nên đã quyết tâm bỏ mấy trò đó, đến hiện tại đã bỏ thành công và k có giây phút nào động đến nữa. Trc kia em làm nghề sale , sau đó cv cũng k thuận lợi phải bỏ. Giờ e đang mới đi làm lại editor thuê reup tiktok cho một tư nhân, vẫn còn nợ nần nhưng k nhiều, bản thân mong muốn kiếm một cv để có thể ổn định hơn nhưng tính em cũng hướng nội hay âu sầu nên muốn tìm thêm một mảng trong mmo để học, bản thân e k có kiến thức gì về mmo . Em đang phân vân giữa mkt chạy ads hoặc làm scan, adbreak,... kb những mảng này có nên theo và ổn định k các bác, hay có mảng nào các bác có thể cho em lời khuyên tham khảo đc k ạ. Cảm ơn các bác nhiều :ami_fat_cat_022:

cuối 9x thì tương lai còn rất dài , còn rất nhiều thời gian đầu tư vào học tập được , ads hay scan adbreak thì đều là những mảng đòi hỏi kinh nghiệp và update trình độ thường xuyên , ổn định thì chắc chắn là k r , mmo thì đừng hy vọng ổn định

Upvote 0
Bỏ thôi, về tu chí làm ăn, mmo có khi lại đi tiếp😭

Upvote 0
giờ bạn nên tìm 1 công việc ổn định , có nguồn thu nhập đều đều , đó là dòng tiền , có đc rồi bạn hãy chia nhỏ thu nhập và làm theo kiểu tư duy 3 chiếc bình của người do thái , từ từ mà xây dựng tài chính cá nhân thôi

Upvote 0
cuối 9x thì tương lai còn rất dài , còn rất nhiều thời gian đầu tư vào học tập được , ads hay scan adbreak thì đều là những mảng đòi hỏi kinh nghiệp và update trình độ thường xuyên , ổn định thì chắc chắn là k r , mmo thì đừng hy vọng ổn định
Bác nói thế nào ấy chứ; năm ngoái vừa thấy 1 đội làm vài tháng đã ổn định rồi. Việt Nam chứ có phải nước ngoài đâu; ở trại nào là yên đấy luôn mà

Upvote 0
E cũng hay nghe mn kể là mmo k ổn định, nhưng e cũng biết là nhiều bác làm mmo ăn xổi một gian tận dụng kiếm tiền trong tgian đó. Không biết có ngách nào mảng nào ổn định k bác .

Upvote 0
Bỏ thôi, về tu chí làm ăn, mmo có khi lại đi tiếp😭
Dạ e cảm ơn bác. E cũng đag đi làm thuê lại, túc tắc ạ. Nhưng thật sự em cũng đag muốn tìm một mảng lĩnh vực trong mmo này để theo ah, chứ còn những mảng trade, bet, thì thôi e k động bác ạ

Upvote 0
Hay là em nên đi học lại tiếng Việt để đừng đánh sai chính tả nữa rồi tính tiếp :moca_dog004:

Upvote 0
giờ bạn nên tìm 1 công việc ổn định , có nguồn thu nhập đều đều , đó là dòng tiền , có đc rồi bạn hãy chia nhỏ thu nhập và làm theo kiểu tư duy 3 chiếc bình của người do thái , từ từ mà xây dựng tài chính cá nhân thôi
Em cảm ơn bác đã khuyên. Hiện tại e cũng đang tư duy như bác nói, có điều e đang mong muốn tìm một mảng trong mmo để học và trau dồi thêm. Nhưng bh học cái gì cũng cần tiền, mà đôi khi bỏ tiền ra học cũng chưa chắc đã học đc thứ mình muốn, lắm thầy nhiều ma cũng khó lòng để tìm một nơi uy tín tin cậy để học ạ. Không biết bác có biết ai dạy những mảng trên uy tín k ạ, cho e xin vài gợi ý tham khảo đc k ạ :pepe_the_Frog_008:

Upvote 0
Bác nói thế nào ấy chứ; năm ngoái vừa thấy 1 đội làm vài tháng đã ổn định rồi. Việt Nam chứ có phải nước ngoài đâu; ở trại nào là yên đấy luôn mà
E cũng thấy nhiều người làm team, nhiều người làm solo về mmo. Nhưng tìm người dạy uy tín tin cậy khó quá ạ, mà chưa chắc ngta đã chịu dạy cho :pepe_the_Frog_035:

Upvote 0
Dạ e cảm ơn bác. E cũng đag đi làm thuê lại, túc tắc ạ. Nhưng thật sự em cũng đag muốn tìm một mảng lĩnh vực trong mmo này để theo ah, chứ còn những mảng trade, bet, thì thôi e k động bác ạ
Thế chơi mảng lấy công làm lãi, hay bỏ vốn, chơi ko có vốn loị nhuận kém lắm

Upvote 0
E cuối 9x chưa có gd, ny , 2-3 năm vừa rồi trìm đắm trong bóng bánh, coin, cờ bạc nên đâm ra cảnh nợ nần lao đao. Đến cuối năm vừa rồi em tự nhìn bản thân lại thấy chán bản thân quá nên đã quyết tâm bỏ mấy trò đó, đến hiện tại đã bỏ thành công và k có giây phút nào động đến nữa. Trc kia em làm nghề sale , sau đó cv cũng k thuận lợi phải bỏ. Giờ e đang mới đi làm lại editor thuê reup tiktok cho một tư nhân, vẫn còn nợ nần nhưng k nhiều, bản thân mong muốn kiếm một cv để có thể ổn định hơn nhưng tính em cũng hướng nội hay âu sầu nên muốn tìm thêm một mảng trong mmo để học, bản thân e k có kiến thức gì về mmo . Em đang phân vân giữa mkt chạy ads hoặc làm scan, adbreak,... kb những mảng này có nên theo và ổn định k các bác, hay có mảng nào các bác có thể cho em lời khuyên tham khảo đc k ạ. Cảm ơn các bác nhiều :ami_fat_cat_022:
Nói chung là bác nên tìm 1 việc làm ổn định, có thời gian thì nghiên cứu thêm mmo rồi thêm tay trái thôi chứ để tập trung làm mmo thì cũng hơi căng, cái này nó phải lâu dài và kiên trì, đôi khi cũng phải hên nữa.
Chúc bác tìm được hướng đi cho mình nhé/
Good luck.

Upvote 0
E nghĩ bác ko nên lấy MMO làm main trong hoàn cảnh này của bác, nó nghiệt ngã lắm. Có thể nay bú đẫm nhưng ngày mai về 0 là chuyện bình thường ko thể lường trước được, cạn dopamine đấy :D

Last edited:
Upvote 0
E nghĩ bác ko nên lấy MMO làm main trong hoàn cảnh này của bác, nó nghiệt ngã lắm. Có thể nay bú đẫm nhưng ngày mai về 0 là chuyện bình thường, cạn dopamine đấy :D
như con mèo trong avt của bạn ấy hả kkk! giờ mmo trăm người may ra được 5 người trụ nỗi!

Upvote 0
Hãy chuẩn bi sẵn 1 sô tiền mà có thể mất đe làm hanh trang cho MMO

Upvote 0
Em cảm ơn bác đã khuyên. Hiện tại e cũng đang tư duy như bác nói, có điều e đang mong muốn tìm một mảng trong mmo để học và trau dồi thêm. Nhưng bh học cái gì cũng cần tiền, mà đôi khi bỏ tiền ra học cũng chưa chắc đã học đc thứ mình muốn, lắm thầy nhiều ma cũng khó lòng để tìm một nơi uy tín tin cậy để học ạ. Không biết bác có biết ai dạy những mảng trên uy tín k ạ, cho e xin vài gợi ý tham khảo đc k ạ :pepe_the_Frog_008:
chay grab , kiem 200-300k roi nghỉ , tối về làm bảo vệ

Upvote 0
chay grab , kiem 200-300k roi nghỉ , tối về làm bảo vệ
Cuộc sống bình yên vô lo vô nghĩ là hạnh phuc nhất

Upvote 0
Cuộc sống bình yên vô lo vô nghĩ là hạnh phuc nhất
chỉ cần bạn đừng xem trọng miếng ăn , thì đảm bảo cuộc sóng bình yên , như cách tụ của sư Minh Tuệ , thật ra là chỉ cần đừng xem trong miếng ăn là thấy nó khoẻ re ngay thôi chứ ko cần ôm cái nồi cơm đi quanh thế đâu

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
420,573
172,630
Latest member
son0k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week