Góc tư vấn hướng đi cho đời.

amandax

Newbie
Reactions
11
MR
0.191
. Chuyện là em sinh năm 2007 , là năm nay 17 tuổi sang lớp 12. Thì trong suốt 3 tháng hè thì em suy nghĩ về hướng đi cho đời rất rất là nhiều, tất cả mọi ngành trên thị trường đều rất khả quan cho em mà em sợ em đi nhầm hướng thì lại tốn thời gian + tiền bạc của cha mẹ. Nên em lập topic này em xin lời khuyên cho những anh chị đi trước để em có thể tham khảo từ nhiều góc độ khác nhau. Em xin cảm ơn ạ , à em thì là người nói chung cũng rất thích máy tính , em tính đi ngành IT mà em thấy review trên mạng họ nói ngành này rất khó xơi nên em cũng hơi mông lung ạ.:pepe_the_Frog_073:

E sợ là em hỏng rồi em, tuổi trẻ xông pha lên, có thất bại thì nhảy cầu reset mạng, lo ji em 18 năm sau lại là hảo hán

Upvote 0
Mạng này chỉ có 1 nên em cân nhắc suy nghĩ kĩ lắm a :ami_fat_cat_011:
Kiếp sau đầu thai, sợ chết thì giàu sao đuợc

Upvote 0
chọn bừa đi, 17 tuổi thì biết cđg, hên thì chọn đúng không thì học vài năm làm nhiều mảng xem thích mảng nào

Upvote 0
Em tìm hiểu mình thích gì đã, rồi học bộ kỹ năng để mình theo đuổi. Tuổi này còn khá sớm để bắt đầu suy tư, em nên đầu tư thời gian vào sức khỏe và cải thiện bản thân, tài chính lúc này em chỉ cần học cách tận dụng tài nguyên và chi tiêu hợp lý là khá trội hơn mấy bạn cùng lứa rồi

Upvote 0
nếu ở miền bắc thì vote học mảng điện tử nha, ngành điện tử - IOT - nhúng - bán dẫn đang thiếu nhân lực, còn miền nam thì học đại thôi ngành nào cũng bão hòa

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
422,598
174,889
Latest member
moveonlagi

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week