Hai lợi thế lớn của Options, để bạn nắm được cơ hội kiếm tiền

Mình đã giới thiệu khá nhiều cách thức kiếm tiền trên OKEx, đã có bạn nào đã chuẩn đi sâu vào lĩnh vực tiền điện tử chưa?
Là một phần khá quan trọng trong lĩnh vực đầu tư tiền điện tử, hôm nay mình sẽ giới thiệu ưu thế lớn của Options.

Nguồn:OKEx
Hợp đồng Options có thể nhận được lợi nhuận bằng đòn bẩy lớn, và không cần lo lắng có rủi ro bị thanh lý bắt buộc.
Mình lấy một ví dụ, giả sử giá của BTC đang là 10000$, bạn nghĩ rằng trong vòng một tuần giá BTC sẽ tăng tới 12000$; nhưng bây giờ bạn chỉ có 10000$, nếu mua 1 BTC, khi giá tăng tới 12000$, bạn chỉ có thể nhận được lợi nhuận 2000$, cảm thấy lợi nhuận này rất là ít có đúng không?

Lúc này, nếu bạn mua một Option tăng mà một tuần sau sẽ đến hạn và với giá BTC là 11000$, nhưng giá Options này có khả năng chỉ cần 40$, tức là bạn chỉ cần dùng 40$, có thể nhận được quyền chọn mua vào BTC bằng giá 11000$ trong tuần tới.
Tính theo như vậy, nếu bạn có 10,000 thì bạn có thể mua 250 phần BTC Options, tức là một tuần sau bạn có 250 phần quyền lợi mua vào BTC bằng giá 11000$。Bạn có khả năng sẽ nói: mua nhiều Options để làm gì, có tác dụng gì khôang, một tuần sau tôi làm sao có tiền để mua BTC nhiều thế?

Khi Options đến giờ mua, bạn thực thi quyền mua, không yêu cần bạn thực tế mua vào BTC với số nhiều này, mà chỉ là nhận tiền chênh lệch.
Một tuần sau, nếu giá BTC tăng đến 12000$, bạn sẽ có thể nhận được: (12000-11000)*250 = 2,5 triêu đô la, tức là 25 lần thu nhập.Bây giờ sẽ có người bảo, giao dịch tương lai và giao dịch hoán đổi vĩnh viễn có thể nhận được thu nhập qua đòn bẩy cao. Không thể không đề cập đến ưu thế của Options, Options mua vào không có rủi ro bị thanh lý bắt buộc, cho nên, cho dù thị trường biến động thế nào, và biết động lớn thế nào, khi đến giờ bạn vẫn có thể kiểm soát vững chắc rủi ro nhận phải, cuộc sống vui vẻ và có thể ngủ ngon.
· Options có thể bảo vệ tài sản của bạn trước các rủi ro giảm giá mà không ảnh hưởng đến thu nhập từ tài sản tăng giá
Giả sử giá BTC hiện tại là 10.000 USD. Bạn nghĩ rằng BTC sẽ tăng lên 15.000 đô la Mỹ trong quý tới, nhưng bạn lo lắng về hiệu ứng thiên nga đen làm giá giảm mạnh;
Tại thời điểm này, bạn có thể mua Options đặt BTC với giá thực hiện là 10.000 USD hết hạn trong một quý, điều này cho phép bạn bán BTC với giá 10.000 USD khi hết hạn

Nếu BTC tăng giá suôn sẻ, bạn chỉ cần từ bỏ quyền thực hiện hợp đồng quyền chọn khi hết hạn, nếu thiên nga đen giảm mạnh trong BTC, bạn cũng có thể đảm bảo rằng bạn có thể bán BTC với giá 10.000 USD khi hết hạn mà không mất tiền .
Bạn thấy thế nào nhỉ, bằng cách mua các , bạn không cần phải lo lắng về rủi ro giảm mạnh BTC, nhưng bạn có thể tận hưởng lợi ích của việc tăng BTC. Tại sao không làm điều đó?

Ref của mình:
https://www.okex.com/join/1834943

cai gi chac chan OKEx se ko scam vay ban?
đối với mình, mình đã giao dịch trên sàn OKEx mấy năm, chưa thấy scam, nhưng đây chỉ là tình huống của mình thôi, bạn có thể xem nội dung chia sẻ của mình để suy nghĩ và tham khảo .

Ơ thế cầm 10$ đánh lên và 10$ đánh xuống thì đến tuần sau cũng lời hả bác, em chưa hiểu lắm
Giao dịch options là một sản phẩm đầu tư nhỏ nhưng có thể nhận được lợi nhuận cao, nếu bạn không hiểu, mình khuyến mai bạn có thể vào trang web OKEx để xem giáo trình và thử trên giao dịch mô phòng, trong đó sẽ có tiền trải nghiệm cho người muốn đầu tư mà không có kinh nghiệm

Giao diện bản mo phòng Nguồn:OKEx​

Giao điện tiền thử nghiệm. Nguồn:OKEx​
Hy vọng có thể giúp đỡ cho bạn

Ơ thế cầm 10$ đánh lên và 10$ đánh xuống thì đến tuần sau cũng lời hả bác, em chưa hiểu lắm
Ban chua tra loi dung trong tam cau hoi ne

Ban chua tra loi dung trong tam cau hoi ne
Bản chất option là mua bán quyền mua quyền bán. Như vậy để dễ hiểu cho bạn thì ta coi “quyền mua” và “quyền bán” như 1 loại mặt hàng, bạn thích option long thì bạn mua “quyền mua”, khi giá btc tăng thì giá trị “quyền mua” tăng và ngược lại, lãi lỗ ở việc bán mua “quyền” đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,923
174,099
Latest member
diadiempy

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week