Announce Hệ thống xác thực uy tín Online

Facebook Post - 1200x630.jpg

Chào các bạn,

Sau thời gian ấp ủ dự án xác thực uy tín của tất cả mọi người trên mạng. BQT đã hoàn thành tạo ra một hệ thống toàn diện để giúp mọi người tìm hiểu uy tín của một ai đó nhanh hơn.

Link trang chủ tại đây: https://mmo4me.com/reputation

Hệ sinh thái của hệ thống xác thực uy tín Online bao gồm:​

Các vị trí thể hiện:​

• Thông Profile trong bài viết:
  • Thông tin Profile cá nhân:

Điểm uy tín:​

Điểm uy tín là số điểm mà bạn sẽ được nhận từ Members khác gửi cho bạn sau mỗi lần giao dịch thành công. Số điểm càng lớn, tức là bạn càng có nhiều đánh giá tốt từ Members:
  • Screenshot 2024-05-21 at 11.48.57 AM.png

Mỗi lần gửi đánh giá cho Members khác. Bạn sẽ phải trả phí 0.02 MR.

Quỹ bảo hiểm:​

Đây là quỹ được xây dựng từ khoản phí tham gia vào hệ thống của các Members. Quỹ này sẽ được dùng để bồi thường thêm cho những người bị hại khi bị một trong những thành viên uy tín (Trusted) của hệ thống SCAM. Tổng số tiền bảo hiểm được tính trong phần Cách tính tổng bảo hiểm của một cá nhân trong phạm vi số tiền còn lại của quỹ.

Quy định chia tiền bảo hiểm sẽ được áp dụng như phương pháp trong Topic này: https://mmo4me.com/threads/huong-dan-dong-bao-hiem.78532/

Các bạn có thể kiểm tra số tiền và lịch sử thay đổi quỹ ở ngay trang chủ của hệ thống: https://mmo4me.com/reputation
  • Screenshot 2024-05-21 at 5.21.32 PM.png

Nhóm uy tín theo cấp độ:​

Các nhóm uy tín sẽ được quy định chính sách theo bảng dưới đây:
  • Screenshot 2024-05-21 at 10.57.02 PM.png

Nhóm lừa đảo:​

1. [Warning]
    • Đây là nhóm các thành viên đang có 1 bằng chứng cảnh báo xác thực trong vòng 30 ngày. Các bạn cẩn trọng khi tiếp tục giao dịch với nhóm này.
    • Sau 30 ngày nếu không có thông tin gì thêm, hệ thống sẽ tự chuyển trạng thái [Warning] về lại trạng thái trước đó.
  2. [Scammer]
    • Đây là nhóm thành viên đã có 1 bằng chứng SCAM. Các bạn tuyệt đối không giao dịch với nhóm này.

BOT ở Telegram:​

1. Để tạo thêm sự thuận tiện. Các bạn còn có thể tìm kiếm trực tiếp trong Telegram Group của Forum: https://t.me/mmo4mecom
    • Với câu lệnh tìm đơn giản như sau:
      • /find animax
      • /find exchange
      • /find vps
      • ...
    • Hoặc /help để được hướng dẫn trực tiếp tại BOT
    • BOT của nhóm sẽ tự trả về 3 kết quảđược cập nhật gần nhất:

Thông tin cá nhân:​

Trong hệ thống này, thông tin của bạn sẽ được thể hiện công khai để mọi người có thể tìm kiếm một cách dễ dàng:
  1. Username tại MMO4ME.com
  2. Tên, email, số điện thoại
  3. Tài khoản mạng xã hội:
    • Người khác có thể cập nhật thêm cho bạn
  4. Tài khoản thanh toán:
    • Người khác có thể cập nhật thêm cho bạn
  5. Các bằng chứng giao dịch do bạn, hoặc người khác cập nhật thông tin.

Cách tính tổng bảo hiểm của một cá nhân:​

Như vậy, chúng ta đang có 3 loại bảo hiểm khác nhau cho các thành viên. Điều này sẽ giúp cho môi trường hoạt động Online của tất cả mọi người ngày càng an toàn hơn. Mọi người yên tâm giao dịch hơn mà không phải lo lắng điều gì nữa:
  1. Bảo hiểm cá nhân
  2. Bảo hiểm từ chương trình Hiệp hội Trung gian và Dịch vụ MMO4ME (nếu có tham gia)
  3. Bảo hiểm từ chương trình Xác thực uy tín Online

Ví dụ bạn là Trusted 4 và đóng bảo hiểm $200:​

1. Bảo hiểm cá nhân: $200
  2. Tỉ lệ bảo hiểm từ quỹ cho nhóm Trusted 4 là 15%: $200 * 15% = $30
  3. Tối thiểu bảo hiểm từ quỹ cho nhóm Trusted 4 = $80
    • Tổng bảo hiểm: $200 + $80 = $280
  4. Như vậy, chỉ với $200 ban đầu, bạn đã có thêm $80 bảo hiểm cho cá nhân của bạn. Và những ai bị cá nhân này SCAM sẽ được nhận bảo hiểm lên tới $280.

Ví dụ bạn là Trusted 5 và đóng bảo hiểm $1,000:​

1. Bảo hiểm cá nhân: $1,000
  2. Bảo hiểm từ quỹ cho nhóm Trusted 5 là 20%: $1,000 * 20% = $200
    • Tổng bảo hiểm: $1,000 + $200 = $1,200
  3. Như vậy, chỉ với $1,000 ban đầu, bạn đã có thêm $200 bảo hiểm cho cá nhân của bạn. Và những ai bị cá nhân này SCAM sẽ được nhận bảo hiểm lên tới $1,200.

Ví dụ nếu bạn là Trusted MAX và đóng bảo hiểm $1,000:

1. Bảo hiểm cá nhân: $1,000
  2. MMO4ME bảo trợ: $500
  3. Bảo hiểm từ quỹ cho nhóm Trusted MAX là 30%: $1,000 * 30% = $300
    • Tổng bảo hiểm: $1,000 + $500 + $300 = $1,800
  4. Như vậy, chỉ với $1,000 ban đầu, bạn đã có thêm $800 bảo hiểm cho cá nhân của bạn. Và những ai bị cá nhân này SCAM sẽ được nhận bảo hiểm lên tới $1,800.

Các bạn có thể tham khảo Hướng dẫn sử dụng hệ thống xác thực uy tín Online tại đây: https://mmo4me.com/threads/huong-dan-su-dung-he-thong-xac-thuc-uy-tin-online.482902/

BQT rất hy vọng hệ thống xác thực uy tín này sẽ là một bước mới để tạo ra một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch hơn.

PS: Mọi chi tiết góp ý mọi người có thể trả lời ở Topic này luôn nha. Những lời góp ý xây dựng của các bạn sẽ là bược đệm để cộng động MMO của chúng ta ngày một tốt hơn.

BQT MMO4ME,
Thân

Attachments

• Screenshot 2024-05-21 at 10.54.33 PM.png
    Screenshot 2024-05-21 at 10.54.33 PM.png
    211.5 KB · Views: 11
Đề nghị admin hủy duỵêt những post reputation không có bằng chứng payment vì có những mem chỉ cần find người có bảo hiểm trong box mua bán và post reputation không bằng chứng vẫn được duyệt
Cám ơn lời góp ý của bạn. BQT đang duyệt dựa trên tiêu chí này. Bạn tham khảo xem có vấn đề gì không thì cho BQT hay để điều chỉnh sớm nhất có thể nha:

Tiêu chí trở thành [Info]:​

1. Tự cung cấp thông tin cá nhân cho tài khoản của mình.
  2. Các thông tin cung cấp chỉ liên quan đến cá nhân, không có bằng chứng (evidence) xác thực.

Tiêu chí trở thành [Trusted]:​

1. Là cá nhân có bảo hiểm từ $500 trở lên tại MMO4ME.com
  2. Là cá nhân Verified hoặc Pre-verified tại MMO4ME.com và có từ 5 bằng chứng (evidence) được duyệt [Trusted] trong vòng 90 ngày gần nhất.
    • Hệ thống sẽ tự động đưa bạn về [Info] khi bạn không thỏa một trong các điều kiện ở trên.

Tiêu chí trở thành [Warning]:​

1. Là cá nhân có 1 bằng chứng (evidence) được duyệt [Warning] trong vòng 30 ngày gần nhất.
    • Sau 30 ngày nếu không có bằng chứng gì thêm thì sẽ đưa trở lại trạng thái trước đó.

Tiêu chí trở thành [Scammer]:​

1. Là có nhân có 1 bằng chứng (evidence) được duyệt là Scammer. Chỉ được thay đổi về Info khi có bằng chứng hoàn thành bồi thường cho người bị hại.
  2. Hệ thống BOT sẽ tự động gửi vào Telegram Group mỗi 1 lần mỗi 3 tiếng và trong vòng 3 ngày để cảnh báo mọi người: https://t.me/mmo4mecom

Cám ơn lời góp ý của bạn. BQT đang duyệt dựa trên tiêu chí này. Bạn tham khảo xem có vấn đề gì không thì cho BQT hay để điều chỉnh sớm nhất có thể nha:

Tiêu chí trở thành [Info]:​

1. Tự cung cấp thông tin cá nhân cho tài khoản của mình.
  2. Các thông tin cung cấp chỉ liên quan đến cá nhân, không có bằng chứng (evidence) xác thực.

Tiêu chí trở thành [Trusted]:​

1. Là cá nhân có bảo hiểm từ $500 trở lên tại MMO4ME.com
  2. Là cá nhân Verified hoặc Pre-verified tại MMO4ME.com và có từ 5 bằng chứng (evidence) được duyệt [Trusted] trong vòng 90 ngày gần nhất.
    • Hệ thống sẽ tự động đưa bạn về [Info] khi bạn không thỏa một trong các điều kiện ở trên.

Tiêu chí trở thành [Warning]:​

1. Là cá nhân có 1 bằng chứng (evidence) được duyệt [Warning] trong vòng 30 ngày gần nhất.
    • Sau 30 ngày nếu không có bằng chứng gì thêm thì sẽ đưa trở lại trạng thái trước đó.

Tiêu chí trở thành [Scammer]:​

1. Là có nhân có 1 bằng chứng (evidence) được duyệt là Scammer. Chỉ được thay đổi về Info khi có bằng chứng hoàn thành bồi thường cho người bị hại.
  2. Hệ thống BOT sẽ tự động gửi vào Telegram Group mỗi 1 lần mỗi 3 tiếng và trong vòng 3 ngày để cảnh báo mọi người: https://t.me/mmo4mecom
Nếu bqt duyệt theo tiêu chí trên thì có nhiều post reputation không hợp lệ mà vẫn đc duyệt rồi nha ad

Nếu bqt duyệt theo tiêu chí trên thì có nhiều post reputation không hợp lệ mà vẫn đc duyệt rồi nha ad
Cụ thể là post nào đó, bạn có thể inbox riêng cho mình nhé.

Cụ thể là post nào đó, bạn có thể inbox riêng cho mình nhé.
Đã inbox mod về các post không có trade amount và phần evidence bỏ trống ạ

Đã inbox mod về các post không có trade amount và phần evidence bỏ trống ạ
Hy vọng @animax1991 đã giải tỏa được thắc mắc của bạn nha.

Nếu bạn có nhu cầu tham gia thì bạn cứ làm theo chương trình hiện tại là được. Chương trình vẫn đang cần rất nhiều thông tin từ các Members.

Tuyệt vời.

tuyệt vời :D REP giống bên cracked thì ngon á ad
Mình xin gửi lời cám ơn chân thành đến bạn đã góp ý để BQT có thể hoàn thiện hệ thống Xác thực uy tín này hơn. Nhờ ý kiến của bạn mà chúng ta đã có thêm phần gửi điểm uy tín.

Mình gửi tặng bạn 1 điểm uy tín với lời cám ơn bạn nha.

Quá đẳng cấp
Cám ơn bạn đã ủng hộ. Mình gửi tặng bạn 1 điểm uy tín nha :ami_fat_cat_002:

e ko hiểu lắm, cái này là mình tự đưa thông tin của mình, hay đưa yêu cầu cho người khác

e ko hiểu lắm, cái này là mình tự đưa thông tin của mình, hay đưa yêu cầu cho người khác
tự đưa thông tin mình or người khác lên (người bác quen biết) /// rồi sau đó dc BQT duyệt thì nó mới hiển thị

Mình xin gửi lời cám ơn chân thành đến bạn đã góp ý để BQT có thể hoàn thiện hệ thống Xác thực uy tín này hơn. Nhờ ý kiến của bạn mà chúng ta đã có thêm phần gửi điểm uy tín.

Mình gửi tặng bạn 1 điểm uy tín với lời cám ơn bạn nha.
Siêu xịn ạ ^^ cảm ơn cái REPUTATION của ad tặng nhé. Chúc forum ngày càng lớn mạnh ạ.

tính năng hay quá ad, lâu không vào thấy web thay đổi nhiều quá :ami_fat_cat_021:

Cảm ơn @Shin web ngày càng nhiều tính năng hay

Thông báo cập nhật hệ thống xác thực uy tín Online:

Sau thời gian phát triển. Hệ thống nay đã hoàn thiện hơn với quỹ bảo hiểm của hệ thống. Các bạn có thể xem thêm chi tiết ở Post #1.

Tất cả thành viên đã tham gia trước đó đều đã được cộng tương ứng với số tiền của nhóm vào quỹ. Ví dụ Trusted 3 sẽ là $10, Trusted 4 sẽ là $20, Trusted MAX sẽ là $90.

Tổng số quỹ hiện tại là $1,080. Đây là số tiền BQT đầu tư vào quỹ để tạo ra một môi trường tốt nhất cho tât cả mọi người.

Những ai có nhu cầu thay đổi nhóm Trusted thì có thể tham khảo Topic sau, và bù lượng phí còn thiếu theo hướng dẫn ở Topic này nha: https://mmo4me.com/threads/huong-dan-su-dung-he-thong-xac-thuc-uy-tin-online.482902/

Chúc các bạn kiếm được thật nhiều tiền trong môi trường Online trong sạch nhất,
BQT MMO4ME

:D. chấm chấm ủng hộ ad
ok phết
tự đưa thông tin mình or người khác lên (người bác quen biết) /// rồi sau đó dc BQT duyệt thì nó mới hiển thị
tính năng hay quá ad, lâu không vào thấy web thay đổi nhiều quá :ami_fat_cat_021:
Cảm ơn @Shin web ngày càng nhiều tính năng hay
Cám ơn các bạn đã ủng hộ nha. Mình mới tặng mỗi người 1 điểm uy tín ^^

Thông báo cập nhật hệ thống xác thực uy tín Online:

Sau thời gian phát triển. Hệ thống nay đã hoàn thiện hơn với quỹ bảo hiểm của hệ thống. Các bạn có thể xem thêm chi tiết ở Post #1.

Tất cả thành viên đã tham gia trước đó đều đã được cộng tương ứng với số tiền của nhóm vào quỹ. Ví dụ Trusted 3 sẽ là $10, Trusted 4 sẽ là $20, Trusted MAX sẽ là $90.

Tổng số quỹ hiện tại là $1,080. Đây là số tiền BQT đầu tư vào quỹ để tạo ra một môi trường tốt nhất cho tât cả mọi người.

Những ai có nhu cầu thay đổi nhóm Trusted thì có thể tham khảo Topic sau, và bù lượng phí còn thiếu theo hướng dẫn ở Topic này nha: https://mmo4me.com/threads/huong-dan-su-dung-he-thong-xac-thuc-uy-tin-online.482902/

Chúc các bạn kiếm được thật nhiều tiền trong môi trường Online trong sạch nhất,
BQT MMO4ME

Cám ơn các bạn đã ủng hộ nha. Mình mới tặng mỗi người 1 điểm uy tín ^^

Có chức năng này mọi người sẽ yên tâm giao dịch.
Cảm ơn Admin và các Mod nhiều!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,565
171,610
Latest member
halongbay

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week