Help Gấp - Máy tính không kết nối mạng được

daigia9x

Junior
Reactions
30
MR
2.067
Chào mọi người, mạng chỗ mình có 1 máy đang bị thế này mà chưa tìm thấy lối giải quyết, trước đó nó vẫn vào mạng bình thường. Tình hình là các máy tính của mình kết nối mạng bằng cách nối trực tiếp vào 1 Switch 24 port, các máy # hoạt động bình thường, riêng có máy này thì biểu tượng kết nối mạng ở Taskbar và ở Network Connection cứ liên tục nhấp nháy dấu x và dòng trạng thái thay đổi như hình dưới dẫn đến máy không có mạng, để kiểm tra tất cả các trường hợp sảy ra thì mình đã:

1. Bấm lại đầu cáp ở đầu gắn vào máy
2. Thay dây của 1 máy đang vào Internet bình thường vào thì máy này có mạng như thường => không phải hỏng Card mạng
3. Vào Click Disable và Troubleshoot, Repare đủ kiểu
4. Thử lấy 1 dây mạng độc lập 1 đầu cắm vào máy 1 đầu cắm vào 1 port bất kỳ của Switch thấy cũng bị hiện tượng như thế và không có mạng

Thực sự mình chưa nghĩ ra được nguyên nhân nào # dẫn đến tình trạng này, mọi người giúp đỡ với
Hình đây

Bị thế thì check lại dây + port đó của route chứ sao lại cứ đi sửa máy tính nhỉ :D Không hiểu ý câu 2 lắm nên hỏi lại thớt cho chắc :D
Cũng check điên đảo rồi nhưng không biết có sơ xuất gì không ? hix
Đã như thế rồi thì bác check lại dây của bác thôi. :D:D.
Thì mình cũng có nói là mình lấy hản 1 dây mạng độc lập khác hoàn toàn vào cắm mà vẫn bị vậy mà
Đặt IP tĩnh xem nào
ý này chưa thử
ý là bác thay 1 dây khác vào cái máy đang không vào được mạng này thì máy này lại có mạng ấy hả?
Đúng thế

À quên có 1 ý nữa cần lưu ý là nếu lấy dây mạng mà của cái máy mình đang đề cập gắn vào 1 máy # thì máy đó cũng bị tình trạng như máy kia luôn

À quên có 1 ý nữa cần lưu ý là nếu lấy dây mạng mà của cái máy mình đang đề cập gắn vào 1 máy # thì máy đó cũng bị tình trạng như máy kia luôn
sặc, thế thì hỏng dây chứ sao nữa?
bác thay dây mới vào cái port đó của route rồi cắm vào máy thì có được ko?

thienhavbt

Banned
Reactions
31
MR
0.000
Nếu là máy case main H61 trở lên thì bạn cài Card mạng Mới ver 5.0 là OK

sặc, thế thì hỏng dây chứ sao nữa?
bác thay dây mới vào cái port đó của route rồi cắm vào máy thì có được ko?
rứa còn ko biết thay sợi dây khác
2 BÁC KHÔNG THẤY EM CÓ NÓI LÀ EM CÓ LẤY 1 SỢI CÁP KHÁC ĐỘC LẬP RA TEST RỒI AH, TỨC LÀ THAY DÂY ĐÓ MÀ NÓ VẪN BỊ VẬY, CÒN GÁN PORT CHO MÁY EM CHƯA TÉST NHƯNG CÁC MÁY # MÁY NÀY THÌ EM TRÁO PORT NÓ VẪN VÀO MẠNG ẦM ẦM MÀ, CÓ THỂ KHÔNG PHẢI DO GÁN PORT CHO MÁY

Điên vãi, mình thử đặt IP tĩnh, thử cắm vào lần lượt 24 port của Switch mà không được, thay dây mới luôn đó nhé, trong khi những máy # tráo port vd đang cắm vào port 1, h rút ra cắm port 2 vẫn có mạng như thường

vietagain

Junior
Reactions
13
MR
0.008
Chat with me via Skype
vụ này căng nhỉ :)
- cắm dây khác vào máy đấy ok >>> không phải hỏng car lan ,không phải bị fill mac hay cấm ip
nhưng
Bấm lại đầu cáp ở đầu gắn vào máy
2. Thay dây của 1 máy đang vào Internet bình thường vào thì máy này có mạng như thường => không phải hỏng Card mạng
3. Vào Click Disable và Troubleshoot, Repare đủ kiểu
4. Thử lấy 1 dây mạng độc lập 1 đầu cắm vào máy 1 đầu cắm vào 1 port bất kỳ của Switch thấy cũng bị hiện tượng như thế và không có mạng
điều 2 vs 4 mâu thuẫn,lấy dây của máy đang vào bình thường thì được mà lấy dây trung gian vào thì lại ko được >>> cái dây trung gian bị hỏng cnmr
nếu dây trung gian bị hỏng,bác thử nghĩ đến trường hợp hỏng mất port switch của máy mất mạng xem

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,964
176,441
Latest member
lamviec2024y

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week