Học Forex ở đâu

hoang1471990

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Đầu tư forex vốn là sự lựa chọn phù hợp, thách thức & thú vị cho những nhà đầu tư cá nhân đầy bản lĩnh. Thế nhưng, làm sao để bảo toàn vốn, gia tăng lợi nhuận và giảm thiểu rủi ro luôn là niềm trăn trở của biết bao người tham gia thị trường.

Hầu hết mọi người đều tự mày mò tìm hiểu về đầu tư forex, có thể trên mạng, qua sách vở, hay khá hơn là từ những kinh nghiệm của những người đi trước. Tuy nhiên, với một người muốn học cách đầu tư forex cặn kẽ từ những điều cơ bản nhất, họ luôn tìm kiếm một nơi có các lớp đào tạo từ cơ bản đến chuyên sâu. Nhưng với nhiều lời mời gọi từ các sàn hiện nay … Vậy thì học forex tại đâu mới thật sự là tốt?

Xin feedback của mọi người về các sàn, đặc biệt những ai đã từng đi học ạ :)

Reactions
11
MR
0.011
Tự mày mò là tốt nhất bạn ơi, hồi mới vào nghề mình cũng toàn download tài liệu trên mạng rồi in ra đọc chứ có ai hướng dẫn đâu, cũng đơn giản mà.

tự tìm hiểu và học thôi.lâu dần mới khá đc
Tự mày mò là tốt nhất bạn ơi, hồi mới vào nghề mình cũng toàn download tài liệu trên mạng rồi in ra đọc chứ có ai hướng dẫn đâu, cũng đơn giản mà.

tự học có cái hay của tự học, nhưng dễ nản, mất thời gian, nhưng đc cái không tiền mất tật mang =))

BillGatesVN

Newbie
Reactions
8
MR
0.001
tự tìm chiến lược riêng cho mình, đừng nghe ai cả, vì cách nhận định và cảm giác khi vào lệnh của bạn ko giống như ng hướng dẫn đâu. ban đầu chơi demo (demo củng nạp ít tiền thôi, nạp bằng với tiền thật mà sau nầy bạn có khả năng nạp như vậỵ), sau đó nạp tiền thật nhưng củng đừng nhiều quá, chủ yếu tiền thật của bạn để cảm nhận được và tìm thêm kinh nghiệm và sau đó thì bạn có thể tự bước đi, cái nầy ko gấp đượ đâu :p:p:D:D

tự tìm chiến lược riêng cho mình, đừng nghe ai cả, vì cách nhận định và cảm giác khi vào lệnh của bạn ko giống như ng hướng dẫn đâu. ban đầu chơi demo (demo củng nạp ít tiền thôi, nạp bằng với tiền thật mà sau nầy bạn có khả năng nạp như vậỵ), sau đó nạp tiền thật nhưng củng đừng nhiều quá, chủ yếu tiền thật của bạn để cảm nhận được và tìm thêm kinh nghiệm và sau đó thì bạn có thể tự bước đi, cái nầy ko gấp đượ đâu :p:p:D:D

Vâng. quan sát mt4 mỗi ngày rồi. Cái khó là nhiều khi các phương pháp của các pro e đọc chưa hiểu được :) vẫn đang đánh demo chứ chưa có ý định nạp tiền ạ

TeleTrade

Senior
Reactions
72
MR
0.000
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com
chiến lược của mỗi người là khác nhau. Nếu bạn chưa lập được chiến lược cho mình thì cứ tham khảo chiến lược của người khác. Rồi thử xem chiến lược ai phù hợp với mình hơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,010
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week