( Hỏi ) Bí quyết của các "thánh" ngồi liên tục 6 , 7h mà ko biết mệt ?

Reactions
962
MR
0.307
Mình thấy trong này có nhiều bạn ngồi liên tục 6 ,7h đồng hồ , thậm chí có bạn hơn 10h mà ko biết mỏi mệt ,chán nản . Vì thu nhập hàng ngày của mình cũng ko đến nỗi nào nhưng khổ nỗi mình ngồi lâu vậy ko đc , nếu mình làm được như mấy bạn thì thu nhập sẽ khá hơn nữa . Vậy mình xin lập topic để hỏi xem mấy bạn có bí quyết gì để làm lâu đc như vậy

chẳng biết nữa chắc là quen rồi :binhsua52:
với lại lúc nào mệt thì ra rửa mặt rồi quay lại được thêm chu kỳ nữa :binhsua53:

Hãy để cho bạn 1 chỗ ngồi thoải mái. và hãy thư giãn đừng quá tập trung vao 1 một viêc

hãy biến chỗ ngồi thành nơi làm việc, vui chơi, ăn uống, ngủ nghỉ và quay tay

thế là ngon rùi ! tôi ngồi 11h nè ! thu nhập có đc mấy # nè ! có sao đâu ?

- - - Updated - - -

hãy biến chỗ ngồi thành nơi làm việc, vui chơi, ăn uống, ngủ nghỉ và quay tay
Toi xin có ý kiến thêm? dái, ịa luộn tại chỗ nữa? :binhsua47:

ngồi hoài thì wen :D, bạn có thể xem phim,nghe nhạc, hoặc khi xã hơi chơi game gì đó thư giản. Nói chug đó là 1 thói quen ^^!, giống như ngày nào bạn cũng phải ra đường mới thấy thoải mái, thì mấy ng` nghiện máy tính cũng thế. Ko ngồi trc máy thì khó chịu trong ng` :D, nói chung là đừng quá tập trung vào 1 việc, làm cạp thì cứ thoải mái làm gì làm :D. Tự tạo thoải mái cho mình là đc, đừng cố gắng ép mình ngồi vì tiền, mà phải cho rằng mình ngồi vì yêu thíchc cái CPU :)). Nhưng tốt nhất đừng bỏ vợ con là đc :binhsua50:

Last edited by a moderator:
Bí quyết của tôi là "đây" sẽ cho bạn có 1 chỗ ngồi k biết mệt mỏi là gì
attachment.php
attachment.php

ông anh professional này post cái j vậy :))

Dù có là bí quyết thì mình nghĩ bạn cũng không nên làm theo, không hay đâu @@! Dễ bị trĩ lắm đó

Mình ngồi cả ngày bên máy tính được nhưng mà cạp thì được tiếng là mỏi nhừ tay chả muốn làm nữa rồi , vì thế em chẳng chơi cap nữa :D

mua cái bàn con con đặt laptop lên đó rồi bê cái bàn lên giường nệm kê gối vào lưng ngồi đã thoải mái cả ngày luôn

Có một sự thật là ngồi máy suốt 10 tiếng không thấy mệt, nhưng ngồi học 10 phút là mỏi lưng rồi :binhsua46:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,515
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week