Ask Hỏi cao nhân về Xfilesharing và YetiShare

netbuon9x

Junior
Reactions
69
MR
0.105
Xin chào
Mình tính làm 1 file host cá nhân, để up tài liệu pdf, dạng nhỏ thôi ko cần server khủng
mình biết đến 2 thằng Xfilesharing và YetiShare tham khảo ý kiến thì nên dùng của ai
và panel để 2 thằng này chạy thì dùng panel nào trên server
có ai chuyên làn món này choi khách hàng cho mình xin ý kiến
Cảm ơn

Yetishare mình đang xài trên Panel Cyberpanel, mình upload khoảng hơn 20tb rồi vẫn ổn đó bạn , ko cần server cao , chỉ cần lưu trữ cao là được .
minh mới mua và cài đặt hôm trước. mình chạy bằng Wptangtoc OLS ( litespeed)
mình bị lỗi là upload file bị lỗi, nhưng nếu mà bỏ chia nhỏ file thì upload tối đa cũng chỉ được 95.37 MB rồi bị chia file mặc dù mình để setting là 100
mình đã cấu hình tăng dung lượng upload và thời gian ở php.ini nhưng vẫn lỗi
mình thử hình thức remote upload thì file vài trăm mb thì ok
bạn biết lỗi này fix thế nào không,
với lại chạy trên panel nào thì ổn vậy bác

*** Tài liệu mình là pfd nên chắc ko tới mấy chục TB đâu, chắc cùng lắm là tới trăm GB

mình biết lỗi rồi, cái này là do mình dùng cloudflare, nó cho upload tối đa có 100mg, thế nên nếu không để chia nhỏ file thì nó lỗi, còn chia nhỏ file khi upload thì nó được tối đa 95mb
ko biết cái yetishare này để chia nhỏ file khi upxong nó gộp ko, chứ mình thấy một file 300mb ma chia ra up nó ra cả đống file như nhau :(, thử tải về thì lỗi

mình biết lỗi rồi, cái này là do mình dùng cloudflare, nó cho upload tối đa có 100mg, thế nên nếu không để chia nhỏ file thì nó lỗi, còn chia nhỏ file khi upload thì nó được tối đa 95mb
ko biết cái yetishare này để chia nhỏ file khi upxong nó gộp ko, chứ mình thấy một file 300mb ma chia ra up nó ra cả đống file như nhau :(, thử tải về thì lỗi
Ko phải bạn , đúng là cloudflare giới hạn 100mb , nhưng yetishare nó upload theo chunksize nên có thể cấu hình được , mình up file tới tận 2gb nha , vẫn qua cloudflare

Ko phải bạn , đúng là cloudflare giới hạn 100mb , nhưng yetishare nó upload theo chunksize nên có thể cấu hình được , mình up file tới tận 2gb nha , vẫn qua cloudflare
vậy à, mình bật chunk size lên để 100 mb như nó khuyến nghị,
rồi upload file 500mb thì nó chia làm 5 file luôn, hay do mình cài sai chỗ nào bạn nhỉ, chứ 5 file đó tải là chắc chắn lỗi rồi

vậy à, mình bật chunk size lên để 100 mb như nó khuyến nghị,
rồi upload file 500mb thì nó chia làm 5 file luôn, hay do mình cài sai chỗ nào bạn nhỉ, chứ 5 file đó tải là chắc chắn lỗi rồi
mình ko nhớ rõ cấu hình chính xác ở đâu , tại mình cấu hình cũng lâu rôi, 3-4 năm trước , trước mình xài bản cũ lắm ..mình chỉ nhớ mang mang là chỉnh các thông số max_file_upload, chunksize ....và cả trong phần setting Admin ...file hoàn toàn là 1 file, ko chia 5 chia 7 như bạn đang bị ... bạn chịu khó mò cấu hình cho vững trước khi xây dựng lâu dài, tránh gặp rắc rồi sau này ...

trafficweb

Newbie
Reactions
3
MR
0.351
Chat with me via Yahoo Messenger
Xin chào
Mình tính làm 1 file hosting cá nhân, để up tài liệu pdf, dạng nhỏ thôi ko cần server khủng
mình biết đến 2 anh chàng Xfilesharing và YetiShare tham khảo ý kiến kiến trúc nên dùng của ai
and panel for 2 thằng này chạy sẽ sử dụng panel nào trên máy chủ
có ai chuyên sóng món này choi khách hàng cho mình xin ý kiến
Cảm ơn
  • Nếu bạn đang muốn có một giải pháp cơ bản và dễ sử dụng với chi phí hợp lý, YetiShare có thể phù hợp hơn.
  • Nếu bạn cần khả năng mở rộng mạnh mẽ trong tương lai hoặc tính năng bảo mật cao ngay từ đầu, XFileSharing có thể là lựa chọn tốt hơn.
  • Về Panel quản lý máy chủ:​

• Để quản lý máy chủ một cách dễ dàng, bạn có thể chọn các control panel như:
      • cPanel: Đây là bảng điều khiển phổ biến nhưng chi phí hơi cao.
      • Plesk: Tương tự như cPanel nhưng giá cả hoạt động hơn.
      • CyberPanel: Một lựa chọn miễn phí và mã nguồn mở, hỗ trợ LiteSpeedOpenLiteSpeed .
      • Ajenti: Một bảng điều khiển nhẹ nhàng và miễn phí, phù hợp cho nhu cầu cơ bản

Announcements

Forum statistics

Threads
423,754
176,207
Latest member
gamedoithuongis

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back