[Hỏi] Hôm nay nhận được mail của PayPal yêu cầu đây là gì vậy mọi người ?

nothingtt9

Verified
Reactions
193
MR
0.000
Nản quá....sau vài phút post thông tin lên, là mất luôn account PP lẫn PZ ( 2 thằng này chung info, mail và pass mới gớm, thấy ngu ghê chưa hic hic)

Tưởng có pro vào giúp, ai dè vào hốt luôn.
Aigoo, chán quá, vừa mua ít PZ mà chưa kịp xài ( còn 25$).
Thôi thì coi như của đi thay người, với "của thiên cũng trả địa" thôi, cái gì cũng có nhân quả của nó.

Cho mình hỏi:
-Vậy thì email mình vừa bị đá đích khỏi acc PP và PZ có thể đăng ký lại account PP/PZ khác được không?
-Các thông tin, địa chỉ.. của mình còn trong acc PP/PZ cũ có ảnh hưởng gì nguy hại không?

-Thẻ Visa ACB mình dùng để verified acc PP đó bị remove rồi thì có thể dùng để veri acc PP mới được không?

---Mà làm sao mà người lấy acc của mình biết được Pass, Security Question và Answer vậy ta

----------------------------------------------------------------------
Your Action is Requested
----------------------------------------------------------------------

Dear ,

You have received a payment that we believe may not have been authorized by
the PayPal account holder. Here are the details of the transaction we are
investigating:

-----------------------------------
Transaction Details
-----------------------------------

Sender’s name: Giang Le Thi
Sender’s email: [email protected]
Transaction ID:

Transaction date: Nov 26, 2012
Transaction amount: $0.10 USD
Your transaction ID:
Case number: PP-002-089-115-904

We recommend that you don’t ship the item until our investigation is
complete. If you’ve already shipped the item, please log in to your PayPal
account and go to the Resolution Center to provide the shipping details.

In order to continue our investigation, we need some additional information
from you.

Here’s how to provide us the information we need:

1. Log in to your PayPal account.
2. Click “Resolution Center” near the top of the page.
3. Click "Resolve" in the Action column to view the information we need.
4. You can either fax or upload your documents to us.

You can fax your documents to us at: +1-402-537-5760

Please include a fax cover sheet that includes the email address registered
on your PayPal account and your case ID number.

Here’s how to upload your documents:

1. Log in to your PayPal account.
2. Click “Resolution Center” near the top of the page.
3. Find your case under "Resolution Center cases," then click "Resolve"
next to the request for documentation.
4. Click “Upload Files.”
5. Click “Browse” to find the file you want to send, and then click
“Open.”
6. Enter a title for the file.
7. Select the type of evidence, and then click “Attach This File.”
8. Attach any other files, and then click “Send Files to PayPal.”

Please provide this information within 7 days.

This payment will remain on hold and unavailable to you until we complete
our investigation. We will email you when we complete our investigation.

Yours sincerely,
PayPal

Cho mình hỏi đây là sao? Mình k biết là nó đang yêu cầu làm cái gì nữa...
-Account PP của mình đã Verified
-Account type: Premier.

-Hôm trước có nhận 0,1$ của member hvcuonghvt55

-Thông tin giao dịch:

- Mọi người xem thử là mình đang bị cái vấn đề gì với PP dùm nhé !!

Last edited by a moderator:
nó ngi nguòi send tiền cho bạn dùng acc hack nên nó cảnh báo như vậy, còn nó có limit ko thì mình ko chắc.

bạn refund và bảo là tui ko biết gì hết. nếu pp đó để xài luôn thì tốt nhất tốn xíu tiền refund, sau khi review xong nó sẽ trả tiền lại cho bạn.

Nản quá....sau vài phút post thông tin lên, là mất luôn account PP lẫn PZ ( 2 thằng này chung info, mail và pass mới gớm, thấy ngu ghê chưa hic hic)

Thôi thì coi như của đi thay người,

Cho mình hỏi:
-Vậy thì email mình vừa bị đá đích khỏi acc PP và PZ có thể đăng ký lại account PP/PZ khác được không?
-Các thông tin, địa chỉ.. của mình còn trong acc PP/PZ cũ có ảnh hưởng gì nguy hại không?

-Thẻ Visa ACB mình dùng để verified acc PP đó bị remove rồi thì có thể dùng để veri acc PP mới được không?

Thôi thì coi như của đi thay người,

Cho mình hỏi:

người này biết cả số card visa của bạn kia à???? vì muốn đổi email primary phải có số card visa kia mà. hum hum mình cũng ga` lắm chỉ mới làm có 1 lần nên ko nhớ dc.

nếu đúng là bị hack thì trong email primary email address change có link nói nếu ko đúng là email của bạn thì bấm vào đây mà(nhớ mang máng câu này). bạn bấm vào đó và làm theo yêu cầu của nó xem. ( để khổi phục lại PP cho bạn)

Làm sao mà người lấy acc của mình biết được Pass, Security Question và Answer vậy ta
Có được password thì sẽ đổi được security question. Có thể trong trường hợp này, bạn đã bị dính keylog. Bạn nên làm sạch máy, format và cài mới (mình không chắc là trình con keylog ấy thế nào)

Vậy thì email mình vừa bị đá đích khỏi acc PP và PZ có thể đăng ký lại account PP/PZ khác được không?
Khi bạn đã cài mới window của mình, bạn sẽ đăng kí được account mới mà không phải lo phải nghĩ.

Các thông tin, địa chỉ.. của mình còn trong acc PP/PZ cũ có ảnh hưởng gì nguy hại không?
Tất nhiên là khá nguy hại ở một số mặt nào đó, vì người đó có thể sử dụng PP của bạn bất hợp pháp. Nhưng mình không rõ là sẽ bị liên quan thế nào nếu tình huống đó xảy ra. Theo mình thấy, bạn nên gửi mail cho PP và PZ, báo hack và đề nghị close account (hoặc xin trả lại -> % thành công không cao).

Thẻ Visa ACB mình dùng để verified acc PP đó bị remove rồi thì có thể dùng để veri acc PP mới được không?
Không thể dùng 1 Visa để verified 2 lần, ngay cả khi bạn điền vào cho 1 account nào đó, chưa verified, remove ra, đem qua account khác nó vẫn ko cho dùng.

chỉ cần email, pass là tớ có thể lấy dc acc cậu rồi :) . Nói chung giờ cậu muốn lấy lại acc PP là ko thể :D. Chia buồn

Tất nhiên là khá nguy hại ở một số mặt nào đó, vì người đó có thể sử dụng PP của bạn bất hợp pháp. Nhưng mình không rõ là sẽ bị liên quan thế nào nếu tình huống đó xảy ra. Theo mình thấy, bạn nên gửi mail cho PP và PZ, báo hack và đề nghị close account (hoặc xin trả lại -> % thành công không cao).

Bạn có thể hướng dẫn mình viết mail cho PP và PZ như thế nào được không, mình chỉ cần close account, để tránh info bị lạm dụng bất hợp pháp, còn tiền thì không quan trọng, được thì tốt, không được cũng không sao cả.

sao lại bị hack dễ dàng thế nhỉ... ai có biết tại sao tụi hacked lại biết được pass mail mà hack dễ vậy nè... :binhsua04:

sao lại bị hack dễ dàng thế nhỉ... ai có biết tại sao tụi hacked lại biết được pass mail mà hack dễ vậy nè... :binhsua04:

Không, mình k bị hack pass mail, mail mình dùng pass khác với acc PP/PZ.... vì thế nên thoát khỏi việc mất luôn toàn bộ...

Nhưng k hiểu sao k cần mail mà hacker cứ thoái mái change pass, security ques..... blah blah... rồi xong change luôn cái mail, èn en...

Last edited by a moderator:

Keylog thì không nói nhé, vẫn có những người chủ quan đăng ký tất cả các trang mạng đều với một mail và 1 pass duy nhất, ví dụ khi đăng ký ở các diễn đàn, 4rum dùng mail (giống mail PP), 1 loại pass cho đỡ quên...Thì nguy cơ đi là rất cao....

đưng để nó tiếp tục sử dụng. Báo cho PP/PZ là tạo bị lộ thôg tin và bị mất tài khoản. yêu cầu khóa lại tài khoản.

Bạn có thể hướng dẫn mình viết mail cho PP và PZ như thế nào được không, mình chỉ cần close account, để tránh info bị lạm dụng bất hợp pháp, còn tiền thì không quan trọng, được thì tốt, không được cũng không sao cả.

Ý bạn là hướng dẫn viết hay là viết giùm lá thư tiếng Anh :D
Đại ý là bạn gửi cho nó, nói là:

Chào,
Hôm nay account của tôi có vấn đề log in, sau quá trình tìm hiểu, tôi biết được account của mình đã bị hacker tấn công và sử dụng bất hợp pháp. Tôi không hề thay đổi primary email, password, câu hỏi bảo mật, cũng như thông tin thẻ. Nhưng theo thư của hệ thống gửi về là các thông tin đã bị thay đổi.

[Đoạn này up hình lên cho nó xem]

Thông tin tài khoản cũ của tôi là:
Primary Email:
Password:
Security Q/A:
Card: [KHÔNG ghi số CVV nhé)
Tôi không hi vọng là có thể lấy lại được tài khoản, nhưng ít nhất là mong quý admin khóa tài khoản đó lại giúp tôi nhằm tránh những rủi ro phát sinh khác không đáng có.
Chân thành cảm ơn quý admin đã đọc thư.
Tôi rất mong nhận được hồi âm từ bạn.
Thân.

Thích thì mình viết một bài bằng tiếng Anh cho, ;)

Keylog thì không nói nhé, vẫn có những người chủ quan đăng ký tất cả các trang mạng đều với một mail và 1 pass duy nhất, ví dụ khi đăng ký ở các diễn đàn, 4rum dùng mail (giống mail PP), 1 loại pass cho đỡ quên...Thì nguy cơ đi là rất cao....

Cậu nói đúng rồi, tại mình đăng ký cái PP/PZ lâu rồi, hơn cả năm mà chỉ xài gần 3 tháng nay thôi.... cũng k để ý việc change pass lại đàng hoàng, thế nên mới có cớ sự ngày hôm nay... cũng xem như trong cái rủi có cái hên, vì thiệt hại cũng k nhiều lắm, gần 5 xị thôi...

Cũng là bây h hỏi các pro để xem phương hướng giải quyết và đề phòng cho mai sau này.

- - - Updated - - -

Ý bạn là hướng dẫn viết hay là viết giùm lá thư tiếng Anh :D
Đại ý là bạn gửi cho nó, nói là:

Thích thì mình viết một bài bằng tiếng Anh cho, ;)

Yes, please please please please please please please.
Inbox mình hoặc pm yahoo: thaotu719 luôn nhé.... Ơi cảm ơn bạn nhiều, iu bạn nhiều nhiều luôn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,633
Latest member
nhacaivn88esq

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week