Help [Hỏi ngu] tại sao không theo EA

social_men

Junior
Reactions
106
MR
0.020
Mình thấy trên trang chủ của MT4,MT5 người ta giới thiệu những signal cho mình theo,nhìn biều đồ của họ thì thấy có một số signal có tỷ lệ thắng rất lớn, có lợi nhuận trong thời gian tương đối dài, vậy tại sao mình ko copy trade của những traders này mà cứ phải cố xây dựng system với bao nhiêu là rủi ro nhỉ?

Last edited:
EA chỉ là những cái máy hoạt động dựa trên hình vẽ thì làm sao đáng tin được bạn. Đầu tư vào mấy cái EA đó thì thà đầu tư vào cái gì khác an toàn hơn hoặc nếu không nhờ một money manager uy tín nào đó giải quyết giùm thì tốt hơn.;)

Ăn được dễ thế thằng viết ra nó ăn đủ rồi sao phải bán mấy con EA kiếm tiền làm gì.

Ăn được dễ thế thằng viết ra nó ăn đủ rồi sao phải bán mấy con EA kiếm tiền làm gì.
thực ra ý mình không phải là EA mà họ cũng trade bt thôi, ko nhất thiết mà phải = EA, rồi mình copy lệnh của họ và mất phí, thực ra nếu là mình thì kể cả trader đc ăn thì mình cũng vẫn bán signal chả mất gì mà lại đc thêm tiền, vì ai biết system của mình ăn đc tới khi nào, vốn lớn thì cũng chưa chắc dám đổ vào nên mình nghĩ bán signal cũng rất good

thực ra ý mình không phải là EA mà họ cũng trade bt thôi, ko nhất thiết mà phải = EA, rồi mình copy lệnh của họ và mất phí, thực ra nếu là mình thì kể cả trader đc ăn thì mình cũng vẫn bán signal chả mất gì mà lại đc thêm tiền, vì ai biết system của mình ăn đc tới khi nào, vốn lớn thì cũng chưa chắc dám đổ vào nên mình nghĩ bán signal cũng rất good
Bán signal thì được chứ tìm cách bán EA thì ko ăn thua.

Hiểu ý bạn rồi. Điều bạn nói giống như ở Etoro thôi, nhưng bạn lên đó thử xem, rất nhiều người sau khi kiếm được vài trăm % hay vài nghìn % gì đó, mất hết sạch tiền chỉ trong thời gian ngắn. :) Cho nên cứ tốt nhất tự làm tự xử, chết thì tự mình chịu chứ đừng giao trách nhiệm cho ai, đặc biệt đối với Forex.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,904
174,085
Latest member
tonynhim

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week