Hỏi ngu ?

cuongntc890

Banned
Reactions
139
MR
0.000
Đầu tư chứng khoán tại sao đa số người giàu lại có mặt ở đó còn người nghèo thì không ?
Đầu thư chứng khoán là 1 trò chơi may rủi sao người giàu nó ngu lại tham gia nhỉ
Có bác nào ở 4rum đầu tư chứng khoán chuyên nghiệp ko ?

Last edited:
Đầu tư chứng khoáng theo mình nghĩ nó nôm nôm na như đầu tư cá độ bóng đá , nhưng mà hình như khó hơn tí nghe thấy cần nhiều hiểu biết như kiểu cần hiểu biết hết các đội bóng :oops:

Người nghèo lấy tiền đâu ra mà đầu tư chứng khoán :D

Đầu thư chứng khoán là 1 trò chơi may rủi sao người giàu nó ngu lại tham gia nhỉ

đầu tư ck là 1 kênh thu hút vốn chuyền tiền từ cá nhân tổ chức mong muốn sinh lời cho các doanh nghiệp kinh doanh lấy vốn, thay vì phải vay vốn ngân hàng lãi suất cao thì vay qua chứng khoản đc lợi rất nhiều và nếu cty làm ăn tốt lợi nhuận thu đc 1 phần chuyển qua khách hàng bỏ vốn còn làm ăn ko tốt tì tèo, còn cá độ thì thử hỏi tiền của các bạn giúp gì cho đời , nó ko thúc đẩy sản xuất phát triền nhưng như cờ bạc dễ chơi vốn nhỏ 1$ cũng chơi đc

Nó là hình thức sinh lời nhanh..thậm chí rất nhanh nếu biết cách đầu tư..còn đi làm công ăn lương ngoài đời, hay như kiểu trong MMO thì captcha với offer thì nó chỉ đều đều tay thôi..và đó là công sức mình bỏ ra đổi lại được tiền..còn kia là ĐẦU TƯ, tức là đưa tiền cho người khác làm đảm bảo đổi lại mình sẽ có lợi nhuận trong đó nếu có lãi..Thế nên mới có chuyện người làm Chủ tịch Hội đồng quản trị hay cổ đông của mấy công ty liền, nhưng làm giám đốc thì thường chỉ 1 công ty mà thôi..:D

nguyên tắc trong đầu tư là lợi nhuận đi kèm với rủi ro. Tỷ suất sinh lợi càng cao thì rủi ro càng lớn. Đầu tư chứng khoán rủi ro nhiều hơn gửi ngân hàng thì bù lại lợi nhuận bình quân của nó cao hơn lãi suất ngân hàng, ngược lại nó rủi ro ít hơn cờ bạc và vé số nên nó cũng ít lợi nhuận hơn so với mấy cái này.

trò chơi may rủi á?? bác này chắc ko có tý kiến thức nào về tài chính - ngân hàng rồi.
chắc bác nghĩ chứng khoán chỉ đơn giản là mua rẻ rồi bán đắt để ăn chênh lệch giá thôi nhỉ? đó thì gọi là đầu cơ thôi.
còn muốn gọi là đầu tư chứng khoán thì phải cần nhiều kiến thức để phân tích ngành, định giá tài sản, quản trị danh mục đầu tư... đấy.

trò chơi may rủi á?? bác này chắc ko có tý kiến thức nào về tài chính - ngân hàng rồi.
chắc bác nghĩ chứng khoán chỉ đơn giản là mua rẻ rồi bán đắt để ăn chênh lệch giá thôi nhỉ? đó thì gọi là đầu cơ thôi.
còn muốn gọi là đầu tư chứng khoán thì phải cần nhiều kiến thức để phân tích ngành, định giá tài sản, quản trị danh mục đầu tư... đấy.
thấy mấy bác chém là nó là 1 trò chơi nên em mới nói lại zậy thui :p

thấy mấy bác chém là nó là 1 trò chơi nên em mới nói lại zậy thui :p
tuỳ nhà đầu tư thôi bạn. Họ nghĩ nó là trò chơi thì nó là trò chơi, nghĩ nó là đầu tư thì nó là đầu tư nghĩ nó là đầu cơ thì là đầu cơ ..Còn nó có thể đơn giản chỉ là 1 tờ giấy :D

tuỳ nhà đầu tư thôi bạn. Họ nghĩ nó là trò chơi thì nó là trò chơi, nghĩ nó là đầu tư thì nó là đầu tư nghĩ nó là đầu cơ thì là đầu cơ ..Còn nó có thể đơn giản chỉ là 1 tờ giấy :D
vậy ngồi ở nhà online có đầu tư được chứng khoán ko bác nhỉ :oops:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week

Back