Help Hỏi thăm tình hình chơi Forex của anh em

mmoads

Newbie
Reactions
20
MR
0.000
Tình hình là mình lập toppic này để anh em tâm sự xem từ hồi vào nghề đến nay ae đã đầu tư bao nhiêu lãi , lỗ thế nào
Mình xin đi trước
Mình chưa hề đầu tư 1 đồng nào nên có thể nói là ko lỗ
Mình chuyên đi dk tài khoản bonus đã đánh lên nhiều lần nhưng cuối cùng thua sạch nên cũng có thể coi là lỗ chổng gọng

Cách đây khoảng 1 năm mình biết đến Forex qua thằng bạn làm IB cho Hotforex giới thiệu, sau đó tập tành tìm hiểu trên babypips với Google. Cuối cùng đánh demo 3,4 tháng rồi mới nạp thử 10$ vào Hotforex, cũng có trade thắng trade thua rồi nạp 50. Ban đầu cũng thua vì thỉnh thoảng máu lên là trade lot lớn, ko để SL,... Giờ có nhiều kinh nghiệm hơn, nên đánh chắc hơn. Nói chung cũng lỗ như chủ topic.

hi mình mới tham gia forex thui. Đang đầu tư tk demo xem như thế nào đã. nhưng mình chơi ở sàn Khải thái của vn. nạp tiền và rút tiền cũng đơn giản hơn nhiều
:binhsua03:

mình thì cũng đã chơi nhìu từ sàn Hồng Hối ở VN sang forex.com rồi fxcm, hiện bây giờ là exness (thằng này thấy ok nhất). qua mấy năm thì cũng rút được nhìu kinh nghiệm, bây giờ thì đỡ thua hơn trước.

mình thì cũng đã chơi nhìu từ sàn Hồng Hối ở VN sang forex.com rồi fxcm, hiện bây giờ là exness (thằng này thấy ok nhất). qua mấy năm thì cũng rút được nhìu kinh nghiệm, bây giờ thì đỡ thua hơn trước.

Dính exness thì còn kinh nghiệm nữa ;))

Đỡ thua hơn trước ? Cũng mất vài triệu rùi. Không biết phải đóng học phí thằng này hết bao nhiêu đây :))

Demo khác live một số thứ đó là giá hiển thị không sát thị trường, vào lệnh chậm hơn (vì server kém hơn), spread tất nhiên là khác hẳn :D

Nếu chơi live kể cả micro, mini vẫn khá hơn một chút nhưng bù lại có thể mất tiền thật.

Lúc đầu thì mình cũng chơi demo, tìm hiểu cả năm >>> cũng chiến sàn VN cháy 50% tk = 300$ (tiền com hút máu quá), chuyển sang sàn nước ngoài, nhớ là đang chiến cái tk này được 7 tháng rồi ( dep 100$ giờ balance: 64$) cũng duy trì , ít lỗ hơn, kiểm soát sự sợ hãi, lòng tham tốt hơn lúc đầu

Lúc đầu thì mình cũng chơi demo, tìm hiểu cả năm >>> cũng chiến sàn VN cháy 50% tk = 300$ (tiền com hút máu quá), chuyển sang sàn nước ngoài, nhớ là đang chiến cái tk này được 7 tháng rồi ( dep 100$ giờ balance: 64$) cũng duy trì , ít lỗ hơn, kiểm soát sự sợ hãi, lòng tham tốt hơn lúc đầu
em cũng muốn chiến sàn nước ngoài quá, vì sàn việt vốn lớn, com cao mà chưa biết gì hết (về nạp tiền rút tiền,....) :binhsua19:
xin lỗi em gà mong các bác có gạch đá gì gì thì nhẹ tay giùm ạ:binhsua35:

em cũng muốn chiến sàn nước ngoài quá, vì sàn việt vốn lớn, com cao mà chưa biết gì hết (về nạp tiền rút tiền,....) :binhsua19:
xin lỗi em gà mong các bác có gạch đá gì gì thì nhẹ tay giùm ạ:binhsua35:

Bác cứ thử sàn ngoại đi, bình thường như cân đường hộp sữa, thủ tục thì nghe rắc rối nhưng làm 1 vài lần là quen, sẵn tập giao dịch quốc tế. Biết đâu sau này làm ăn lớn đó. Mình đề cử HotForex và fxpro, fxcm nhé.

Bác cứ thử sàn ngoại đi, bình thường như cân đường hộp sữa, thủ tục thì nghe rắc rối nhưng làm 1 vài lần là quen, sẵn tập giao dịch quốc tế. Biết đâu sau này làm ăn lớn đó. Mình đề cử HotForex và fxpro, fxcm nhé.
hi có 1 pro cũng biểu em nên chơi fxpro. tư vấn cho em chiến thuật. em nghe theo hay ko tùy. ăn 15% lãi. mà lỗ thì em chưa có hỏi hihi.:binhsua166:

hi có 1 pro cũng biểu em nên chơi fxpro. tư vấn cho em chiến thuật. em nghe theo hay ko tùy. ăn 15% lãi. mà lỗ thì em chưa có hỏi hihi.:binhsua166:

Lấy 15% thì cũng bình thường, nếu pro thì thường họ lấy từ 20% trở lên
Riêng mình thì
1. Anh bỏ tiền, tôi đầu tư. Lời thì tôi ăn 20% anh 80%. Lỗ anh chịu
2. Anh bỏ tiền, tôi đầu tư, mỗi tháng tôi trả lãi 1%, lời tôi hưởng hết, lỗ tôi chịu hết

Dân VN mình khôn thấy mẹ, lời thì muốn ăn nhiều, nhưng khi lỗ thì bắt người ta phải trả tiền hết. Cho nên mây cái dịch vụ Hedgefund này khó phát triển ở VN lắm. Anh bỏ tiền đầu tư mà anh ko chịu dc rủi ro thì thôi anh về chơi với dế

Em oánh năm rưỡi (tính từ lúc bắt đầu đầu tư thời gian chơi nghiêm túc) vẫn không khá lên được.

Mà em thấy hình như càng đọc sách càng thua sao đó :binhsua04:

Chắc quay lại Gambling quá :binhsua09:

Em oánh năm rưỡi (tính từ lúc bắt đầu đầu tư thời gian chơi nghiêm túc) vẫn không khá lên được.

bạn hay trade ở khung time nào thế
Phải tìm ra vì sao mình die chứ, chết ko rõ ràng thì nhẹ nhàng quá

Mình thấy Gambling cũng giống giống Forex ở nhiều điểm. Bạn thử xem lại cách đánh xem :D, có trade mà không đặt SL hay thích trade theo cảm giác không :D 2 lỗi dễ thua nhất đó :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,893
174,068
Latest member
coffeedropvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom