Hỏi về thẻ Debit vs Prepaid

uhmhello1807

Newbie
Reactions
0
MR
0.000
*** Mình hiện tại đang dùng thẻ prepaid all for you của sacombank vì chi phí rẻ, nhưng mình muốn hỏi thêm chút là :

1 - thẻ prepaid này không chuyển khoản đc liên ngân hàng tại ATM,
Nhưng nếu có người khác chuyển khoản từ ngân hàng khác vào tài khoản của mình có được không nhỉ?

*** Mình sắp sang Philippines để học, vì vậy tiền nong hàng tháng đôi khi cũng cần phải rút.
Vậy không biết nên mở thẻ của ngân hàng nào phí rút tốt nhất các bạn nhỉ. Hoặc có cách nào chuyển tiền sang Phil mà chi phí thấp không?

*** Mình đôi khi cũng cần thanh toán online (như vé máy bay) thì thẻ của ngân hàng nào thanh toán những phí này tốt rẻ nhỉ? Mình tìm hiểu thì chú trọng vào % chuyển đổi ngoại tệ vs % xử lý giao dịch.
Mình thấy có VCB debit là rẻ, 2% và k có phí xử lý giao dịch không biết có ổn k nhỉ?
Tư vấn giúp mình với

Mình thấy mở tài khoản vcb sau đó mở thêm thẻ visa sau nối chung tài khoản với tk nội bộ vcb đó

VCB cũng được bạn à.. phí rút là 200 peso/ lần
~ 100k vnđ...

Chỗ mình không có cây rút nên mình thường chuyển qua Western Union bạn à. ^_^

Mà sắp tới bạn học ở chỗ nào Philippines đấy? Manila à?

VCB cũng được bạn à.. phí rút là 200 peso/ lần
~ 100k vnđ...

Chỗ mình không có cây rút nên mình thường chuyển qua Western Union bạn à. ^_^

Mà sắp tới bạn học ở chỗ nào Philippines đấy? Manila à?

hehe,chào bạn,bạn cũng đang ở Phil hử? Mình hỏi chút
1.phí rút là 200peso/lần là áp dụng cho toàn bộ thẻ visa debit hả? hay là tuỳ từng ngân hàng ms có phí như thế này thôi

2,Phí 200peso đó là phí của ngân hàng Phil thu phải không, còn phí 6% là phí mà ngân hàng Vietnam đưa ra thì nó đã trừ ngầm và chỉ hiện thị số tiền có thể rút được thôi phải ko?

3.Bạn đang dùng thẻ visa debit của ngân hàng nào?

4.Phí western union có rẻ hơn không bạn nhỉ, chi phí là bao nhiêu?
thank kiu nhé :D

Chào bạn.

:) mình cũng sang đây được 1 vài tháng thôi.
1. Đúng bạn, đại đa số thẻ visa debit đều mất 200peso/ lượt rút.
2. Đúng tiếp bạn. Là do ngân hàng Phil thu, còn 6% kia cũng tùy bạn à ( mất rồi không lấy lại được) . À ngân hàng quốc tế VCB thì không mất 6% phí, (bạn mình nói vậy )
3. Mình dùng thẻ của Viettin bank, nhưng khi rút được 2 lần thì phí bị hụt tăng lên 500 peso rồi bạn mình gửi nhờ thì mất hơn 1000 peso phí.Nên mình chuyển qua dùng Western Union.
4. Phí của Western Union sang Phi là rẻ nhất ở ĐNÁ hay quốc tế luôn đó bạn. Mình hay gửi tầm từ 100 => 1000 thì phí = 15$..
Với mình thì Western rẻ hơn Việt tin :p

P/s: Nếu bạn gửi qua Western thì khi nhận = $ thì phí rơi tầm 50peso
còn nhận = peso thì phí tầm 15peso đổ lại..
Chúc vui ^_^

tút này cho bạn nhé

Debit là thẻ tín dụng m tiêu trc trả sau trong hạn mức của thẻ. Làm rất phức tạp, phải chứng minh tài chính loằng ngoằng.
Credit là thẻ trả trc m nạp tiền vào thẻ thì đc tiêu trong vòng số tiền nạp vào.

Debit là thẻ tín dụng m tiêu trc trả sau trong hạn mức của thẻ. Làm rất phức tạp, phải chứng minh tài chính loằng ngoằng.
Credit là thẻ trả trc m nạp tiền vào thẻ thì đc tiêu trong vòng số tiền nạp vào.
Mình tốn 50k và chưa đầy 1 tuần chờ là có visa debit này bạn :)

Giải thích ngược rồi.

đổi vị trí Debit và Credit mới đúng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week