Hỏi về thẻ VISA Prepaid Debit của ACB

nha233

Newbie
Reactions
371
MR
0.000
Hôm nay mình đăng ký VISA ACB. Mình muốn hỏi là khi đăng ký thẻ này rồi thì có nghĩa là mình đã có tài khoản trong ngân hàng ACB rồi phải ko. Muốn rút tiền về thì điền

thông tin trên thẻ VISA này phải ko.

Thanks ALL

ktshoangphuc

Newbie
Reactions
184
MR
0.000
Hôm nay mình đăng ký VISA ACB. Mình muốn hỏi là khi đăng ký thẻ này rồi thì có nghĩa là mình đã có tài khoản trong ngân hàng ACB rồi phải ko. Muốn rút tiền về thì điền

Thanks ALL

uhm bạn ghi thông tin vào paypal là sẽ rút về dc, còn thẻ visa debit thì mới có liên kết Tk ngân hàng, vía prepaid thì không nhưng cả 2 đều rút tiền từ PP về dc.

Của mình là VISA prepaid, cho mình hỏi thêm, khi rút tiền là cứ việc nhấn withdraw -> add bank -> điền thông tin ngân hàng, thẻ rồi vậy là xong phải không

HYIPNEW365

Newbie
Reactions
15
MR
0.000

Thanks ALL
Bạn cần lưu ý là tài khoản thẻ và tài khoản ngân hàng là 2 cái hoàn toàn khác nhau. Nếu bạn mở visa ACB thì có 2 loại sau: 1 cái là visa prepaid loại này không liên kết với tài khoản ngân hàng, cái kia là visa debit loại này có liên kết với tài khoản ngân hàng nên khi sử dụng mất phí hàng năm. Vì vậy khi rút tiền từ paypal là rút tiền về tài khoản ngân hàng không phải rút về tài khoản thẻ nên muốn rút được bạn cần có tài khoản tại ngân hàng ( TKNH ACB là 8 chữ số ).

kidachi

Senior
Reactions
318
MR
0.001
Bạn cần lưu ý là tài khoản thẻ và tài khoản ngân hàng là 2 cái hoàn toàn khác nhau. Nếu bạn mở visa ACB thì có 2 loại sau: 1 cái là visa prepaid loại này không liên kết với tài khoản ngân hàng, cái kia là visa debit loại này có liên kết với tài khoản ngân hàng nên khi sử dụng mất phí hàng năm. Vì vậy khi rút tiền từ paypal là rút tiền về tài khoản ngân hàng không phải rút về tài khoản thẻ nên muốn rút được bạn cần có tài khoản tại ngân hàng ( TKNH ACB là 8 chữ số ).
Chắc bạn nhầm , prepaid vẫn rút về tốt
RIÊNG PREPAID THÌ SỐ TÀI KHOẢN LÀ SỐ THẺ

sharingtb

Senior
Reactions
1,522
MR
0.000

Bác này sai hoàn toàn.Mình Prepaid vẫn rút về ầm ầm.
ACB đang đăng kí visa miễn phí đó.ae nào chưa đki ra chỗ gần nhất mà đki

Sao nhầm??? mình nói vậy để bạn ấy rõ lúc add bank cho PP mà.
Theo như lời bạn thì PREPAID không liên kết với tài khoản ngân hàng + bạn bảo pp là rút về tài khoản ngân hàng ---> là bạn bảo Prepaid không rút được ! Hay mình sai

vậy là điền số thẻ vô chỗ số tài khoản ngân hàng là ok phải ko bạn, chỉ là ko phải tài khoản ngân hàng thôi.

Tại hôm bữa đi mở thẻ, mình nói rõ ràng là VISA debit mà ko hỉu sao chị ấy làm cho mình cái VISA prepaid, khi nhận thẻ mình thấy trên đó có chữ Debit nên cứ tưởng là VISA Debit ai dè lên site ACB mới biết đó là Prepaid ( cái thẻ màu bạc có mấy ngôi sao ấy, phía trên là chữ Prepaid, phía dưới là chữ VISA Debit )

Thanks all

Last edited by a moderator:
vậy là điền số thẻ vô chỗ số tài khoản ngân hàng là ok phải ko bạn, chỉ là ko phải tài khoản ngân hàng thôi.

Tại hôm bữa đi mở thẻ, mình nói rõ ràng là VISA debit mà ko hỉu sao chị ấy làm cho mình cái VISA prepaid, khi nhận thẻ mình thấy trên đó có chữ Debit nên cứ tưởng là VISA Debit ai dè lên site ACB mới biết đó là Prepaid ( cái thẻ màu bạc có mấy ngôi sao ấy, phía trên là chữ Prepaid, phía dưới là chữ VISA Debit )

Thanks all
Chuẩn ,khổ quá riêng PREPAID THÌ SỐ THẺ LÀ SỐ TK

mrbi

Banned
Reactions
64
MR
0.000
VISA debit ( khi mở tài khoản ngân hàng sẽ có thẻ này )
2 sự lựa chọn
1 / là thẻ liên kết với tài khoản dùng trong nước
2 / là thẻ liên kết với tài khoản dùng quốc tế ( nên lấy cái này ) hoặc cả 2 ;))

note : ko biết các bạn with về thẻ Prepaid có lâu không ( vì mình chưa with bao giờ ) toàn with về bank.
ai bít share mới nhé..:)

kynhongchua

Junior
Reactions
65
MR
0.063
Call me! Call me! Follow me on Facebook
nói chung tất cả thẻ đều with dc từ paypal, chỉ cần co swif code, không cần tài khoản bank cũng đc, chỉ cần có cái ATM và có 12 số j đó trên ATM, add vo là with bt thui. nhớ là ATM bank nào thì add swif code của Bank đó, chỉ đơn jan ko cần phải nói j nhiều

---------- Post added at 07:56 PM ---------- Previous post was at 07:52 PM ----------

VISA debit ( khi mở tài khoản ngân hàng sẽ có thẻ này )
2 sự lựa chọn
1 / là thẻ liên kết với tài khoản dùng trong nước
2 / là thẻ liên kết với tài khoản dùng quốc tế ( nên lấy cái này ) hoặc cả 2 ;))

note : ko biết các bạn with về thẻ Prepaid có lâu không ( vì mình chưa with bao giờ ) toàn with về bank.
ai bít share mới nhé..:)

nếu nhanh thì mất khoảng 4 đến 6 ngày còn chậm nhất là 10ngay, ko tính time peding nhé, time peding la 12h40ph. ma ko tới 10 ngày đâu, vd with t2 thì chiu t7 co$, còn with t4 or t5 thì wa tuan sau t5 or t6 có tiền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week