Suggest Hỏi về tiết kiệm trực tuyến VCB !

shareall

Senior
Reactions
260
MR
0.109
Google Plus
Follow me on Google Plus
Em vừa mở cái tk tiết kiệm trực tuyến , thấy nó nhanh quá ko biết có vấn đề gì ko :D

cho em hỏi cái lãi nhập gốc có phải là nó cộng dồn vào tk tiết kiệm này đúng ko nhỉ

có 150 củ thì khoe gì bác :oops: , chưa bằng nửa tháng của bro trên đây nữa ak
em ko biết lãi nhập gốc là gì nên hỏi chút cho chắc ăn ợ :rolleyes:

Hiện tại VCB mắc cái bệnh lạ lạ là
Nếu chọn lãi vào tài khoản tiết kiệm thì sau này chia lãi xong mình vẫn xem được số dư tài khoản . Nếu chọn lãi vào tài khoản gốc thì ... mình không xem được số dư tài khoản tiết kiệm, phải gọi tổng đài hoặc nhân viên VCB xem giùm . Hiện tại không biết cái lỗi này sửa chưa.

Hiện tại VCB mắc cái bệnh lạ lạ là
Nếu chọn lãi vào tài khoản tiết kiệm thì sau này chia lãi xong mình vẫn xem được số dư tài khoản . Nếu chọn lãi vào tài khoản gốc thì ... mình không xem được số dư tài khoản tiết kiệm, phải gọi tổng đài hoặc nhân viên VCB xem giùm . Hiện tại không biết cái lỗi này sửa chưa.
em chỉ xem dc mỗi cái tất toán tk chứ ko có chi tiết lắm nên hơi ngại . sợ nó lỗi thì bỏ mẹ ,

nó sẽ cộng vào tk tiết kiệm của bạn, nhưng VCB thì nó không như ACB là đến thời kỳ đáo hạn sau đó một ngày là nó cộng dồn vào TKC- tài khoản chính - mà nó sẽ tự động TÁI TIẾT KIỆM tiếp theo từ TKTK đó luôn.
Em vừa mở cái tk tiết kiệm trực tuyến , thấy nó nhanh quá ko biết có vấn đề gì ko :D

cho em hỏi cái lãi nhập gốc có phải là nó cộng dồn vào tk tiết kiệm này đúng ko nhỉ

Nếu chủ thơt muốn để tiết kiệm thì nên ra ACB mở một cuốn sổ tiết kiệm TIỀN GỬI THIÊN THẦN NHỎ HOẶC AN CƯ LẠC NGHIỆP THÌ lãi suất cao hơn.

Mình cũng mới lập cái số tiết kiệm cho con, gửi mở số 6 triệu, ngày 5 đi nộp hàng tháng, hôm trước đi nộp 1 triệu, thấy lãi đc 20.667 VNĐ, =))

Gữi tiết kiệm có gì mà ham , 4% năm , tiền lãi chỉ đủ mõi ngày ăn sáng thôi :(

gửi tiết kiệm mà k biết lúc nào cần sử dụng thì cứ 1 tháng 1 nhé bác. k bác tất toán trước hạn k dc mấy lãi đâu

có 150 củ thì khoe gì bác :oops: , chưa bằng nửa tháng của bro trên đây nữa ak
em ko biết lãi nhập gốc là gì nên hỏi chút cho chắc ăn ợ :rolleyes:

Cách sống của mình về nghề nghiệp, kinh tế cực kỳ bí mật và khiêm tốn với XH thực, người quen, hàng xóm... (làm gì, thu nhập bao nhiêu, vốn liếng kiếm dc bao nhiêu... chỉ nói với gđ mình, vợ mình biết mà thôi), còn hàng xóm hỏi thì trả lời "cháu thất nghiệp, ở nhà chơi game, mẹ nuôi" thế cho nó nhanh, kệ cm người ta nói mình thất nghiệp hay gì TÙY :)
>>> nhưng sự thật thu nhập gấp nó 10~30 lần >>> giàu thì nó ghét, nghèo thì nó khinh, cái gì tốt nó ko buôn, nhưng xấu 1 cái nó rêu rao khắp làng >>> đó gọi là "hàng xóm"

Nhưng trên cái MMO này, thì ngược lại, nên show hàng chút thì ae mới biết là dân Pro MMO chứ ko phải newbie, nó gọi là 1 loại PR, quảng cáo cho trình độ cá nhân, thế mọi người mới biết tới, nó giúp bạn đánh bóng tên tuổi, nhiều người biết tới, thì làm dịch vụ, làm ăn sẽ đông khách hơn
tới diễn viên, ca sĩ... còn cố tình tạo scandal để đánh bóng nữa là

tính mình gặp ai show thu nhập khủng mình nhìn rất thèm thuồng và nể trình độ, họ chính là người có tài :), nhưng đừng fake proof lòe ae là đc :v

##
vấn đề gửi lãi VCB thì bạn nên ra trực tiếp làm sổ tiết kiệm, thì sẽ có lãi tầm 6%/năm, gửi online tiết kiệm chỉ đc tầm 0,4%/tháng thôi, lãi quá bèo, 100 triệu 1 tháng dc 400k, 500k, 600k bạc, giỏi lắm đủ ăn sáng :(

##
mình thì có vốn ko đem gửi ngân hàng, vì có rất nhiều kênh kiếm tiền khủng >> các Cụ đi trước đã nói "liều mới giàu" quả ko sai
tiện đây PR khoe thu nhập trong 12 ngày của tháng 11:

Vốn: $5036 = 113 triệu
Sau 12 ngày

Lãi
= lãi 87 triệu 6

2 tuần đầu tư kiếm lời trên Internet = 13 năm gửi ngân hàng với lãi 6%/năm :D:D
được Australia bảo vệ tài sản nên ko sợ scam, vốn, lãi rút lúc nào cũng dc

riêng đêm qua đi ngủ phát, sáng dậy có quả lãi 7 triệu ngon lành
thôi ăn cơm, ông nào thích ném đá cứ tự nhiên :p:rolleyes:

Last edited:

Announcements

Today's birthdays