hôm nay có nhiều tâm sự với các bác đây!

huyhuy0093

Junior
Reactions
143
MR
0.003
tình hình là hum nay có vài chuyện riêng mún vào tâm sự với các bác mong tìm được tinh thần ủng hộ khích lệ của các bác,chuyện em sắp nói đây cũng ko có gì quan trọng lắm,chỉ là chia sẻ với các bác thôi:)

trước tiên là chuyện công việc,em là thợ điện cơ nhưng mà bỏ nghề lâu quá giờ mới làm lại,tự mở ở nhà rồi làm.hôm nay em đi mua linh kiện điện hết 1 mớ tiền,có vài món vớ vẩn hết gần 1 triệu bạc,cũng trong hôm nay em đã tự ráp được 1 con amly nhỏ,tốn có 190k được 1 con amly tự chế ngon vãi,tiếc em ko có cái gì để chụp ảnh cho mấy bác xem.hì hục từ trưa tới chiều mới xong đấy mấy bác à.em thích thú mở nhạc nghe từ chiều tới giờ luôn :d.

em tính là vài hôm nữa em chính thức ra tiệm điện,em làm nếu tốt có dư ra,em sẽ chơi mmo lại,chắc em dep vào cái gì đó, jss hay hiyp gì đấy,lấy tiền ở ngoài nuôi ở trong và ngược lại,khi có sa cơ thất thế ở trong hay ngoài thì cũng còn có cái kia để mà hi vọng.tức là em vừa sửa điện cơ vừa bán simcad lại vừa mmo.nói mmo có lẽ em nên bỏ ra 1 năm để học chơi forex nữa.trước giờ cạp capcha phê vãi,chán bỏ luôn,tính ra lợi ích em thu được từ mmo lớn nhất đó là khả năng đánh máy 10 ngón(do yêu cầu của công việc mà em tập gõ 10 ngón nên giờ ok men :d )còn tiền làm ra từ capcha thì ...nhiều chai :D,tự solo đấy.

chuyện thứ 2 là chuyện tình cảm,chắc các bác có biết cách đây 2 ngày em có post 1 theat em kể là gái nhắn tin nói qua nhà gái chơi ..rồi cuối cùng nó lảng...em buồn...
cũng cái con đó mà bữa nay em gét nó chứ ko còn thích nó.bởi vì nó với cái con bé hàng xóm cũ của em hai đứa nó định chơi trò đào mỏ em.cách đây gần 1 tuần em qua nó chơi em có hứa với thằng em nó là dẫn nó đi ăn bánh đa mắm mà tối đó em qua thì nhà nó đóng cửa,mà em cũng quên mất,ngày hôm qua buổi trưa con đó với con hàng xóm tự dưng qua nhà em chơi buổi trưa,nói là qua nhà em chơi chứ vừa vào nhà em em bảo máy tính đang để đó đó,hai đứa chơi thì chơi( vì em đang sửa vài cái quạt chả có thời gian mà nc,em có rảnh cũng chả có chuyện nói)thế là 2 đứa nó nhảy vào chơi 1 lúc rồi về(lãng xẹt)lúc về con kia còn nói em chiều 3 4 giờ qua bên đó chơi(nghi ngay là qua đó là tốn tiền).chiều đến em đang nhậu với hàng xóm nó gọi cho em nói em qua chơi,em về nhà tắm rửa rồi chạy qua đó,em nghĩ là qua đó dắt 2 chị em nó đi ăn bánh đa mắm cho xong cái hứa đi,không ngờ là con đó với cái con hàng xóm rù rập nhau gì đó rồi còn rủ 1 con xóm dưới nữa,cuối cùng 3 con đó với thằng em con kia với em là 5 đứa đi ăn bánh đa mắm
diễn biến tiếp theo là khi ăn bánh đa,cái con hàng xóm cũ đúng ra như người ta thì phải biết điều lấy kéo cắt bánh ra cho mọi người,đàng này đi ké không bỏ xu nào rồi lại còn ngồi nhắn tin lia lịa không thèm cắt bánh ra,chốc chốc lại quay qua thì thầm to nhỏ vào tai con em thích rồi cười sặc sụa lên,thật không ra làm sao hết,em nghĩ trong đầu :" giá mà có thể đạp cho nó 1 cái,cái thứ vô duyên''.còn 1 cái không thể chấp nhận nữa là giấy lau miệng nó lấy nó chùi 1 cái nó vất đi 1 cái,một đống giấy của nó dưới đất(thật là quá quắt)
em nói thật mấy bác mấy chị em nhà con hàng xóm này em biết cái tính đú đỡn đào mỏ lợi dụng xưa nay rồi nên em cực kì gét,tự nhiên em có rủ đi ăn bánh đâu mà trong cái bàn lại có nó rồi đi ăn nó lại còn đủ thứ như em vừa nói,có điên không cơ chứ,em thì thoải mái,em chả keo kiệt gì vài đồng tiền bánh trái,có điều em gét cái thói sống đua đòi thực dụng không biết tự trọng là gì của 2 con này.vì nợ thằng em con kia 1 chầu bánh nên em mới qua xóm cũ chứ em chả qua làm gì cho mấy đứa nó có cơ hội xài tiền của mình rồi chửi vào đầu mình
hồi 6 giờ tối nay tự dưng con kia điện thoại cho em hỏi anh đang làm gì thế,em bảo anh ở nhà,nó bảo em đang qua anh chơi nè,em bảo ừ,tưởng đâu tốt lành.được tý nó lại gọi em nó nói :"em vớ tuyền đang ở đầu đường nè(tuyền là cái con hàng xóm em nói đấy mấy bác)anh ra đây chơi đi chứ em không dám vào nhà anh em ngại má anh lắm(ngại má anh mà lại nói là em qua nhà anh chơi nè,đúng là đồ lừa đảo giả tạo).tụi nó gọi em ra làm gì thì chắc mấy bác biết rồi.
em bảo nó ừ.cúp máy xong em vào nhà nghe nhạc hưởng thụ thành quả cái amly tiếp .1 hồi không thấy em ra nó nhắn tin cho em:" anh có ra hay không nói cho em biết 1 tiếng coi".đọc là thấy gét rồi ,em chả thèm trả lời em im luôn,mà điện thoại em cũng chả còn tiền mà nhắn cho nó.
mấy bác thấy không,mấy con lợi dụng đào mỏ này nó nghĩ là em thích con kia lắm lắm nên nó bày trò ra với em,đồ con nít.lúc trước em có chở con kia đi chơi ăn uống vài lần,chả bao giờ nó lịch sự nói 1 câu cái này hay cái kia em trả tiền cho đâu ,cứ mỗi lần tính tiền là nó ngồi im ru như là cây cột ấy,em thấy khó chịu vì điệù đó vì em cảm giác như là bất cứ lúc nào trả tiền cũng là bổn phận của đàn ông.giá mà nó biết tỏ ra lịch sự 1 chút thì hay hơn.cũng có lẽ vì nó thấy em dễ dãi mà nó với con hàng xóm âm mưa đào mỏ em đấy mấy bác.
hôm qua chủ động gọi em qua chơi rồi hôm nay tự mò qua nhà em cũng rủ em ra chơi nhưng với chỉ 1 mục đích là em móc tiền túi ra mà chi trả cho bữa ăn của tụi nó ,bữa ăn có thể là đính kèm thêm 1 2 người lạ hoắc nào đó nữa cũng nên lắm chứ.
sau tối nay có lẽ 2 đứa nó đã sáng mắt ra,xấu hổ vì đã hiểu miếng ăn là miếng nhục,các bác nghĩ mà xem,em 26 tuổi rồi đã từng quen gái rồi,quen gái còn già hơn em chẳng lẽ em ngu hơn mấy con trẻ trâu mười mấy tuổi đầu,hazz cũng vì trâu mê cỏ non nên hơi tối tăm trong chốc lát mà thôi.từ nay em hết bị 2 đứa đó làm phiền rồi,giờ có lẽ mấy em đã hiểu được lòng anh :))
câu chuyện của em đến đây là hết rồi,các bác chém gió bình luận với em tý cho vui mấy bác .:)

Boboiboy

Senior
Reactions
158
MR
0.037
Khuyên thớt lần sau có kể lể thì tóm gọn câu chuyện lại cũng như trình bày rõ ràng hơn để tránh gây khó chịu cho người đọc,thấy bác hành văn lủng củng quá,đọc đau cả mắt,lại dài nữa :binhsua117:

Khuyên thớt lần sau có kể lể thì tóm gọn câu chuyện lại cũng như trình bày rõ ràng hơn để tránh gây khó chịu cho người đọc,thấy bác hành văn lủng củng quá,đọc đau cả mắt,lại dài nữa :binhsua117:

dạ văn em hơi dở,xin lỗi các bác,em cũng cố gắng gọn gàng dễ hiểu mà em chỉ làm được vây,mấy bác tha thứ cho em :)

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
vâng 1 câu chuyện rất hay cho đêm khuya :)

- - - Updated - - -

bác viết dc hơn vậy đi rồi tính ;))

Odyssey8x

Senior
Reactions
349
MR
0.001
Chủ thớt 26 t à , cũng con Mèo với ta à .Với loại gái đó , sao không chịu khó đầu tư chút , thả con săn sắt bắt con cá rô , chài . Đầu tư nho nhỏ rồi XH-CT .
P/S: Cơ mà chủ thớt ơi , món bánh đa mắm là món ăn như nào vậy , ta chưa nghe qua , không biết ăn ra sao nhỉ .

vâng 1 câu chuyện rất hay cho đêm khuya :)

- - - Updated - - -

bác viết dc hơn vậy đi rồi tính ;))

Nếu là mình mình sẽ cố gắng rút gọn cỡ này :

Đkm hôm nay bị 1 đám đào mỏ cố ý trap,tổ sư bá chúng nó,bực vkl :binhsua137:

joking,thiết nghĩ thớt ko nên vì ba cái chuyện này mà bực tức làm gì,nếu là mình thì hạng này chưa đáng để mình phải để tâm,tin mình đi,đời còn nhiều thứ khó chịu hơn phải đối mặt,lơ mẹ nó đi là xong.

Chủ thớt 26 t à , cũng con Mèo với ta à .Với loại gái đó , sao không chịu khó đầu tư chút , thả con săn sắt bắt con cá rô , chài . Đầu tư nho nhỏ rồi XH-CT .
P/S: Cơ mà chủ thớt ơi , món bánh đa mắm là món ăn như nào vậy , ta chưa nghe qua , không biết ăn ra sao nhỉ .

là bánh tráng hay ăn gỏi cuốn đấy bác,người ta chiên xào hành với nhân trứng ,thịt...tùy..rồi phết vào cái bánh tráng đó rồi gấp đôi vào bỏ lên lò nướng,chín lôi ra ăn

- - - Updated - - -

joking,thiết nghĩ thớt ko nên vì ba cái chuyện này mà bực tức làm gì,nếu là mình thì hạng này chưa đáng để mình phải để tâm,tin mình đi,đời còn nhiều thứ khó chịu hơn phải đối mặt,lơ mẹ nó đi là xong.

thì lơ đi rồi đó bác,kể chuyện với mấy bác để trò chuyện cho vui vẻ tý,chứ trẻ trâu mà chấp gì bác ơi :)

là bánh tráng hay ăn gỏi cuốn đấy bác,người ta chiên xào hành với nhân trứng ,thịt...tùy..rồi phết vào cái bánh tráng đó rồi gấp đôi vào bỏ lên lò nướng,chín lôi ra ăn

- - - Updated - - -

thì lơ đi rồi đó bác,kể chuyện với mấy bác để trò chuyện cho vui vẻ tý,chứ trẻ trâu mà chấp gì bác ơi :)

Thấy thớt vẫn còn chấp nhất lắm,mấy chuyện ruồi bu như này nếu là mình thì mình còn ko nhớ ấy chứ,miễn nó ko xúc phạm hay chửi bới mình là đc,nếu có thì lôi cả họ hàng 18 đời ra chửi chết cha chúng nó :binhsua137:

đó là câu chửi chứ đâu phải kể chuyện :). truyện dài cũng có cái hay của nó mà. đang cầm trên tay cuốn vài trăm trang nè :)

Doping

Newbie
Reactions
15
MR
0.000
:D các cụ đã nói rồi ko có cái dại nào giống cái dại nào thôi thì bèo nước gặp nhau ta chỉ cho các hạ 1 đối sách :binhsua119::binhsua119:Móc cua nó sêu lên để hả cơn giận =))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week