hướng dẫn cách tính lương và bonus của kolo

vanlam1

Newbie
Reactions
7
MR
0.000
Tình hình là có nhiều bạn còn mập mờ về cách tính lương cũng như bonus của kolo mà trên trang chủ cũng ko thấy đề cập đến vấn đề này nên mình xin lập tic này để cho mọi người có cái nhìn rõ ràng hơn về kolo, tránh tình trạng theo dự án vì thấy ngon nhưng khi vỡ lẽ ra thì nản chí và nếu chuyển từ kolo sang dự án khác bạn sẽ mất 1 khoản thời gian để làm wen với cách đánh phân biệt hoa thường mà hầu hết các dự án khác đòi hỏi.

Xin mod cho tic đươc hoạt động hoặc nếu tiện thì xin chèn vào trong tic kolo toàn tập để cho các bạn mới đc rõ, cảm ơn mod .

Cách tính lương của kolo như sau:
_ Chỉ trả lương cho 75% số code đánh đc.
_ trong phần thống kê thì chỉ tính 66% số code đánh đc.

Bạn có thể tự tính bằng cách:

B1 Lấy 1 tài khoản vừa pay xong hoặc tải khoản mớiđể test ( ko có tiền trong đó ), mở soft lên và đánh trong vòng 1 tiếng( nhớ ghi lại số tiền đang trả cho mỗi 1000 code ). Sau đó, ngồi chơi xơi nước trong15 - 20 p chờ kolo cập nhật kết quả ( thường chỉ mất 10 p ).

B2 Các bạn đăng nhập vào tài khoản đó trên wed, vào chỗ payments để kiểm tra số tiến đánh được, lấy số tiền đánh đc ( ko tínhbonus ) chia cho số code bạn gõ đc trên soft, nhớ trừ ra số code bạn bấm esc nhé cái này thì tùy người, tùy ngày, tùy giờ nên ko thể nói chính xác đc. Sau đó bạn nhân lên cho 1000 sẽ biết đc số tiền thực sự đc trả cho mỗi 1000 code.

Bonus:
- 100 catcha đầu tiên bạn sẽ được 2 %
- 1000 captcha là 5%
- 5000 captcha là 8%
- 10000 captcha là 10%
- 18,000 captcha là 15%
- 30,000 captcha là 20%
- 50,000 captcha là 25%
- 80,000 captcha là 30%
- 120,000 captcha là 35%
- 170,000 captcha là 40%
- 250,000 captcha là 50%
- 650,000 captcha là 100%
…….. và cao nhất là 200%.

_ Chỉ tính số code gõ đc trong 30 ngày đỗ lại để làm bonus.
_ Chỉ tính 2/3 số code gõ đc để làm bonus.

Các bạn tự tính như sau:

B1 Làm như phần tính lương.

B2 Vào phần stats để kiểm tra số code đánh đc, bạn lấy số code trên wed so sánh với số code trên soft sẽ thấy đc số code đc tính để làm bonus.

B3 Nếu bạn nào đã làm qua 1 tháng thì sẽ thấy trong phần thống kê ( stats ) chỉ lấy 30 ngày gần nhất để làm bonus. Các bạn lấy toàn bộ số code trong 30 ngày đó cộng lại, so sánh với phần total cuối bảng sẽ thấy khớp hoàn toàn, đó là cơ sở để kolo tính bunus cho các bạn.

Trung bình 1 người cần đánh đc 40.000 code /3id/ngày để đạt đc bonus 50% (đánh nhiều id hơn thì cần nhiều code hơn ). Để đạt đc bonus 100% ư ? Bạn có thể thử nếu bạn là robot. :binhsua162:

Bài viết chỉ dựa trên kinh nghiêm và tính toán của mình nếu bạn nào đã từng làm và tính toán có sự khác biệt thì xin giúp mình hoàn thiện tic, cảm ơn các bạn.

Last edited by a moderator:
Bạn nói thế nào chứ mình thấy nó tính đủ mà nhưng mà chắc cũng trừ code sai. Mà cộng nhá chứ nhân thì giàu quá :))

Good! Nhưng mà trong phần thống kê của mình thì vẫn được 75% chứ không phải 66 :D

lạ nhỉ ngày nào mình cũng ngồi tính cái vụ này nhưng vẫn chỉ thấy đc 66% bạn xài soft nào nhỉ? Mình xài XD.

- - - Updated - - -

Bạn nói thế nào chứ mình thấy nó tính đủ mà nhưng mà chắc cũng trừ code sai. Mà cộng nhá chứ nhân thì giàu quá :))

bạn có so sánh số code trong soft và số code trong thống kê ko vậy bạn? Và bạn có lấy số tiền làm đc để chia cho số code đánh đc trong soft ko vậy bạn? Nếu có mà bạn vẫn thấy đủ thì mình thật là phục bạn.

wow? sao bạn tính dc vậy? nếu đúng vậy thì đã lý giải dc thắc mắc =.= ~

vậy thì còn gõ kolo làm j ak :( ~

trong khi gõ rất nghiêm chỉnh mà :(

Tình hình là có nhiều bạn còn mập mờ về cách tính lương cũng như bonus của kolo mà trên trang chủ cũng ko thấy đề cập đến vấn đề này nên mình xin lập tic này để cho mọi người có cái nhìn rõ ràng hơn về kolo, tránh tình trạng theo dự án vì thấy ngon nhưng khi vỡ lẽ ra thì nản chí.

Xin mod cho tic đươc hoạt động hoặc nếu tiện thì xin chèn vào trong tic kolo toàn tập để cho các bạn mới đc rõ, cảm ơn mod .
1

Bonus:
2 - 100 catcha đầu tiên bạn sẽ được x2 % của mình lên,
- 1000 captcha là 5%
- 5000 captcha là 8%
- 10000 captcha là 10%
- 18,000 captcha là 15%
- 30,000 captcha là 20%
- 50,000 captcha là 25%
- 80,000 captcha là 30%
- 120,000 captcha là 35%
- 170,000 captcha là 40%
- 250,000 captcha là 50%
- 650,000 captcha là 100%
…….. và cao nhất là 200%.

3
_ Chỉ tính số code gõ đc trong 30 ngày đỗ lại để làm bonus.
_ Chỉ tính 2/3 số code gõ đc để làm bonus.

4 Trung bình 1 người cần đánh đc 40.000 code /3id/ngày để đạt đc bonus 50% (đánh nhiều id hơn thì cần nhiều code hơn ). Để đạt đc bonus 100% ư ? Bạn có thể thử nếu bạn là robot. :binhsua162:

Bài viết chỉ dựa trên kinh nghiêm và tính toán của mình nếu bạn nào đã từng làm và tính toán có sự khác biệt thì xin giúp mình hoàn thiện tic, cảm ơn các bạn.

Đã là hướng dẫn thì phải CHÁNH XÁC và ĐẦY ĐỦ một chút. Copy và Paste vào mà cũng ko dòm để sai be bét hết (nhìn lại những chỗ bôi đậm).
1. Dựa vào đâu, cơ sở nào để đưa ra những dòng đó.
2. Bạn chỉ được CỘNG thêm 2% chứ ko phải NHÂN LÊN 2%
3. 2/3 số code gõ được để làm BONUS << Dựa vào cơ sở nào đây :-w
4. Tới đây thì đã "nói bậy lai nói bự" dữ quá :-w

Đã là hướng dẫn thì phải CHÁNH XÁC và ĐẦY ĐỦ một chút. Copy và Paste vào mà cũng ko dòm để sai be bét hết (nhìn lại những chỗ bôi đậm).

Dạ thưa mình nói ở đây là dựa trên cơ sở tính toán hợp lý qua nhiều ngày theo dõi liên tục. Bạn đã từng đạt đc bonus 50% à ko 30% chưa mà vào làm thánh phán vậy thưa bạn? còn cái dòng x2% thì mình có thấy từ đầu nhưng mình nghĩ các bạn ở đây ai cũng hiểu ý nghĩa của nó rồi nên mình cũng làm biếng sửa.

Cảm ơn bạn đã cho ý kiến nhưng có lẽ lần sau bạn nên nói những gì mình bít thôi bạn nhé!

Last edited by a moderator:

Chủ thớt có cơ sở hết đó,Bonous là NHÂN 2% là đúng ,gõ 1$ thì bonous là 1x2%=0.02$.OK.(% mà đòi + =)) )
2/3 dựa trên 66% của chủ thớt , mặc dù khác mình nhưng mình vẫn tôn trọng ý kiến này.
Mình chẳng phải cãi cọ gì cho thêm kẻ thù nhưng lâu lâu thấy topic hợp lý mà vào chọi gạch trước khi suy nghĩ nên vào comment chơi :))

Mình cũng xài XD ,gõ 4 acc 1 tiếng 2k1 trong thống kê 1 acc được 400 code :D

bonus: VD bạn làm dc 10$ mức bonus là 20% thì $ bonus là 10*20%=2$
tổng $ bạn dc rút: 10+2=12$
tính code: kolo có cơ chế 10s cho 1 code chờ, trên bất kì soft nào cũng ko xử lý quá trình đếm ngược lặp lại này nên có if login nhiều id gõ thì code bạn gõ nó đã bị trôi từ lâu rồi =>nghĩ là nó gian lận. Thử gõ trên web mà xem, ko sai lệch đâu.

bonus: VD bạn làm dc 10$ mức bonus là 20% thì $ bonus là 10*20%=2$
tổng $ bạn dc rút: 10+2=12$
tính code: kolo có cơ chế 10s cho 1 code chờ, trên bất kì soft nào cũng ko xử lý quá trình đếm ngược lặp lại này nên có if login nhiều id gõ thì code bạn gõ nó đã bị trôi từ lâu rồi =>nghĩ là nó gian lận. Thử gõ trên web mà xem, ko sai lệch đâu.

Chà cái này nếu làm trên web 1h ko tới 1000 code thì cho dù có tính đúng thì lương cũng chẵng là bao bạn nhỉ?

Chủ thớt có cơ sở hết đó,Bonous là NHÂN 2% là đúng ,gõ 1$ thì bonous là 1x2%=0.02$.OK.(% mà đòi + =)) )
2/3 dựa trên 66% của chủ thớt , mặc dù khác mình nhưng mình vẫn tôn trọng ý kiến này.
Mình chẳng phải cãi cọ gì cho thêm kẻ thù nhưng lâu lâu thấy topic hợp lý mà vào chọi gạch trước khi suy nghĩ nên vào comment chơi :))

Công thức trên là đúng rồi mình tưởng lại như thế này 1x1x2% vì bác thớt không nói rõ

rate thấp mà còn tính ăn gian kiểu này thì coi như làm ko công cho nó rồi còn gì, gì đâu mà có 0.3$ - 0.4$ hà mà còn chỉ :binhsua21: tính 75% số code gõ nữa chứ. Kiếm cái khác làm cho nó lành.

rate thấp mà còn tính ăn gian kiểu này thì coi như làm ko công cho nó rồi còn gì, gì đâu mà có 0.3$ - 0.4$ hà mà còn chỉ :binhsua21: tính 75% số code gõ nữa chứ. Kiếm cái khác làm cho nó lành.

dc cái load nhanh bạn à.

Mình thấy kolo có 2 ưu điểm là pay khá nhanh ,chưa từng scam và load cả ngày, capt dễ + ngắn , bạn nào đánh nhanh lắm cũng 5 id là cùng .
Mặc dù rate thấp nhưng nếu ai đánh liên tục 1 tháng trở lên thì rate ngang qlink :D ( 25% )
Nói chung quay di quay lại vẫn kolo mà phang là ok nhất.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,474
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week