Huớng về cái cũ mà cũng là mới- Làm content

mmocool

Junior
Reactions
8
MR
0.000
Hiện xu hướng làm content trên ytb đang có sự thay đổi đáng kể, reup vẫn còn ăn được nhưng không dễ dàng cho tất cả nữa( vì sự xả rác quá phũ của các partner). Các pro đang tiến xa và đi trước từ khá lâu rồi, họ- những người làm content vẫn đang phát triển. Vậy tại sao bạn không sáng tạo content nhỉ?
YTB vẫn là mảnh đất màu mỡ cho tất cả. Hãy cùng nhau thảo luận các vấn đề xoay quanh làm nội dung riêng-content cho mình
"Công nghệ" reup-render rồi mua view giờ các bạn có thấy nó hiệu quả không?
Topic này mong các pro làm content chỉ dẫn sơ qua và ae cùng thảo luận hướng đi làm content
gạch đá e xin nhận hết

Muốn làm content, việc đầu tiên phải nắm vững phần mềm đồ họa, vậy cần phải đi học, sau đó học thêm khóa biên kịch để có thể kể câu truyện của mình 1 cách dễ hiểu, ngắn gọn, chuyên nghiệp :)

Mình thấy là video nhạc + vietsub chả bao giờ chết mà lúc nào cũng view cao, chủ yếu mình chưa biết làm cái viêtsub + mấy phần mềm đó , h đang học từ từ

Tùy theo khả năng mà làm, chứ không nhất thiết phải học các khóa đào tạo về đồ-họa/video/biên-kịch cao siêu chi lắm!
Với mình, sử dụng Proshow kết hợp với Aegisub/MeGUI, biết chút về Photoshop, biết chút về sử dụng các phần mềm biên tập video và âm thanh, thì đã tạo ra được các clip ca nhạc không đụng hàng (Tất nhiên là dùng nhạc free bản quyền hoặc nhạc cover để khi bị dính bản quyền thì vẫn có đường mà kháng cáo và xin xỏ), mặc dù tiền kiếm được không nhiều nhưng an toàn và "không bị đau tim" mỗi sớm thức dậy....^_^

Tùy theo khả năng mà làm, chứ không nhất thiết phải học các khóa đào tạo về đồ-họa/video/biên-kịch cao siêu chi lắm!
Với mình, sử dụng Proshow kết hợp với Aegisub/MeGUI, biết chút về Photoshop, biết chút về sử dụng các phần mềm biên tập video và âm thanh, thì đã tạo ra được các clip ca nhạc không đụng hàng (Tất nhiên là dùng nhạc free bản quyền hoặc nhạc cover để khi bị dính bản quyền thì vẫn có đường mà kháng cáo và xin xỏ), mặc dù tiền kiếm được không nhiều nhưng an toàn và "không bị đau tim" mỗi sớm thức dậy....^_^
cho mình xin contact học hỏi vs :rolleyes:

làm cho việt nam hay tây xem hả bạn

cho mình xin contact học hỏi vs :rolleyes:
Google là một ông thầy vĩ đại, toàn bộ những gì mình biết là do ông dạy nên hãy hỏi ông nếu bạn không biết gì! ^_^

làm cho việt nam hay tây xem hả bạn
Cái này còn tùy, đối tượng của mình hầu như là đủ các nước (Chiếm nhiều nhất là US/Taiwan/Vietnam/India/HongKong,....), nói chung toàn bộ thông tin clip mình toàn chơi tiếng Anh hoặc Tàu, thỉnh thoảng có chú thích thêm tiếng Việt... ^_^

Google là một ông thầy vĩ đại, toàn bộ những gì mình biết là do ông dạy nên hãy hỏi ông nếu bạn không biết gì! ^_^

Cái này còn tùy, đối tượng của mình hầu như là đủ các nước (Chiếm nhiều nhất là US/Taiwan/Vietnam/India/HongKong,....), nói chung toàn bộ thông tin clip mình toàn chơi tiếng Anh hoặc Tàu, thỉnh thoảng có chú thích thêm tiếng Việt... ^_^
cho xin ít tài liệu mày mò đê :D

chơi content nước ngoài có khó không bác? e chưa có ý tưởng nào có khả năng khiến người dùng nước ngoài( âu-mỹ) xem sản phẩm của mình @@

go may video vietsub voi best song xem nha toàn quảng cáo dày đặc
thấy quảng cáo ko có nghĩa là qua nhé, bị bên thứ 3 là làm hộ thằng chủ đó, mình đc view vs sub thôi. và đơn giản là ngoài nhạc mix, chỉnh beat thì lách pitch vs speed cũng khó lòng qua

thấy quảng cáo ko có nghĩa là qua nhé, bị bên thứ 3 là làm hộ thằng chủ đó, mình đc view vs sub thôi. và đơn giản là ngoài nhạc mix, chỉnh beat thì lách pitch vs speed cũng khó lòng qua
thế thfi làm làm quái gfi cho mệt người, em cứ tưởng mấy bác được hưởng đang định mày mò để chuyển sang cái đó, chứ bên thử hưởng thì thôi~

thế thfi làm làm quái gfi cho mệt người, em cứ tưởng mấy bác được hưởng đang định mày mò để chuyển sang cái đó, chứ bên thử hưởng thì thôi~
trước cũng làm video, rồi sub cho nó các kiểu. Nói chung ngày đó thích lm video, chứ không biết nó có kiếm tiền đc ko. Cái kênh đó vậy mà giờ cũng bèo bèo vài trăm mỗi tháng. toàn nhạc 3 , 4 phút ko à. Phải xác định trước là nhạc đó nó có kiếm tiền đc ko, hay bị bên thứ 3. à nhạc giờ lách dễ qua ko mà, Vevo đồ các kiểu lách chỉ trong 1 nốt nhạc. Vấn đề là nó trụ có đc lâu hay ko :D

trước cũng làm video, rồi sub cho nó các kiểu. Nói chung ngày đó thích lm video, chứ không biết nó có kiếm tiền đc ko. Cái kênh đó vậy mà giờ cũng bèo bèo vài trăm mỗi tháng. toàn nhạc 3 , 4 phút ko à. Phải xác định trước là nhạc đó nó có kiếm tiền đc ko, hay bị bên thứ 3. à nhạc giờ lách dễ qua ko mà, Vevo đồ các kiểu lách chỉ trong 1 nốt nhạc. Vấn đề là nó trụ có đc lâu hay ko :D

Thì em thấy bao nhiêu list nahcj toàn hiện quảng cáo, em tưởng là người làm được hưởng, mà sống bao nhiêu năm

Thì em thấy bao nhiêu list nahcj toàn hiện quảng cáo, em tưởng là người làm được hưởng, mà sống bao nhiêu năm
chủ yếu người ta làm để kéo view cho video khác và subs cho kênh, cũng có cái lợi, nhưng sợ tụi nó cho cái gậy bản quyền thì toi :D

bác chia sẻ cách lách vevo được không ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,468
173,643
Latest member
quoctrung29

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week