IPhone hết pin mau quá

winbywin

Senior
Reactions
1,062
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
Tình hình ông anh em bên Mỹ có mua cái Iphone, xài đc vài ba tháng thấy chán nên gửi về đây cho em xài :binhsua123::binhsua123:
mà chịu cái ko hỉu sao nó mau tụt pin quá, chơi game từ 100% xuống 0% chỉ trong vòng 1.5h -> 2h
để yên k làm j hết qua 1 đêm cũng tốn hết 10% rồi :binhsua80:
Ai biết cách làm tăng tuổi thọ pin giúp e với, hậu tạ = thanks, của em là IP 3gs 16gb

Nguyên nhân gây ra mau hết pin là bởi bạn dùng Xsim. Cũng có thể bạn chưa tắt chức năng mạng 3G trong phần Setting.
Nếu dùng Xsim với FW 2.2 custom thì sẽ nhanh hết pin hơn so với dùng Xsim FW 2.2 orginal (2 bản đều cài số app = nhau, hoạt động với tần suất giống nhau).

cái này dễ thôi bạn ơi
bạn nên tắt hết các chương trình chạy ẩn đi tắt 2g hoặc 3G nếu ko cần thiết , chỉnh độ sáng vừa phải khi chơi game
nếu bạn chơi gamhooahoacjw game phải có kết nối Data thì nó sẽ tốn pin hơn

tắt các thông báo tự động trong phần setting đi

máy mình 1 đêm nghe nhạc mà mất có 4-6% mình đeo tai nghe khi nghe nhac nó cũng giảm tỷ lệ hao pin

lúc mơi mua mình cung ko biet vì sao , cuối cùng mới biết , do chương trình chạy ngâm ,
Bạn phải bấm nút home 2 lần , ở dưới sẽ hiện 1 thanh những ứng dụng đang chạy , nhấn giữ yên 1 ứng dụng nào trong thanh đó đến khi tất cả những ứng dụng hiện dấu chéo , bấm vào và xóa từ từ .

cái này là vấn đề nan giải của martphone rồi android cũng vậy
xài bình thường đc có 1.5 ngày thôi
nhớ tắt các thứ ko cần thiết 3G,WIFI,nền ảnh động,..........

Tình hình ông anh em bên Mỹ có mua cái Iphone, xài đc vài ba tháng thấy chán nên gửi về đây cho em xài :binhsua123::binhsua123:
mà chịu cái ko hỉu sao nó mau tụt pin quá, chơi game từ 100% xuống 0% chỉ trong vòng 1.5h -> 2h
để yên k làm j hết qua 1 đêm cũng tốn hết 10% rồi :binhsua80:
Ai biết cách làm tăng tuổi thọ pin giúp e với, hậu tạ = thanks, của em là IP 3gs 16gb

Hàng lock, phải chạy kèm cả unlock thì tốn pin là phải, iphone 4s đây sạc đầy rồi để qua đêm vẫn còn nguyên 100%.
Ngoài ra xem có cài theme bằng winter board hay không, có để 3G cả ngày hay ko, có để push mail, notification .... hay không ?

Xài ip thì bệnh đó là phải chịu thôi bạn, như chạy xe ga thì hao xăng ấy
Nói chung có chơi có chịu =))
Mà cái mình pin chơi game cũng hơn nửa ngày nếu chơi liên tục, chứ như bạn có 2 tiếng thì quá hao rồi :-ss Mua thêm pin dự phòng đi

Hàng lock, phải chạy kèm cả unlock thì tốn pin là phải, iphone 4s đây sạc đầy rồi để qua đêm vẫn còn nguyên 100%.
Ngoài ra xem có cài theme bằng winter board hay không, có để 3G cả ngày hay ko, có để push mail, notification .... hay không ?

push mail với nof chỉnh đâu vậy pro? :binhsua123:

Mình khuyên bạn nên thay pin đi , nhưng mua cái loại tốt , vớ cái hàng fake của China thì ko được . Vì chất lượng kém , có khi nổ nữa . Mới đây có vụ vừa nạp pin vừa nghe nó nổ 1 phát kinh người đó bạn .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,467
173,638
Latest member
voisentam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week