Khóa Phần More Info Lại

canawan

Hero
Reactions
2,364
MR
0.028
Google Plus
Follow me on Google Plus
Tình hình là mới có 1 thành viên đóng bảo hiểm có phần More Info khác với chữ ký , đó là nick can1doithu

http://mmo4me.com/showthread.php?97659-Nay-thi-More-INFO&p=2085565#post2085565

can1doithu đã kêu bị hack, nhưng có trời mới biết đc chuyện gì đã xảy ra

Mình thiết nghĩ đã có mục More info cho members thì tại sao ko tự động khóa mục đó lại sau khi thành viên thêm thông tin của mình vào more info, Làm như vậy thì mọi thông tin của mem sẽ đc bảo vệ và như thế chính mem cũng ko thể tự edit đc.

Ngoài ra nếu ko tự động khóa phần more info đc thì mình nghĩ chỉ trao quyền edit more info cho MOd, BQT thôi, bắt buộc mọi thành viên có gd lớn phải update more info để cho mod và BQT cập nhật. Việc này mình nghĩ là ko khó với 1 cơ số mod ở 4rum này

Nếu khóa thông tin more info lại thì chỉ có BQT mới edit đc, như vậy thì hết kêu bị hack rồi

Mình nghĩ admin nên xem xet lại

Thân gửi

Đây cũng là 1 cách, nếu có thể mong admin duyệt sớm, chỗ mail mặc định mail của BQT, Mem không có quyền change, khi đó Mem lấy very code ở đâu nhở :binhsua03::binhsua03::binhsua03::binhsua03::binhsua03::binhsua03::binhsua03::binhsua03::binhsua03:

Upvote 0
nếu bị hack cài cái gì vào máy thì sẽ ko chỉ mất nick forum, chỉ có trường hợp là nó dò ra mỗi pass forum

mình nghĩ ai làm mmo cũng đều có 1 file để lưu pass và username.

Upvote 0
Tình hình là mới có 1 thành viên đóng bảo hiểm có phần More Info khác với chữ ký , đó là nick can1doithu

Mình thiết nghĩ đã có mục More info cho members thì tại sao ko tự động khóa mục đó lại sau khi thành viên thêm thông tin của mình vào more info, Làm như vậy thì mọi thông tin của mem sẽ đc bảo vệ và như thế chính mem cũng ko thể tự edit đc.

Ngoài ra nếu ko tự động khóa phần more info đc thì mình nghĩ chỉ trao quyền edit more info cho MOd, BQT thôi, bắt buộc mọi thành viên có gd lớn phải update more info để cho mod và BQT cập nhật. Việc này mình nghĩ là ko khó với 1 cơ số mod ở 4rum này

Nếu khóa thông tin more info lại thì chỉ có BQT mới edit đc, như vậy thì hết kêu bị hack rồi

Thân gửi

Hình như bạn bị nhầm, vấn đề ở đây chính là chữ ký, còn more info chỉ sử dụng với verify code to gmail, mà gmail thì bảo mật 2 lớp, muốn hack cái đó thì chuyện wá khó, nếu đã hack 2 lớp gmail thì chẳng thèn nào bỏ công đi hack acc forum. Theo mình nên dis chữ kí

Upvote 0
Tmod cũng chỉ đề xuất thế thôi. cứ nghe hack là đề xuất này nọ. chẳng biết là đúng là bị hack hay là do lỗi cố ý. thế ví dụ như là canmotdoithu cố ý để scam sau khi giao dịch song báo bị hack nick thì giải quyết sao hay chỉ nhìn số tiềnn bảo hiểm là biết mem uy tín làm ăn trong sạch và gật đầu đúng là bị hack thật.4rum cần một đội ngũ MOD có suy nghĩ logic hơn việc năng nổ sông sáo mà sót người sót tội

Upvote 0

Thân gửi
Có đọc cái này của Admin Shin không vậy pa !? :m199:

Chỉ sử dụng được Gmail mớic change được More info, còn không thì cứ mơ đi nhé.

Upvote 0

+1 cho cậu. cần đọc trước hướng dẫn trước khi dùng. tránh loãng 4rum. gây hoang mang cho mem. và nặng data

Upvote 0

Change more info bằng gmail, mà gmail mở chế độ bảo mật 2 lớp veri code bằng fone thì ai hack change được ngoại trừ chủ acc.

Upvote 0
Change more info bằng gmail, mà gmail mở chế độ bảo mật 2 lớp veri code bằng fone thì ai hack change được ngoại trừ chủ acc.
Vậy mà tớ bị hack 1 lần rồi đó cậu, acc gmail đó tớ chỉ xài trên ubuntu, bảo mật 2 lớp, password dạng auto nhìn còn ko gõ dc phải copy past mà ko hiểu sao cũng mất đấy :| Cũng may gmail đó ko dính dáng tới MMO

Upvote 0

Vậy mà tớ bị hack 1 lần rồi đó cậu, acc gmail đó tớ chỉ xài trên ubuntu, bảo mật 2 lớp, password dạng auto nhìn còn ko gõ dc phải copy past mà ko hiểu sao cũng mất đấy :| Cũng may gmail đó ko dính dáng tới MMO
oh đệt, code phone ở đâu mà nó veri?

Upvote 0

eo , linux hầu như đơ với vi rút, mà vẫn bị, thời buổi bây giờ cái gì cũng có thể nhỉ :binhsua02:

oh đệt, code phone ở đâu mà nó veri?

Không có gì là tuyệt đối cả bác, có thể những cái mình hông biết mà người khác biết :binhsua01:

Upvote 0

Thông tin mới nè, ai biết giải thích dùm coi tại sao nó có code phone mà log in vào được ?! Hài khó đỡ lun

Upvote 0

1/ Chắc bị hack cookies, nếu hack được cookies thì ko cần vericode cũng login đc nhé. Bạn để ý có chức năng "remember this computer" của Gmail đấy.
2/ Bạn bị trace IP ( Đã có 1 bài do TMod Recar viết )

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,559
173,743
Latest member
Lienhipoads

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom