Waiting for Answer Không bị thiệt hại gì lớn nhưng post cho ae đọc để cẩn thận.

Status
Not open for further replies.

wsnssiw

Senior
Reactions
203
MR
0.030
Lâu nay mình dùng gmail không bật bảo mật 2 lớp vì cứ nghĩ pass khó dò với dùng đóng băng nên chả lo. Hôm nay vẫn như mọi ngày, ngủ dậy và log vào gmail thì thấy bị đổi cmn pass. Lật đật vào đổi lại pass, log tiếp vào acc pp ( vì acc pp trùng mail với pass của acc gmail) thì thấy bị limit luôn. Buồn vãi. Thế là tiếp tục đổi pass pp và vứt cái limit đó sáng 1 bên từ từ tính.
Tiếp tục vào lại acc gmail để xem IP của đứa hack acc mình là gì

Tìm đc cái IP này 113.23.61.14 ( người log vào acc gmail và change pass mình )

Mang IP nhờ mod recar88 với animax1991 thì biết được là ip của mem 4rum mình có username hungict91 .
Search thêm thì ra được cái này chả biết có liên quan gì ko

Chả biết có phải bạn hungict91 hay là ai đó ( dùng IP của bạn ) hack acc mình không, nhưng dù sao cũng cám ơn vì đã giúp mình tăng bảo mật cho acc gmail mình nhen =)).
P/s: Các bạn newbie như mình tốt nhất cũng nên đặt bảo mật gmail 2 lớp để đề phòng bị tró cắn -_-

Attachments

• Ảnh chụp màn hình_2013-10-03_144301.png
    Ảnh chụp màn hình_2013-10-03_144301.png
    48 KB · Views: 35
  • Ảnh chụp màn hình_2013-10-03_145103.png
    Ảnh chụp màn hình_2013-10-03_145103.png
    13.1 KB · Views: 51
  • Ảnh chụp màn hình_2013-10-03_145013.png
    Ảnh chụp màn hình_2013-10-03_145013.png
    1.7 KB · Views: 30
ghê thật :D mà mình thấy cái ip hiển thị tỉnh hình như ko đúng 100% đâu, vì mình ở miền nam mà ip 3 hồi Daklak, đà lạt, HCM. Nhìn ip mà đoán địa điểm theo mình là ko chính xác, hiện tại ip mình đang là HCM =)). mà mình đâu phải ở hcm :D

tên bồn đi ị qên ko giựt nên dính phốt đó mà :-"

ghê thật :D mà mình thấy cái ip hiển thị tỉnh hình như ko đúng 100% đâu, vì mình ở miền nam mà ip 3 hồi Daklak, đà lạt, HCM. Nhìn ip mà đoán địa điểm theo mình là ko chính xác, hiện tại ip mình đang là HCM =)). mà mình đâu phải ở hcm :D
có nhiều site check IP sai nên k đúg bạn tìm và cũng có nhiều site check IP chuận bạn à
chắc bạn check site nó cùi quá nên thê thôi

Bảo mật gmail 2 lớp hình như cũng vẫn bị lỗi dính cookies,tốt nhất khi login gmail,bỏ qua phần chọn Don't ask for codes again on this computer

Và khi tắt trình duyệt thì clear het cookies

có nhiều site check IP sai nên k đúg bạn tìm và cũng có nhiều site check IP chuận bạn à
chắc bạn check site nó cùi quá nên thê thôi

ko chuẩn đâu cậu :D. ip mình đang là đầu số 113.22 , tắt moderm mở lại là ra IP 42. ngay check ra được nơi mình đang ở mình bái làm sư phụ :D

kiểu này chắc bác dính cookie rùi :)

Nếu IP này hoạt động thời gian trong vòng 1 tuần trở lại đây thì khả năng trùng rất thấp

Nghe bác legialoc vào giải thích mà chả biết giải thích như nào nữa, cả ngày cày PPD chứ có hack hiếc gì đâu chứ :((

nhà mình dùng mạng chung với sinh viên trọ nữa chứ không phải một mình mình dùng, không biết phải vậy không hay do ip động ( khoản mạng mẽo cũng chả hiểu lắm) chứ cũng chả biết giải thích thêm thế nào nữa. Tùy mấy bác mod xử lý thui :-s

các bác cứ mù tin học như iem thì tốt rồi, chả biết hack hiếc là gì. thế là khỏe, cứ capcha mà làm giàu

em cũng đã từng 1 lần bị thằng nào nó vào được GMail , nhưng chỉ vượt được lớp bảo mật thứ nhất còn sang lớp thứ 2 thì nó ko qua được . Dù gmail đó chả có gì quan trọng cả nhưng cũng là 1 lời cảnh báo để đề phòng

Lần trước mình còn nhận được tin nhắn từ gmail có nội dung là chúng tôi đang cố gắng ngăn chặn 1 cuộc truy cập bất hợp pháp vào tài khoản gmail của bạn có địa chỉ ip ở mỹ @@

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week