Không giỏi toán thì ngu?.?

makingmoney

Senior
Reactions
157
MR
0.001
(MegaFun) - Một chàng trai có nickname là duhocsinhmy chia sẻ: "Đa số người Việt Nam tin rằng học giỏi Toán là thông minh. Người Mỹ không học giỏi Toán -> họ ngu. Thực tế lại chỉ ra rằng, người Mỹ không hề ngu, nhưng họ không giỏi Toán. Vậy, họ giỏi cái gì?".
[video=youtube_share;GFuSbUeERd4]http://youtu.be/GFuSbUeERd4[/video]
Mình cũng là 1 đứa đam mê toán nhưng nghe thèn này nói sao thấy....:binhsua09::binhsua09::binhsua09:

theo tôi giỏi văn mới là thông minh chứ giỏi toán mà thông minh cái gi? chac thông minh hơn chuột tí...

ở đâu mới ra thế.....
chủ top cứ yên tâm mà theo đam mê của mình, ko việc gì phải nghe ra nghe vào. thằng trog clip nó cũng bị ném đá nhìu rồi, thông cảm nó qua đó bị tự kỷ nên mới vậy đó.......
nó còn 1 cái clip gì nói về Ams nữa, bệnh lắm....

toán là tư duy logic, còn văn học là phản ánh trí tưởng tượng của bạn, sao so sánh đc :|

đã gọi là thông minh thì nó là tố chất, liên quan gì tới văn với toán :|

ngày trước chưa có văn với toán thì ng ta ngu hết ah

đồng ý.. tớ cũng thấy văn hay, ăn nói khéo mới là thông minh ;))
toán chẳng qua là 1 đám các quy luật ng` ta định sẵn ra, gây khó dễ để mình có cái mà giải thôi.. tớ programmer đây mà lúc đi học cấp 3 toán toàn 5-6 :))

ở đâu mới ra thế.....
chủ top cứ yên tâm mà theo đam mê của mình, ko việc gì phải nghe ra nghe vào. thằng trog clip nó cũng bị ném đá nhìu rồi, thông cảm nó qua đó bị tự kỷ nên mới vậy đó.......
nó còn 1 cái clip gì nói về Ams nữa, bệnh lắm....
tôi hỏi bạn ở đâu ra thì có nhìn lại số post đi cưng, mỗi ngườii có mỗi suy nghĩ khác nhau, nếu áp dụng ngoài đời thực mấy đúa giỏi toán nói chuyên hơn mấy đúa giỏi văn không? giỏi toán chỉ làm kế toán đối mặt vói mấy con số thôi chú chưa hẳn là thông minh đâu nha cưng...

tôi hỏi bạn ở đâu ra thì có nhìn lại số post đi cưng, mỗi ngườii có mỗi suy nghĩ khác nhau, nếu áp dụng ngoài đời thực mấy đúa giỏi toán nói chuyên hơn mấy đúa giỏi văn không? giỏi toán chỉ làm kế toán đối mặt vói mấy con số thôi chú chưa hẳn là thông minh đâu nha cưng...

tớ học bình thường :|

lớp tớ có 1 đứa văn toán gì cũng giỏi, ngày chỉ ăn vs học, học bổng, học sinh giỏi gì nó cũng hốt, giờ đang du học

hồi lớp 12 tớ dẫn đi chơi chỉ cây ổi hỏi cây gì ko biết, theo bạn nó thông minh hơn tớ ko

tớ học bình thường :|

lớp tớ có 1 đứa văn toán gì cũng giỏi, ngày chỉ ăn vs học, học bổng, học sinh giỏi gì nó cũng hốt, giờ đang du học

hồi lớp 12 tớ dẫn đi chơi chỉ cây ổi hỏi cây gì ko biết, theo bạn nó thông minh hơn tớ ko
châc là người ta dân sai thành bạn dẩn về vùng quê của bạn chỉ tùm lum ai mà biết? vi dụ như bạn dẩn bạn của ban ở TPHCM về tĩnh xô họ xuống song thì bạn ấy không biêt lội thế là không thông minh ah?

Toán ngày xưa nó khác toán bây giờ chứ nhỉ, toán bây giờ chỉ toàn học thuộc lòng thôi. Mấy thi sĩ ngày xưa toàn thi văn đấy chứ ko thấy thi toán.

châc là người ta dân sai thành bạn dẩn về vùng quê của bạn chỉ tùm lum ai mà biết? vi dụ như bạn dẩn bạn của ban ở TPHCM về tĩnh xô họ xuống song thì bạn ấy không biêt lội thế là không thông minh ah?

đấy, chính bạn cũng đã tự chứng minh nhé .

ko lẽ thông minh của bạn chỉ gói gọn trong văn vs toán, người ta học cái khác thì ko thông minh, ng ta ko đi học thì ko thông minh

nó học khảo cổ thì có thông minh ko :| , nó chuyên đi rừng thì có thông minh ko

thậm chí nó làm phụ hồ cũng nói nó ko thông minh ah

tư với chả duy :|

ôi, sợ quá, đem post ra khoe sợ quá..hixhix, k có ý kiến gì thêm ;))
nhìu post nên pro mình newbie ;))

không phải là manh động mà là có mấy bạn nói chuyên không logic nên phải nhấn mạnh câu văn zay mà....

logic kiểu học giỏi toán or văn là thông minh =))

logic gì đây, logic cấp 2, cấp 3 ah =))

hồi mình đi học cũng nghĩ y như thế =))

đấy, chính bạn cũng đã tự chứng minh nhé .

ko lẽ thông minh của bạn chỉ gói gọn trong văn vs toán, người ta học cái khác thì ko thông minh, ng ta ko đi học thì ko thông minh

nó học khảo cổ thì có thông minh ko :| , nó chuyên đi rừng thì có thông minh ko

tư với chả duy :|
ở dây tui chỉ so sánh thực tế chứ không ví dụ như bạn. ở đây người ta chỉ nói nếu học toán giỏi là thông minh, còn tôi cho rằng không phải như thế, nếu dem so sánh giữa văn và toán thì văn sẽ hơn toán. còn muốn biết thông minh hay không phụ thuôt vào chỉ số IQ cua mõi người cao hay thắp do duy chuyền. này giờ tui thấy có nhiều bạn nghiên về phía văn nhiều hơn rồi đó....

ở dây tui chỉ so sánh thực tế chứ không ví dụ như bạn. ở đây người ta chỉ nói nếu học toán giỏi là thông minh, còn tôi cho rằng không phải như thế, nếu dem so sánh giữa văn và toán thì văn sẽ hơn toán. còn muốn biết thông minh hay không phụ thuôt vào chỉ số IQ cua mõi người cao hay thắp do duy chuyền. này giờ tui thấy có nhiều bạn nghiên về phía văn nhiều hơn rồi đó....

mình cũng nhấn mạnh với bạn là giỏi toán hay văn ko được gọi là thông minh, đó là rèn luyện

thông minh là tố chất =))

thôi ra thôi chị tigon ơi, cãi làm gì cho mệt, thấy có số post k mà cũng so sánh chắc là nghĩ là pro trog 4rum này đây mà
tôi hỏi bạn ở đâu ra thì có nhìn lại số post đi cưng
ôi pro quá, ngưỡng mộ quá, 288 post cao quá đi

logic kiểu học giỏi toán or văn là thông minh =))

logic gì đây, logic cấp 2, cấp 3 ah =))

hồi mình đi học cũng nghĩ y như thế =))
còn vấn đề ai nói chuyên logic hay không thì bạn tự đọc đi không cần giải thích. nếu nói thực tế về thông minh thì dù cho 1 người có trình độ cao học đi nũa nếu kém thông minh mà gặp 1 người thông minh thì chua hẳn người có học thông minh hơn người chua tưng đi học. tóm lại thông minh tụ phát chứ không phải học trên sách vở, học trên sach vở gọi là hiểu biết thôi chú không hẳn gọi là thông minh....

---------- Post added at 03:07 PM ---------- Previous post was at 03:05 PM ----------

thôi ra thôi chị tigon ơi, cãi làm gì cho mệt, thấy có số post k mà cũng so sánh chắc là nghĩ là pro trog 4rum này đây mà

ôi pro quá, ngưỡng mộ quá, 288 post cao quá đi
uh giỏi toán thì tính dùm đi 288-12= bao nhiêu thê?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
422,547
174,831
Latest member
gamedoithuongo1

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom