Ask Không truy cập được vào site từ mạng nhà, nhưng dùng VPS thì được

minandmax

Junior
Reactions
114
MR
0.008
Mình dùng gói internet megavnn của VDC. Hôm nay truy cập vào site thì toàn báo "The connection has timed out", trong khi đó truy cập từ VPS thì vẫn bình thường. Có bạn nào gặp tình trạng như vậy chưa? và nguyên nhân là do sao nhỉ?

Reactions
1,965
MR
0.001
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
cái này thì bạn xem lại cái TCP hoặc máy bị virus, trước cũng có lần bị virus kiểu thế này ko dùng mạng dc yahoo hay bất kì thứ gì ,vậy mà vào skype được
Bạn thử cài lại máy xem :|

Reactions
200
MR
0.023
Chat with me via Skype
đó là do mạng đấy bạn. mình đang dùng megavnn không thể vào 1 số trang web ví dụ như mmo4vn. bạn dùng cái này nhé: ftp://mydati.com//download/hss-win/HSS-1.37-install-anchorfree-76-conduit.exe
Nếu có xuất hiện hộp thoại hỏi về cài đặt driver thì bạn chọn Continue Anyway.

Khi cài đặt xong và chạy chương trình, khi icon Hotspot Shield ở thanh taskbar chuyển sang màu xanh thì máy tính của bạn đã được tham gia VPN và có thể truy cập vào facebook.
Nếu icon Hotspot Shield ở thanh taskbar là màu đỏ thì hãy turn on Hotspot Shield bằng cách right click vào icon Hotspot Shield chọn Connect/On

P/s: Có thể trình duyệt hiển thị một hình ảnh quảng cáo trên mỗi trang web. Bạn có thể sử dụng add-on Adblock Plus của firefox để block nó.

Good Luck!

chungkjmchjch

Newbie
Reactions
38
MR
0.000
bạn đổi lại dns là vào được .

vd dns google :
8.8.8.8
8.8.4.4
vẫn để thế mọi ngày vẫn BT sáng nay cũng bị vậy.từ hôm qua chưa tắt máy.mạng như...

---------- Post added at 11:40 AM ---------- Previous post was at 11:39 AM ----------

bạn đổi lại dns là vào được .

vd dns google :
8.8.8.8
8.8.4.4
vẫn để thế mọi ngày vẫn BT sáng nay cũng bị vậy.từ hôm qua chưa tắt máy.mạng như...

bebebe

Newbie
Reactions
285
MR
0.000
vứt thằng VNPT đầu tiên , sau đó đến FPT . Mạng nào ít bị rắc rối nhất thì xin thưa là SCTV hoặc CMC :)) Tớ thì tớ xài cả 2 :)) nên đổi nhà mạng đi nhé .

hehe thix thì bác cứ vác chai XO xuống đây em ra vườn bắt con gà vô làm thịt nhâu haha nếu đi đông thì lại làm thịt con chó !

Ko ăn thịt chó , tiết canh . . . bữa đi ăn tiệc người bạn , đãi món tiết canh vịt nguyên dĩa thật là bự , ăn đc vài miếng , tối nôn quá trời . Xin kiếu luôn . Còn XO :)) ko có XO :)) Có V.S.O.P xách tay nguyên thùng 18 chai xài từ từ , rượu ở VN nói thật chứ chả biết đường đâu mà lần , ở siêu thị mà còn bán hàng giả nữa thì tin ai nổi đây . Rượu nhái mà toàn bán giá ngoại , khó đỡ :( Cứ xách về như thế cho lành :D

---------- Post added at 05:12 PM ---------- Previous post was at 05:10 PM ----------

ông taducthang vô đi kìa ! đi xe khách cũng được ! ở chơi vài ngày ! k nghe bác bebe có 4,5 cái KS ahh !

:)) phòng mình là hàng cao cấp , giảm giá 50% cho member , chỉ còn 300k/đêm :D Mà ló mặt ra là lộ hàng nên sống ẩn dật cho lành :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,022
176,514
Latest member
top5nhacaicom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week