Kiểm tra xem paypal thuộc nước nào ?

KnightFlyCn

Hero
Verified
Reactions
723
MR
0.040
Có thể kiểm tra xem paypal thuộc nước nào ko vậy mọi người, mình fake ip để chơi site vì nó cấm VN , nhưng giờ add paypal để nhận tiền thì sợ nó phát hiện ra paypal việt nam .

chỉ có US vs Non US thì phải :confused:

Bên thứ 3 thì không thể nào check được Info PP của mình đâu.

Nhưng ví dụ cái tên PP của bạn là Nguyen Van A chẳng hạn thì khi tạo invoice payment thì nó chả biết tỏng PP VN :D

Có thể kiểm tra xem paypal thuộc nước nào ko vậy mọi người, mình fake ip để chơi site vì nó cấm VN , nhưng giờ add paypal để nhận tiền thì sợ nó phát hiện ra paypal việt nam .
ko kiểm tra đc

Chỉ hiện US hoặc No US

nhưng nhìn cái tên biết thừa VN

Bên thứ 3 thì không thể nào check được Info PP của mình đâu.

Nhưng ví dụ cái tên PP của bạn là Nguyen Van A chẳng hạn thì khi tạo invoice payment thì nó chả biết tỏng PP VN :D
mình đang thắc mắc vấn đề này ... có thể nào đổi tên hiển thị để nó ko biết gửi cho tên nào ko bạn
tức là cái tên mà mình muốn cho nó thấy thôi .. còn tên thật tất nhiên vẫn là tên mình

có cách nào đổi tên để nó ko biết ko bạn
tất nhiên là đổi tên đối với nó thôi .. còn tên thật mình thì ko đổi

ko có bạn, nó check kỹ thì chịu, chứ nó mà qua loa, qua quýt thì chưa sao, cố dc tới đâu thì cố, khi nào ko cố dc nữa thì tính tiếp

từ email có thể biết đc chính xác country luôn nhé, ko phải chỉ chung chung US với Non-US đâu
lúc reg email mà mình chọn country US thì bọn nó có biết đc ko cậu :-?

lúc reg email mà mình chọn country US thì bọn nó có biết đc ko cậu :-?

biết đc bạn, Paypal họ có cung cấp API cho developer để làm điều này. Thực ra cái chức năng chính của hàm API này là để xác thực xem address khách hàng cung cấp có trùng với address trên acc Paypal hay không (kiểu như billing & shipping address) đó. Tuy nhiên kết quả trả về từ Paypal sẽ kèm theo cả country code của acc paypal đó nên họ cũng biết đc Paypal đó là nước nào luôn. Bạn có thể tham khảo chi tiết ở đây https://developer.paypal.com/docs/classic/api/merchant/AddressVerify_API_Operation_NVP/

biết đc bạn, Paypal họ có cung cấp API cho developer để làm điều này. Thực ra cái chức năng chính của hàm API này là để xác thực xem address khách hàng cung cấp có trùng với address trên acc Paypal hay không (kiểu như billing & shipping address) đó. Tuy nhiên kết quả trả về từ Paypal sẽ kèm theo cả country code của acc paypal đó nên họ cũng biết đc Paypal đó là nước nào luôn. Bạn có thể tham khảo chi tiết ở đây https://developer.paypal.com/docs/classic/api/merchant/AddressVerify_API_Operation_NVP/
Ok thanks cậu nhé. Nói chung là chơi với PP thì thành thật tốt hơn là muốn qua mặt nó ^^

Announcements

Forum statistics

Threads
422,654
174,943
Latest member
nha1uyen96

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back