kiến thức căn bản về cách test và giữ priority 0

vientrinh

Newbie
Reactions
816
MR
0.000
Mình viết bài này với mục đích hỗ trợ cho anh em newbie tăng thu nhập về nghề cạp. Ngõ hầu được đóng góp một chút điều kiện cần để anh em có việc làm ổn định mà không có ý gì khác. (Mình vào nghề này từ lúc ra trường được 2 năm lúc đó đang thất nghiệp - năm 2009)

Với những topic trước đây anh em cũng từng đóng góp với những kinh nghiệm quý báu, nhưng còn chung chung, chưa rút ra được quy luật cụ thể bằng những con số. Vì vậy có những account mới test cùng lúc cái thì về 0 cái thì về 6,7,8,9; account có priority 0 rồi thì đánh vài chục hoặc vài trăm code tiếp theo thì lại rớt ưu tiên ngay, tại sao vậy? Để trả lời cho câu hỏi này, hôm nay mình và các bạn cùng nhau chia sẻ nhé. Đây là những kinh nghiệm xương máu trong 3 năm vào nghề của mình, đồng thời là kinh nghiệm của các mem từ Phi-lục-tân, Nam-duơng, Mã-lai-á, A-lạp-bá; Ấn Độ...từ khi mình còn làm chung dự án với họ. Ở đây, mình chỉ đúc kết lại. Mong anh em chém vừa phải !!!

Những anh em nào kiếm thêm bằng việc kinh doanh account priority 0, mình chân thành xin lỗi trước nhé vì lợi ích chung của cộng đồng dân cạp.

I/ Cách test pri 0 hiệu quả: (tỷ lệ thành công của mình là 99,99%)
1/Múi giờ qui định để test: từ 2 đến 5h 3o' sáng (giờ VN). Các múi giờ khác nếu pri 4 có load thì tỉ lệ về 0 là hên xui.

2/Tốc độ dùng soft (speed) tương thích với điều kiện pri 4 load đều:
-Dưới 10: 1 acc
-10 đến 14: 2 acc
-15 đến 18: 3 acc
-19 đến 24: 4 acc
-25 đến 28: 5 acc
-29 đến 34: 6 acc
-34 đến 38: 7 acc
-39 đến 45: 8 acc (Tốc độ này ở trong nước chưa thấy ai, riêng ở Nam - Duơng đã có men sở hữu kỷ lục này)

3/Cách thức và các giai đoạn test:
3.1. Giai đoạn trước cập nhật:
- Không quan trọng về tốc độ, giờ load và lần đăng nhập (tránh để time out và sai nhiều)
- Mỗi acc đánh được khoảng 190 đến 200 code, lập tức thoát ra, tuyệt đối không được đánh thiếu hoặc thêm bất kỳ code nào so với khoảng này cho lần đăng nhập quyết định tiếp theo.
- Khi thoát ra, để ít nhất 15 phút (kể từ khi thoát ra) mới được đăng nhập lại.
3.2 Giai đoạn cập nhật:
- Sau khi hoàn thành các bước 3.1, căn cứ vào speed của mỗi người để đăng nhập acc cho tương thích, theo múi giờ trên nếu thấy pri 4 load đều thì đăng nhập và tiếp tục test.
- Mỗi acc chỉ gõ thêm từ 60 đến 80 code nữa thì lập tức thoát ra khỏi soft, không được gõ thêm và đợi cập nhật pri.
Đây là giai đoạn quan trọng, khi đánh bạn phải chú ý không được đánh sai, xác suất càng nhỏ càng tốt. Vì soft hay bị lỗi nhận diện code (hiện dấu than đỏ) newbie nên test solo từng acc trên web thì tốt hơn. Hiện tại soft của bạn Xuân Đức đã hạn chế được dấu than đỏ (win XP) nhưng vẫn còn lặp code vì vậy tỉ lệ thành công còn phụ thuộc vào soft ở giai đoạn này. (Mình đang dùng soft của Ấn độ không hội đủ điều kiện như soft Xuân Đức nhưng nó hiện đúng code trên web không bị lỗi gì ngoài khi Admin Pix bann acc sảng tai)
- 30 phút sau khi hoàn thành việc test bạn vào group chủ mà vui vẻ với thành quả này.

II/ Cách giữ pri mới test hiệu quả:
- Ở lần đăng nhập tiếp theo (acc đã là pri 0, tùy theo speed tương thích để đăng nhập số acc) bạn phải gõ cho tới khi nào mỗi acc đạt số code trên 1000 mã mới được nghỉ. Tuyệt đối không được paul và login, logout trong thời gian này.
- Acc trên 1000 code mỗi lần đăng nhập bạn phải làm việc ít nhất mỗi acc phải được 500 code nữa rồi mới nghỉ, cứ như vậy cho tới khi nào mỗi acc lên đến 3000 code thì yên tâm vì cũng khó rớt pri.

Như vậy, phải cần những yếu tố khách quan nữa bạn mới thành công trong việc giữ pri như chất lượng soft, mạng, code load đều hay không...Theo mình các bạn nên dùng 3G Viettel, đăng kí gói 120, sau khi hết 2G thì vẫn chạy pix rất ổn định, login 10 acc trên soft vẫn chạy nhanh như điện.

Chúc các bạn thành công, kiếm nhiều $ để trang trải cho cuộc sống. Hãy test rồi thanhk cũng chưa muộn. Thân!!!

Last edited by a moderator:
viết nhiều quá,có mỗi 1 cách thôi,gõ đến 200 code,out ra tầm 5 phút gõ thêm 40 50 code nữa,out ra ko cần nó cập nhật pri
thế là xong,chả cần căn múi giờ làm gì cả

viết nhiều quá,có mỗi 1 cách thôi,gõ đến 200 code,out ra tầm 5 phút gõ thêm 40 50 code nữa,out ra ko cần nó cập nhật pri
thế là xong,chả cần căn múi giờ làm gì cả

bạn thử đi sai múi giờ thì chuyện 100% về 0 là hên xui. thân

bạn thử đi sai múi giờ thì chuyện 100% về 0 là hên xui. thân

xin nói với bạn tớ vẫn làm thế đó,1 id test tớ còn gõ 3 lần,1 lần tầm 11h gõ đc bao nhiêu thì gõ rồi đi ngủ,sáng dậy 6h gõ thêm đến 200 code,rồi out 5 phút ,gõ lần cuối,mà vẫn về 0 ầm ầm đó,1 group 5 id,ít nhất là 4 ,còn ko là cả 5 id về 0 ,có khi còn cả id chủ group về 0 luôn đó.chốt 1 câu là múi giờ ko liên quan gì cả

bài viết cũng khá hay. Thía hum qua tui có 2 acc pri 0 0 code. log vào đánh lên 500 code đúng 99% cả 2 nhảy lên pri 5 và 6 trong khi vẫn chưa pause stop out soft lần nào là thía nào

- Ở lần đăng nhập tiếp theo (acc đã là pri 0, tùy theo speed tương thích để đăng nhập số acc) bạn phải gõ cho tới khi nào mỗi acc đạt số code trên 1000 mã mới được nghỉ. Tuyệt đối không được paul và login, logout trong thời gian này.
- Acc trên 1000 code mỗi lần đăng nhập bạn phải làm việc ít nhất mỗi acc phải được 500 code nữa rồi mới nghỉ, cứ như vậy cho tới khi nào mỗi acc lên đến 3000 code thì yên tâm vì cũng khó rớt pri.
Cái này khó à nha, newbie, log 3 acc vào gõ, mỗi acc gõ phải dc 1000 code, mỗi h gõ dc 800code ---> ngồi gần 4 tiếng ko pause, hic:binhsua10:

cái này mình thấy chỉ khoảng 80%, 20% còn lại là may mắn :D

mình hay test có 2-3 id à mà gõ liên tục tới 300-400 mới nghĩ đều về 0 hết, còn id trên 3k rồi thì khả năng lên pri vẫn có mà, mình gõ tè le hết cái lên 2,3,4,5 cái cứ 1 hoài luôn, vấn đề là hên xui =]]

bài viết cũng khá hay. Thía hum qua tui có 2 acc pri 0 0 code. log vào đánh lên 500 code đúng 99% cả 2 nhảy lên pri 5 và 6 trong khi vẫn chưa pause stop out soft lần nào là thía nào
khi test id gõ liền mạch mới chính là cách hên xui nhất

các bác cho em hỏi test pri kiểu đó thì khi đánh dc 200 code tỉ lệ sai là bao nhiu % thì mới có thể thành công dc... Tại em thấy nhiều khi nó ra code khó đánh ( chữ nghiêng khó nhìn, hay chữ tàu...) or chữ bị cắt đầu đuôi... Vậy thì có cách nào để tránh việc đánh sai hok

Bạn vào group chủ xem so với lúc trước pri 0 thì nó sai bao nhiêu?
bạn nên căn cứ số nhập trên soft và số code mà pix cập nhật nhé, pix sẽ không cập nhập những code sai (anh em hay gọi là điểm ẩn đấy)

cái này mình thấy chỉ khoảng 80%, 20% còn lại là may mắn :D

mình hay test có 2-3 id à mà gõ liên tục tới 300-400 mới nghĩ đều về 0 hết, còn id trên 3k rồi thì khả năng lên pri vẫn có mà, mình gõ tè le hết cái lên 2,3,4,5 cái cứ 1 hoài luôn, vấn đề là hên xui =]]
mình vừa có cái ID 8k, hum qua từ 1 lên 5, nản

bạn nên căn cứ số nhập trên soft và số code mà pix cập nhật nhé, pix sẽ không cập nhập những code sai (anh em hay gọi là điểm ẩn đấy)
Trước khi nó pri 0 số pic của nó là 0. Do 2 Id này tui được cấp cho. Chứ không phải tui test nó xuống 0. cũng không biết tại sao số pic0 mà pri lại là 0 được

Sao mình gõ đến 250-260 code thoát ra <chờ tý về 0 hết đã xịt mấy đâu :)) Cứ thế mà chiến cho lành

Trước khi nó pri 0 số pic của nó là 0. Do 2 Id này tui được cấp cho. Chứ không phải tui test nó xuống 0. cũng không biết tại sao số pic0 mà pri lại là 0 được
Vì chủ group của bạn đã reset điểm :D

---------- Post added at 01:21 PM ---------- Previous post was at 01:20 PM ----------

Tui gõ liên tục trên soft lên khoảng 230pic/acc nó cũng về 0 đó thôi. tóm lại là hên xui thôi!
Thanhs chủ thớt!

hình như pix nó cập nhật cả code sai + đúng của các ID member trong ID chủ group mà nhỉ ?

đúng múi giờ thì nó vẫn hên xui lắm bạn à.Trc giờ toàn test thế.Ngày trc từng khẳng định 100% nhưng sau mới thấy nó hên xui dữ.Nhưng nói chung 10acc xịt nhiều nhất là 2-3.

---------- Post added at 01:46 PM ---------- Previous post was at 01:39 PM ----------

Về việc giữ pri đến 1k code mình làm hoàn toàn khác
Mình gõ mỗi acc được chừng 20-25 phút rồi out ra để 1 thời gian khá lâu thường thì trên 2 tiếng vô lại gõ tiếp.Thế mà pri giữ khá ổn
Cách bạn mình cũng từng thử.Nhưng thông thường vừa test xong.nếu log 2 acc pri0 vào gõ.Chắc chắn đến phút 45 sẽ có 1 acc ra đi.Chắc tại mình gà hichic

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,637
Latest member
Annamgourmet

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week