[KN] Con đường chiến binh MMO

Status
Not open for further replies.

dinhbuu144

Banned
Reactions
1,867
MR
0.000
 Nghe những khái niệm đầu tiên về MMO đến từ hơn 2 năm trước thuộc offer, ở cái ngày mà chưa hiểu cả offer là gì, làm cho ai và làm để làm gì... lúc đó có mấy tay admin hút máu cực thâm hậu, số tiền thu được rất ít ỏi nên quyết định nghỉ. Rồi rảnh rỗi nhiều nên cũng Kiếm Thế, cũng cày tiền vạn như bác Nolove, nhưng bác đem bán còn mình thì để lên đời :D. ở đây mình có quen 1 người bạn, con gái, và rất thân thiết, thân nhất trong KT, đi đâu cũng có cặp làm cả SV đều biết luôn. Rồi đến 1 ngày, có thằng từ đâu đến, lừa đảo + chửi xúc phạm lăng mạ bạn ấy, kết quả thật ko thể tưởng được mà hi vọng có 1 vụ tương tự ở MMO nhưng ko phải là bạn của mình :( : thằng đó vào viện còn bạn bị giam. Còn lại 1 mình, trở nên buồn, quyết tâm kiếm gì đó làm cho khuây khỏa. xác định là làm online chứ không ra ngoài.

 Rồi bắt đầu google search, và đa số là:”tuyển nhân viên kiếm tiền online..” đại loại thế. Thôi làm đại thử xem. Rồi biết đến MMO4ME qua 1 người bạn, bắt đầu gắn bó với MMO4ME và MMO từ đấy với ngành nghề captcha. Lúc đó là đầu năm 2012 theo dương lịch.

 Ban đầu là pixprofit, cái thời mới gõ captcha sao mà khổ thế. Gõ sai, gõ chậm, không đúng cách ... thành ra mỗi ngày chẳng kiếm được bao nhiêu, nhưng cũng rất vui vì đã kiếm được những đồng tiền đầu tiên. Mặc dù pix pay ngày rất đều nhưng hồi hộp lắm, vào 4rum hỏi lung tung kết quả bị bác Mirinda giam cảnh cáo :(.

 Lúc đó còn gõ 5 hay 6 ngón gì đó. “Chậm quá phải cải thiện thôi!”. Bắt đầu tập tành gõ 10 ngón. Dám chắc đối với nhiều người chuyển thói quen gõ bàn phím là 1 điều rất khó khăn, chậm chạp và nhầm lẫn triền miên. Nhưng không hiểu nhờ ý thức thôi thúc kiếm tiền hay gì mà đã thành công. Quá trình tốn khoảng 1 tháng để đạt được speed hơn ban đầu với 10 ngón và không cần nhìn bàn phím. Đánh dấu 1 trong những mốc nỗ lực thay đổi bản thân.

 1 thời gian sau pix bước vào thời kỳ khủng hoảng, thay đổi triền miên. Chán đi tìm cái khác, thì gặp SEOsprint. Làm với nó cũng được kha khá, cũng tự viết 1 cái tool đầu tiên cho công việc của mình. Có lẽ đó là đóng góp duy nhất cho MMO đến giờ :).

 Rồi 1 thời gian nghỉ MMO do việc học căng quá. Quay lại thì nó cũng thay đổi nhiều không còn như trước nữa. Lần này chuyển sang mò offer. Đến giờ thì cũng biết làm ổn nhưng thu nhập chưa được bao nhiêu vì...hơi bị lười + học nhiều ít time rảnh.

 Ko máu me ***, invest, HIYP hay các ngành mạo hiểm như các pro nên cũng không có nhiều thăng trầm lắm mà cứ tà tà đi tới. Cũng chưa bị scam cú nào và hi vọng sau này cũng thế. Nhưng từ MMO và MMO4ME bản thân mình đã học được rất nhiều điều. Vì còn đi học nên không có nhiều thời gian lắm cho MMO, và cũng chỉ muốn kiếm thêm ít tiền phụ chi tiêu và tìm hiểu thêm về.internet, bớt thời gian rảnh có thể sinh nông nổi chứ không đặt nặng vấn đề cơm gạo nên khá nhẹ nhàng thoải mái. có lẽ học CNTT thì MMO sẽ còn đi theo dài dài nữa.

 Vì viết văn từ cấp 1 đến cấp 3 luôn nằm diện ngắn nhất lớp và điểm thấp nhất lớp nên không có gì hơn là những lời bt. Mong mọi người ném ít gạch thôi ạ :). Cuối cùng chúc mọi người ở MMO4ME luôn mạnh khỏe và kiếm thật nhiều tiền.

...Vì viết văn từ cấp 1 đến cấp 3 luôn nằm diện ngắn nhất lớp và điểm thấp nhất lớp nên không có gì hơn là những lời bt. Mong mọi người ném ít gạch thôi ạ :). Cuối cùng chúc mọi người ở MMO4ME luôn mạnh khỏe và kiếm thật nhiều tiền

1 điểm về chỗ :binhsua01:

2 điểm về chỗ quỳ gối, đúng dân cntt khô khan viết văn dở quá, giống.... mềnh

hic tham gia cho có phong trào lót đường cho các hot girl vào event viết văn để ae còn đọc chứ

văn quá dở , ngày mai hẹn phụ huynh em lên phòng ban giám hiệu gặp thầy hiệu trưởng

cái này là bài gì thế nhỉ... chắc mình cũng làm 1 bài quá... có công bố giải chưa?

Dù là MMO hay bật cứ công việc gì khác thì kiếm được đồng tiền quả thật không dễ :))

hihi, sao ko viết = c# rồi mã hóa MD5 ra có phải đọc hay hơn ko nào.:binhsua06::binhsua53::m095:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,464
173,634
Latest member
vuka8888

Most viewed of week

Most discussed of week