SCAM Lại scam bằng cách fake yahoo

justicenzy

Newbie
Reactions
0
MR
0.003
Chào các bạn ,
Mình là newbie vừa mất 200$ do không chịu nhìn kỹ nick yahoo

Nick Yahoo : r2steams.exchange

Chuyện muôn thuở của MMO!!! Thôi chia bùn cùng thớt :rolleyes:.. Hy vọng thằng scam ăn tiền nó nghẹn chết @@

Cho mình hỏi làm thế nào báo cáo scam , em muốn tố cáo tranwmz

Trích copy:

Đáng tiếc là mình block nick tranwmz nên ko lấy lại lịch sử chat với nick tranwmz , nhưng trước đó mình có copy cho trunggian247 xem

tranwmz gửi cho mình nick linhdung1199 ---> SCAM ( đúng phải là linhdung1991 )

Lần sau trc khi giao dịch thì copy và paste cái nick đag giao dịch vào nhờ anh gu gồ ảnh đánh giá xem có đáng tin hay không cái đã nhé. :cool:

---------------------------------------------------------------------------------------||||----------------------------------------------------------------------------------------
planetofbets.com: *** Bằng WMZ,PM,OkPay,EgoPay

-----------------------------||||-------------------------------
Site PTC Uy Tín Nhất Hiện Nay :
Neobux.com

Probux.com

Nếu nick chưa add, mà hiện đúng nick như trên mmo thì sao gọi là fake đc nhĩ
mick hiện thị khi chat của yahoo có thể khác với nick thực của nó mà cậu.:p

---------------------------------------------------------------------------------------||||----------------------------------------------------------------------------------------

Neobux.com

Probux.com

mick hiện thị khi chat của yahoo có thể khác với nick thực của nó mà cậu.:p

Neobux.com

Probux.com

Nhưng ý mình là nick đang chat mà chưa add vào list ấy, chứ add vào list thì có thể dùng tên thay thế -> cái này fake giống nick thật đc, chứ chưa add thì chỉ có cách fake như chơi chữ thôi, như thêm bớt đảo chữ,...

Còn ở trên nick chưa add, lại giống y nick trên forum, ko có thêm dấu chấm, 2 chấm hay khoảng trắng j cả.

Cơ mà bạn đang spam à, vãi cả chèn link vào box report, cẩn thận ăn ban

Lại là fake yahoo. Có khi phải kiến nghị tất cả các bác làm dịch vụ chuyển sang dùng skyper đi..chứ cứ ntn ko đc

Báo cáo các bác là mình có add nick tranwmz trước , cũng như không rõ nick chat ở trên là thật hay giả , cho nên mình ko dám khẳng định tranwmz scam , nhưng mình đề nghị các bác giao dịch qua trunggian247 cho chắc ăn , nhất là với tranwmz

tận dụng cơ hội cuối năm bọn scam lộng hành dữ lắm anh em nên cẩn thận khi giao dịch, sáng vừa rồi vì một chút chủ quan mà mình bị mất 420k với nick yahoo nguyenthanhsang1985 và trung gian yahoo : linhdungvn1991, theo mình khi giao dịch chúng ta nên vào box trung gian chủ động copy nick của các trung gian add hết vào yahoo của mình để ngừa trường hợp có kẻ giả mạo trung gian, lúc sáng định vào box trung gian kiểm tra nick linhdungvn1991 đúng lúc có người mua hàng đi bán hàng nên lỡ quên kiểm tra mất toi 420k , bán hàng có 10k mà mất 420k cuối năm xem như của đi thay người :rolleyes:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,512
173,690
Latest member
helo88in

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week