Làm thế nào để Cạp nhanh hơn???

Status
Not open for further replies.

duongchuot

Legendary
Solutions
1
Reactions
1,979
MR
44.808
$75.00
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
__________Làm thế nào để Cạp nhanh hơn???__________

__Với ace gõ Pix nói riêng và với ace Cạp nói chung thì tốc độ gõ Code ảnh hưởng rất nhiều đến thu nhập của bạn. Nếu ai gõ nhanh thì thu nhập được nhiều hơn so với những người gõ chậm. Vậy làm thế nào để gõ Code cho được nhanh???

__Theo như trong một topic thống kê về tốc độ gõ của tất cả mọi người thì phần lớn mọi là từ 700 đến 1k code/h. Nhưng cũng có những Pro với tốc độ gõ lên đên 1k6 đến 1k8 code trên giờ. Vậy bí quyết nào để họ có được những tốc độ như thế???

__Sau đây là một vài kinh nghiệm của mình cũng như mình đã sưu tầm được trong vòng hơn 2 tháng gõ Pix vừa qua, chia sẻ cho mọi người đặc biệt là những newbie mới vào nghề để cải thiện thu nhập của mình.

+
Thứ nhất: Tập đánh máy bằng 10 ngón ( cái này các bạn có thể tự search) .
+
Thứ hai: Phải thuộc lòng bàn phím ( với CAPTCHA thì chỉ cần thuộc các phím số và phím chữ là đủ rồi).
+
Thứ ba: Trong khi gõ phải tập trung cao độ vào Code hiện trên máy, không suy nghĩ đến những việc khác :D
+
Thứ tư: Khi gõ không nên đắn đo với một code nào đó, thời gian bạn đắn đo với code đó thì bạn đã có thể gõ được 3,4 code khác rồi, vì vậy luôn tự tin vào code mà mình đã gõ.
+
Thứ 5: Nên biết chút ít vốn tiếng anh vì phần lớn code là Tiếng Anh.
+
Thứ 6: Nên tập thói quen ghi lại những kết quả cao mà bạn đạt được để phấn đấu đạt kết quả cao hơn trong những lần gõ tiếp theo.
+
Và cuối cùng: Bạn nên gõ thường xuyên, không nên ngày gõ rồi ngày bỏ, dần dần quen tay, quen mắt, thành quán tính thì cứ thấy code là gõ, không phải suy nghĩ nhiều.

_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+
_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+_+
Sau đây là một vài kinh nghiệm cũng như bằng chứng cho những tốc độ kinh khủng của những CAPTCHAER của Việt Nam :D

==========================

gõ từ từ thì e đc 1k/h có động lực tay nó xuất thần lên thì đc 1k2/h.
e chỉ gõ 8 ngón 2 ngón út và áp út cả e thấy ít khi xài đc
.
capt nó quằn quằn nhưng chơi tầm 1 tháng là quen liền á ngón áp út or ngón út tay trái xài nút sift linh hoạt là ok .
cái nào mà khó quá thì đừng suy nghĩ nhiều làm gì bừa luôn chứ k tốn times á cái nào số thì nên xài bảng số bên phải đừng xài bên trên tại hay bị nhầm lắm.

Hôm nay PIX load nhanh ghê
. Mọi hôm còn rảnh tay hút thuốc @@. Hôm nay chỉ xem được phim mà chưa làm được điếu nào
.
binhsua139.g

Lâu lắm pix mới load nhanh thế này :

Ko muốn show. Nhưng bác này muốn biết thì mình send 2 tấm để còn biết mà cố gắng thêm chứ nhiêu đó chưa là gì đâu

Mong tốc độ gõ của mọi người sẽ được cải thiện đáng kể sau khi đọc bài viết này ;)
Ai thấy hay, có ích thì THANKS em phát lấy tinh thần nhé ;)
[url=ymsgr:sendim?hikaru_2810]
DuongChuot[/URL]

Last edited by a moderator:
Topic tuyệt đó,nhất là hình ảnh minh họa sống động , 9 điểm :p

Nhìn các bác mà thấy hổ thẹn wá, phải phấn đấu thêm, đây là tốc độ trung bình của e.:binhsua162:

ây e đạt gần hết các chỉ tiêu và tốc độ tối đa 1100k :( gõ xong đi băng tay :(

Đúng đấy có công mài sắt có ngày nên kìm...:)
Hồi trước mình làm cố lắm mới dc 3k/ng
Sau này thì quá đơn giản,.bjo 1k/1h nên dễ hơn..hi
Cố lên các bạn ạ..
Theo mình thì tư thế ngồi gõ , bàn phím, và tập trung là quan trọng...
Ngày nào mà cũng gõ thì chắc chắn lên tay và rất nhanh,nhưng các bạn nên tham khảo các hình khó, kinh nghiệm gõ của nhiều người thì sẽ tăng tốc thôi..
Cố lên!!!

Cảm ơn nhé, thế này thì phải cố gắng nhiều rồi :D
Bây giờ vẫn còn chậm quá :(

Đúng đấy có công mài sắt có ngày nên kìm...:)
Hồi trước mình làm cố lắm mới dc 3k/ng
Sau này thì quá đơn giản,.bjo 1k/1h nên dễ hơn..hi
Cố lên các bạn ạ..
Theo mình thì tư thế ngồi gõ , bàn phím, và tập trung là quan trọng...
Ngày nào mà cũng gõ thì chắc chắn lên tay và rất nhanh,nhưng các bạn nên tham khảo các hình khó, kinh nghiệm gõ của nhiều người thì sẽ tăng tốc thôi..
Cố lên!!!

Hii chào mọi người,vừa test cái bàn phím mới gõ thích thật,êm và chuẩn.........Khuyên anh em nên đầu tư bộ bàn phím mới gõ ngon lắm,,Mặc dù mình cũng chỉ 900 code/1h thôi....
Happy earning!!!!!!!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,469
173,645
Latest member
Reho

Most viewed of week