Lời khuyên dành cho những nhà kinh doanh ngoại hối mới bắt đầu

amcenter

Banned
Reactions
3
MR
0.000
Đầu tiên, đừng bao giờ ảo tưởng! Bạn không nên lý tưởng hóa khả năng của mình cũng như những điều có thể xảy ra trên thị trường. Còn sau đây là một vài bí quyết đơn giản và thực tế dành cho bạn. Nó giống như một bản tóm tắt những nguyên tắc đầu tư cơ bản:

 Đừng bao giờ đầu tư đến đồng tiền cuối cùng và để mình ở tình trạng không thể bị thua lỗ. Bởi khi đó bạn sẽ gần như không thể đưa ra những quyết định khách quan. Áp lực tâm lý đó sẽ dẫn đến những kết quả kinh doanh tồi tệ. Bạn nên bắt đầu kinh doanh với số tiền mà nếu có mất nó thì bạn cũng không lâm vào bước đường cùng (vốn rủi ro). Chỉ mới vài thập kỷ trước đây, các câu hỏi về thu nhập và vốn rủi ro còn là những dòng bạn bắt buộc phải điền khi mở tài khoản giao dịch tại công ty môi giới. Giờ đây vấn đề đó đã được bỏ qua. Tuy nhiên, việc đánh giá khả năng tài chính vẫn là rất cần thiết khi bạn xây dựng kế hoạch quản trị rủi ro!

 Hãy coi tiền là phương tiện để bạn đạt được mục đích của mình chứ đừng lấy bản thân nó làm mục tiêu chính của việc đầu tư. Thực tế chỉ ra rằng những người có mục đích làm giàu nhanh chóng cuối cùng sẽ thất bại (không chỉ trên thị trường Ngoại hối mà ở tất cả các ngành kinh doanh khác). Hãy coi việc kinh doanh Ngoại hối là cơ hội tuyệt vời để bạn học hỏi và nâng cao kỹ năng của mình, đừng tập trung quá nhiều vào tiền bạc.

 Hãy tránh giao dịch trong một thị trường đang ở trong tình trạng không chắc chắn. Sau một chuỗi các giao dịch thành công trong một ngày, hãy tránh đừng thực hiện thêm các giao dịch khác chỉ vì bạn tin rằng mình sẽ tiếp tục thành công. Tôi không nhớ rõ lắm, nhưng một nhân vật nào đó đã nói: “Chỉ có những kẻ khờ mới giao dịch 24 giờ một ngày”. Phần lớn các nhà đầu tư cũng đồng ý với điều đó.

 Trên thị trường không có chỗ cho cảm xúc, tính bốc đồng, hoặc bướng bỉnh. Hãy là người thực dụng. Bạn cần kiểm soát được tình hình nếu không rất khó tránh khỏi sai lầm. Cảm xúc là kẻ thù không đội trời chung của bạn. Một điều tự nhiên là bạn không thể loại bỏ hết cảm xúc của bản thân, nhưng bạn cần phải hạn chế ảnh hưởng của nó tới quá trình ra quyết định. Hãy chấp nhận thua lỗ và bình thản đối mặt với những khoản lời. Những con số trên màn hình giao dịch sẽ không thể thay đổi được cá tính của bạn đâu.

 Nếu hôm nay bạn may mắn thì không có nghĩa là ngày mai điều đó sẽ vẫn tiếp diễn. Hãy luôn chuẩn bị cho tình huống xấu. Lợi nhuận mà bạn có được cũng không biến bạn thành anh hùng, và ngược lại thua lỗ cùng không thể làm bạn trở thành kẻ hèn nhát. Đây chỉ là kinh doanh mà thôi, “Không có gì cá nhân ở đây cả, tất cả chỉ là làm ăn (Bố già).

 Đây là lời khuyên cuối cùng của tôi – điều đầu tiên tôi học được từ thị trường tài chính là bất kỳ giao dịch nào cũng cần được xem như một khoản đầu tư nghiêm túc. Bạn cần quản lý khoản đầu tư của mình, bắt đầu từ việc quản lý rủi ro và kết thúc với việc ra quyết định. Nghe có vẻ mỉa mai, nhưng giờ đây tôi sẽ lại cho bạn thấy rằng thị trường Ngoại hối không phải là đầu tư, nó là một trò chơi. Bạn không mua những tài sản dài hạn mà bạn đầu cơ. Đầu cơ cũng có nghĩa là tham gia một cuộc chơi. Cũng giống như chính trị, tình trạng của thị trường phụ thuộc vào một vài nhóm người có ảnh hưởng nhất định, những tổ chức lớn nhất tham gia vào thị trường. Vì vậy, hãy linh hoạt, học cách điều chỉnh mình theo những nhóm này, đưa ra quyết định nhanh chóng, và nếu cần, hãy thay đổi quan điểm của bạn về thị trường. Khi giao dịch trên thị trường Ngoại hối, hãy học tất cả luật chơi và luôn luôn ở trung tâm của trò chơi nhiều tỷ đô-la và chắc chắn là vô cùng hấp dẫn này!

KHÔNG RỦI RO TÀI CHÍNH- CHỈ VIỆC RINH THƯỞNG VỀ

Buổi giới thiệu cuộc thi sẽ tổ chức:10g thứ 5, ngày12/3/2015
Linh THAM GIA
https://global.gotomeeting.com/join/274104661

NO RISK- JUST TRADE

▪ Mục đích: Tìm kiếm khách hàng tiềm năng cho MTrading.
▪ Đối tượng: dành cho tất cả các đối tượng là công dân Việt Nam trên 18 tuổi, có nhu cầu tìm hiểu hoặc nâng cao kiến thức về thị trường Forex.
▪ Ban tổ chức: MTrading

Thông tin cụ thể tại đây.
https://www.facebook.com/notes/859315320793677/

Khi có thắc mắc hoặc khiếu nại, thí sinh vui lòng gửi email đến địa chỉ : [email protected] , tiêu đề [Just Trade] để được giải quyết trong thời gian sớm nhất.

Trân trọng,
Mtrading!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,913
174,090
Latest member
Usdzvc

Most viewed of week

Most discussed of week