Lỗi mới, anh em có ai giống mình

kolotab

Banned
Reactions
171
MR
0.000
Tình hình là ngày hôm nay mình log ac đánh pix chỉ chừng vài trăm code là dis..............:binhsua166:
Ko đánh được nữa thì cũng chẳng sao.....Nhưng khi dis xong cũng là lúc MẠNG mình gặp vấn để
Các sever nước ngoài, google , youtube, ..... đều dis hoàn hoàn. Mạng chậm kinh người thậm chí rớt hẳn.(Rất ảnh hưởng đến mọi người cùng dùng 1 modem)

Khi mình reset modem lại thì mọi thứ lại bình thường.

:binhsua157:
Mình đã thử cài win lại nên chuyện xung đột phần mềm tuyệt đối ko xảy ra.

Cứ mỗi khi log ac pix vào gõ vài tr code là tình hình trên lại tiếp diễn.
Hiện tại mình dùng mang FPT 3M, soft XUANDUC

Mong các pro chỉ giáo

Lẽ nào mình bị chặn IP
:binhsua146:

nếu bị chặn ip thì liên quan j đến youtube or google đâu, fpt 3m thì giống mình rồi, lỗi là do đường truyền mạng thôi,
1 vài ý kiến chủ quan của mình là :
1. có thể bạn share net với 1 vài người khác.
2. chấp nhận đi 3m là gói rẻ nhất nên chất lượng lâu lâu cũng cùi bắp.
3. mình koi trên mạng thì thấy ngừoi ta ghi là do xung đột ip nữa.

Hồi đó mình xài 3G cũng bị vụ này cả ngày , tưởng bị virus gì ghost lại máy rồi cũng ko được, ngày hôm sau tự hết :D .

Hồi xưa chơi sro cũng bị giống vụ này :binhsua160: đổi IP, change MAC ... vẫn thế :binhsua166:
Cài máy ảo xem tình hình thế nào :binhsua163:

Bạn có xài chung mạng với ng # ko ??

---------- Post added at 06:38 AM ---------- Previous post was at 06:33 AM ----------

Nếu xài chung mạng ng # mà reset modern mà bình thường thì chỉ có 1 lý do duy nhất là bị Cutnet hoặc địa chỉ mac bạn đã bị chặn .để bảo vệ cài netcut vào máy là hiệu quả nhất nó tự bảo vệ cho mình , thứ 2 reset modern vào địa chỉ 192.168.1.1 (thường là vậy có khi 192.168.0.100) vào đây nhập admin/admin. rồi đổi mật khẩu đi tránh những kẻ tò mò vào moder quấy phá . Cài phần mềm changeMAC vào máy lúc nào cần thì thay đổi địa chỉ mac.

Bạn có xài chung mạng với ng # ko ??

---------- Post added at 06:38 AM ---------- Previous post was at 06:33 AM ----------

Nếu xài chung mạng ng # mà reset modern mà bình thường thì chỉ có 1 lý do duy nhất là bị Cutnet hoặc địa chỉ mac bạn đã bị chặn .để bảo vệ cài netcut vào máy là hiệu quả nhất nó tự bảo vệ cho mình , thứ 2 reset modern vào địa chỉ 192.168.1.1 (thường là vậy có khi 192.168.0.100) vào đây nhập admin/admin. rồi đổi mật khẩu đi tránh những kẻ tò mò vào moder quấy phá . Cài phần mềm changeMAC vào máy lúc nào cần thì thay đổi địa chỉ mac.
cậu này có avatar và location...hơi thiên về {...}có onl pm mình nhé:d
sr đã k giúp gì đc thot, up lên cho thot vậy:(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,474
173,651
Latest member
HeroCenter

Most viewed of week

Most discussed of week