LR bị hack và cách phòng chống hack

quyqua8x

Junior
Reactions
78
MR
0.001
Hu hu! Ku ku! :((
Vừa mới chuyển tiền từ payweb sang có 7$ bạc mà không biết bác nào hack của em.
Đã thay đổi hết thông tin rồi bao gồm MK, login pin, key.... Cả email cũng đổi mật khẩu rồi. Dùng KIS + AVIRA quét virut rồi không dính chú nào.
Cả ngày hôm nay ngồi đánh bạc gỡ lại gần đủ 7$ rồi đang sướng vừa mới khoe ở chatbox của Forum xong. Vào lại LR Ô kìa! tiền đã pay mất rồi. Hu hu! Ku ku! :((
Không biết làm cách nào mà pro đó lại hack được có 7$ bọ cũng hack, tìm thằng nào giàu mà hack chứ.
Em rất gà (thực tình vừa mới đăng ký LR được tuần vì bắt đầu chơi MMO cũng được hơn tuần) các pro bảo em phải làm sao để bảo mật cái LR này để không bị hack nữa.
Mong các pro chỉ giáo cái !

---------------------------------------
P/S: Bác nào hack của em đọc được dòng này xin phát bồ đề tâm trả lại cho em, em xin 10$ thôi bonus cho bác 4$ vì mất công vã mồ hôi ngồi hack.
Bác nào có lòng phát tâm công đức cho em theo địa chỉ này thì càng tốt: U3747352
Em xin cảm ơn! Khi nào cờ bạc thằng em sẽ trả ơn các bác

Mình không nhầm cái ac LR của bạn không lập trực tiếp từ trang chủ của LR mà lập gián tiếp qua 1 trang nào đó

Nếu đúng mình khuyên bạn nên bỏ ac lr đó đi

Bạn bỏ acc LR đó đi, lập 1 mail riêng để lập acc LR, mail này bảo mật kỹ, ít đăng nhập vào thôi, đăng nhập vào thì dùng phím ảo ấy. Pass của LR thì bạn tạo dài dài vào, và paste nó vào đâu đấy, lúc login thì copy paste vào.

Nếu bạn muốn lấy proof trong acc LR qua mail, thì tạo gmail, rồi vào cài đặt cho nó chuyển mail sang mail mình thường dùng, rồi hằng ngày vào mail thường dùng kia check proof, còn nếu k có nhu cầu lấy proof thì cậu nên lập zing mail, mail người Việt dùng hàng Việt, bị hack mail thì gọi cho nó là lấy lại được luôn nhanh gọn.

Chia buồn cùng bạn! Lần sau đừng có chơi H - T mà gỡ vốn lại nhé bạn chỉ có tiền mất tật mang thôi!.

Hic lãi đấy chứ sáng có ông bonus cho 0.2$ ngồi chơi cả buồi chiều lên 7$ cẩn thận tý là không bị hack rồi tiếc quá :((

Mình đóng góp cái addon Lasspast. Nó tự động login cho bạn, do vậy ko cần quản lý pass, và ko cần bàn phím ảo, các PRO giờ còn chụp cả màn hình, phím ảo vẫn..lên đường :|
Còn pass đăng nhập Lasspast thì được mã hóa khủng và chỉ cần login 1 lần (trừ khi reset modem).

Mình đóng góp cái addon Lasspast. Nó tự động login cho bạn, do vậy ko cần quản lý pass, và ko cần bàn phím ảo, các PRO giờ còn chụp cả màn hình, phím ảo vẫn..lên đường :|
Còn pass đăng nhập Lasspast thì được mã hóa khủng và chỉ cần login 1 lần (trừ khi reset modem).

biết pass lastpass coi như mất trắng, chụp màn hình với ghi lại bàn phím thì chả có gì pro, vài mẹo là vẫn vượt qua được, chủ yếu pro thật sự thì có nhiều trò ghê mà mình ko biết được, các pro VN thương a e còn nghèo cha mẹ còng lưng kiếm tiền nuôi con, các bạn đừng hack acc của VN nữa, đừng để bọn nước ngoài nhìn vào rồi tụi nó chửi lũ ngu cùng nahf mà còn đánh nhau, thật sự mà nói thì từ trước đến nay nghe đến hack thì toàn là vn làm với vn thôi

Last edited by a moderator:

Cậu cài KIS + AVIRA củng đâu quang trọng bằng việc máy tình mình dạng chạy cái gì phần mềm nào đang kết nối với internet bên ngoài ko dc sự cho phép của bạn !! Key log có rất nhìu dạng kia kể dưới nhìu hình thức từ việc nó lưu lại cách type các phím , chụp hình mổi cứ click chuột và đặc biệt nhiều người vẩn ko hiểu tai sao họ ko bao giờ down load các file ko rỏ nguồn gốc hay nhận bất cư file nào từ người ra đó là backdoor rất nguy hiểm chúng tấn công dựa vào lấy coki trình duyệt rồi phân tích code backdoor thường dc chèn chạy chung vào các trang web ko thể phát hiện việc an toàn là thường xuyên clear coki trong trình duyệt !!!

Thứ 1 và 2 trong avrira nó có 1 cai mục mà mình rất thix mà bên KIS mình ko kiếm ra đó là tưởng lửa nó liệt kê đầy đủ những thứ đang kết nối internet với bên ngoài mà đã dc cho phép cậu nên kiểm tra thường xuyên tui nó nếu cái nào thuộc windown system32 thì bỏ qua dừng rớ vào ko bít có khi dum máy ! Còn khi check nhưng thứ mà ko phải trong windown cậu nên lưu tâm tới nó nếu cái nào ko rõ hay quang trong thì deny nó luôn trừ hậu quã sao này vì nó ko liên quang windown tắt củng chả sao mốt co bật cần bật lại
Thứ 3 là phần mềm tính phí dụng lượng inter net ngày trước nhà chơi nhiu trả nhiu giờ trọn gói rồi nhưng vẩn ko remove !! Sao khi khởi động máy 1 lúc khi tất cả các phần mềm đã khởi động gì 2 chỉ số dung lượng up/down lúc đó sẽ về 0 thì bạn cứ type pas yahoo nếu 2 chỉ số đó vẩn ko nhãy nhảy 1 2 kiloby thì coi như máy bạn an toàn còn cứ trong lúc đánh pas mà nó cứ nhảy nhảy lúc đó bạn cần vào tường lửa xem cái gì đang chạy tắt đi !

Bonus : trong avira nó có cái mục Block all trafic khi bạn đánh các pas quang trọng mình khuyên các bạn nên chọn nó type xong rồi hãy đánh dấu chọn nó để trở về bình thường ==> An toàn tuyệt đối và nhớ clear coki thường xuyên, nhận bất cứ file gì của ai quét vi rút trước hay bỏ vào máy ảo chạy trước rồi tới máy mình chỉ nhiu đó :)

Last edited by a moderator:
cho hỏi nếu sử dụng 2 gmail , 1 gmail dùng chơi 1 gmail ẩn ( chỉ dùng lấy lại mật khấu cho gmail đang chơi ) vậy có hiệu quả không ? ;))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,476
173,654
Latest member
sn121097

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week