Máy tính khởi động không lên, quạt gió kêu to rồi đơ luôn

linhdungvn

Hero
Verified
Reactions
2,797
MR
0.057
Mình đang xài con laptop Acer, mấy hôm nay lúc khởi động, quạt gió kêu vù vù bất thường rồi đơ luôn. Phải tắt đi khởi động lại vài lần mới được, có khi dùng đc 1 lúc lại đơ tiếp.

Mình đã cài lại win nhưng vẫn bị lỗi trên, không biết có ai đã từng gặp phải chưa tư vấn giúp mình với nhé, đang đi chơi nên không mang đi sửa được.

Cám ơn các bạn!

sắp ra đi rồi đó ! cái PC của tui cũng vậy !hồi trước khởi động ! đèn nơi nút khởi động sáng bt, khởi động lên máy kêu ầm ầm, nay nó khởi động kêu rẹc rẹc mấy cái xong lên bt nhưng nút nguồn khởi động đèn nó nháy liên tục >_< sắp tạch rồi :(

thay nguồn :v.quạt nguồn kêu đó.hôm pữa cũng bị tình trạng đó
Máy của cậu nó kêu xong có đơ luôn không? Giờ mình vẫn đang dùng bình thường nè, nhưng lúc nào tắt máy sau đó bật lên lại xảy ra tình trạng tương tự!
sắp ra đi rồi đó ! cái PC của tui cũng vậy !hồi trước khởi động ! đèn nơi nút khởi động sáng bt, khởi động lên máy kêu ầm ầm, nay nó khởi động kêu rẹc rẹc mấy cái xong lên bt nhưng nút nguồn khởi động đèn nó nháy liên tục >_< sắp tạch rồi :(
Chắc chưa đến mức như vậy đâu :D

giống cái foxconn của mình thôi, mà ko sao đâu, lấy nguyên 1 cái quạt máy cỡ này

Cắm điện để chạy thẳng vào cái thùng máy tầm vài ngày là ok

giống cái foxconn của mình thôi, mà ko sao đâu, lấy nguyên 1 cái quạt máy cỡ này

Cắm điện để chạy thẳng vào cái thùng máy tầm vài ngày là ok
ukm tớ đang xài foxconn đấy ! dual core ! hồi mới về ngon lắm ! sau 2 tháng là bắt đầu có triệu chứng ! đầu tiên là khởi động to ! sau là tạch âm thanh nghe rẹc rec, vàbaayy h là sắp đi rồi ! ko biết cầm cự đc bao lâu nữa :(

thay quạt thôi gặp trường hợp này nhiều mà...
đang dùng... tự tắt nguồn... mở lên quạt chạy 1 lúc im re...
để 1 lúc lâu dùng lại đc .. nhưng đc 1 lúc lại bị tiếp :D...
mua cái quạt về thay chạy vù vù ... :D..

:D thay quạt nhiều khi vẫn không ổn
thay cả máy tính luôn 100% ko sao

Mình đang xài con laptop Acer, mấy hôm nay lúc khởi động, quạt gió kêu vù vù bất thường rồi đơ luôn. Phải tắt đi khởi động lại vài lần mới được, có khi dùng đc 1 lúc lại đơ tiếp.

Mình đã cài lại win nhưng vẫn bị lỗi trên, không biết có ai đã từng gặp phải chưa tư vấn giúp mình với nhé, đang đi chơi nên không mang đi sửa được.

Cám ơn các bạn!
PM mình nhé, biết thêm chút info máy của bạn, mới hướng dẫn được

đã khám xong máy của LinhDung bạn nào bị tình trạng như trên pm yh mình giúp nhé. hôm nay rãnh rỗi sinh nông nỗi đây @@@@

Cám ơn các bạn!

cố găng đem máy ra laptop one hay bệnh viện bác sỹ máy tính nhờ họ xem giúp nhé

Cái này lỗi phần cứng ko liên quan đến phần mềm như windows hoặc phần mềm trong máy

Nhờ họ kiểm tra từng phần một xem tình trạng nó

Ở nhà ko đủ thiết bị kiểm tra đâu

máy cậu...có thể bj vi rut 1rồi

thay dầu cho quạt nhé. có lẽ nóng chíp quá nên bị đơ đó. mở máy ra dán keo tản nhiệt cho chip luôn. thêm dầu cho quạt là oke con dê :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,488
173,662
Latest member
bontamcaocap

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week