Suggest MÁY TÍNH TỰ NHIÊN BỊ MỜ MÀN HÌNH

khoadainhan8

Hero
Verified
Reactions
936
MR
0.000
Facebook
Follow me on Facebook
TÌNH HÌNH LÀ MÁY EM BỮA HỔM CÓ LÀM THEO CÁCH CỦA 1 BÁC TRONG 4R MÌNH VÀ TÁC DỤNG LÀ BỊ MỜ HẾT CẢ CHỮ+ TRỎ CHUỘT ! EM ĐÃ KHÔI PHỤC LẠI THỜI ĐIỂM TRƯỚC ĐÓ NHƯNG VẪN KO ĐƯỢC! VẬY PHẢI LÀM SAO ĐÂY Ạ
HÌNH MINH HOẠ

chuột phải vô màn hình chọn properties --> tab appearance---> effect ---> bỏ tick hộp thoại use the following method ..... ---> OK --> OK
rồi xem lại còn mờ ko

chuột phải vô màn hình chọn properties --> tab appearance---> effect ---> bỏ tick hộp thoại use the following method ..... ---> OK --> OK
rồi xem lại còn mờ ko
Thử cái này thớt nhé, cái ô dưới chọn standard hoặc bỏ cũng được.
Chắc đang ở chế độ ClearType đây mà :D

disable cái gì thì trước tiên tìm hiểu nó là cái gì, chứ làm lung tung theo hướng dẫn có lúc phản tác dụng. :(

Thử các cách trên mà ko được thì xài tuyện chiêu cuối là cài win + cài driver màn hình lại thử xem sao cậu

cài lại win, ghost lại máy. mình cài lại 2 lần do ko kết nối dc d-com
p/s: máy có nhanh hơn chút nào ko?
còn bạn thì làm sai nên không kết nối được dcom, mà bạn cũng không cần phải ghost máy, 1 hành đọng thừa

Cái mờ đó là do hiệu ứng thôi chứ không phải lỗi gì ở đây hết, dạng như là đổ bóng chữ và tạo viền mềm cho font. Cái này có thể disable nhưng disable xong nhìn vào xấu lắm, cách làm thì có bạn ở trên chỉ rồi đó.

Ghost máy luôn luôn đồng hành cùng bạn dù bạn ở nơi đâu :D

mình cũng bị mờ màn hình nhưng chơi war vào thì không sao nhưng nút alt+ tab ra rồi vào lại là màn hình bị mờ cao thủ nào giúp đi :confused:

Cứ chọn ClearType là được như thớt thôi :D (nếu đang xài XP)
là cái j bác cho cái link luôn ạ :D
mai mốt tim viu cho tớ xem thử nhé Khoadainhan
ý bác là sao ? bác chỉ em hay em chỉ bác! hiện tại ứng dụng nào có chữ cũng đều bị bóng mờ chữ rất khó chịu :(

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,675
Latest member
uyen90

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week