Help Mở tranh chấp paypal

vip01667790762

Senior
Verified
Trusted 3
Reactions
262
MR
1.595
$3,040.00
Service Details
1||Domain & Hosting|https://mmo4me.com/threads/ten-mien-50k-hosting-ssd-40k-2-thang-vcb-dab-agri-vtb-bidv-tcb-scb-acb-bk-nl-wmz-pm.284272/|0||0|5
1||Trung Gian|https://mmo4me.com/threads/vip01667790762-giao-dich-trung-gian-doi-tien-lien-ngan-hang.301008/
1||Exchange|https://mmo4me.com/threads/500-btc-e-22-3-vcb-dab-acb-scb-agri-vtb-bidv-tech-vpb.318091/
1||HMA, VPN|https://mmo4me.com/threads/hma-chinh-hang-140k-thang-nhan-ngay-sau-khi-thanh-toan-ho-tro-thanh-toan-tat-ca-cac-ngan-hang.330554/
1||Proxy 911|https://mmo4me.com/threads/dich-vu-nap-va-sell-account-proxy-911-captcha-gia-re.332230/
1||Topup|https://mmo4me.com/threads/the-cao-dien-thoai-the-cao-game-nap-tien-dien-thoai-all-bank.374766/
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có mua 1 số hosting của 1 công ty
Giờ công ty đó khóa tất cả hosting bên mình, mà nó nói lý do chung chung là vi phạm quy định bên nó, không rõ ràng gì cả, mà hosting mình toàn thanh toán 1 năm, mới dùng được có hơn tháng, giờ mất tất cả code và data luôn, mở ticket hoàn tiền nó không thèm reply luôn
Mình mới mở tranh chấp paypal, nếu thằng bán nó không reply lại thì mình có được hoàn tiền không?
Hay là phải mở tranh chấp leo thang? sau bao nhiều ngày thì nên mở tranh chấp leo thang?

bạn mua hosting của thằng nào .Càng chi tiết mọi người càng dễ giúp đỡ

PP bảo vệ bên mua.Hàng hóa phi vật thể này thì khả năng dành phần thắng là cao
nhưng mình mở tranh chấp mà nó không trả lời
thế thì phải mở tranh chấp leo thang mới được giải quyết hả cậu?

hostgator uy tín mà nhể , cậu phải xác định chính xác lỗi bên cậu hay bên host.Để tránh kiện cáo tốn thời gian

chờ bên paypal no gửi lại mail thui, % win khá cao!

hostgator uy tín mà nhể , cậu phải xác định chính xác lỗi bên cậu hay bên host.Để tránh kiện cáo tốn thời gian
uy tín gì
nó khóa tất cả account hosting của mình, mình hỏi lại nó vi phạm gì, nếu 1 hosting vi phạm thì chỉ khoá 1 hosting thôi, sao lại khoá tất cả hosting của mình
Mà nó có reply lại đâu

Last edited:
nhưng mình mở tranh chấp mà nó không trả lời
thế thì phải mở tranh chấp leo thang mới được giải quyết hả cậu?
Nếu bạn không "leo thang" lên thành Claim thì sau 1 thời gian nào đó thì Dispute sẽ đóng và tất nhiên tiền thằng hosting nó vẫn giữ.

Bạn cần "leo thang" cái Dispute lên thành Claim (Dispute escalated to Claim) để PayPal nhảy vào phân xử.

Dispute là tranh chấp giữa 2 bên mua bán, PP không liên quan đứng ngoài coi 2 bên mua bán tranh luận, nếu 2 bên đi đến 1 thỏa thuận như hoàn tiền thì xong, đóng Dispute. Nếu không thì:

Khi Dispute được leo thang (Escalate) lên thành Claim thì PP lúc này mới nhảy vào phân xử ai thắng ai thua vì 2 bên mua bán chưa đi đến thỏa thuận.

Khi phân xử PP sẽ xem xét thỏa thuận người bán đưa ra với người dùng (User Agreements) rồi quyết định bên thắng và thua. Thậm chí PP cũng xem xét Buyer Protection theo luật của PP để quyết định.

Theo cá nhân mình thì khả năng thắng của bạn là cực cao, tất nhiên tốt nhất là bạn cần giỏi tranh luận Dispute để chứng minh bên bán hàng mập mờ hoặc sai sót.

Last edited:
Nếu bạn không "leo thang" lên thành Claim thì sau 1 thời gian nào đó thì Dispute sẽ đóng và tất nhiên tiền thằng hosting nó vẫn giữ.

Bạn cần "leo thang" cái Dispute lên thành Claim (Dispute escalated to Claim) để PayPal nhảy vào phân xử.

Dispute là tranh chấp giữa 2 bên mua bán, PP không liên quan đứng ngoài coi 2 bên mua bán tranh luận, nếu 2 bên đi đến 1 thỏa thuận như hoàn tiền thì xong, đóng Dispute. Nếu không thì:

Khi Dispute được leo thang (Escalate) lên thành Claim thì PP lúc này mới nhảy vào phân xử ai thắng ai thua vì 2 bên mua bán chưa đi đến thỏa thuận.

Khi phân xử PP sẽ xem xét thỏa thuận người bán đưa ra với người dùng (User Agreements) rồi quyết định bên thắng và thua. Thậm chí PP cũng xem xét Buyer Protection theo luật của PP để quyết định.

Theo cá nhân mình thì khả năng thắng của bạn là cực cao, tất nhiên tốt nhất là bạn cần giỏi tranh luận Dispute để chứng minh bên bán hàng mập mờ hoặc sai sót.
cho mình hỏi thêm 1 tý nữa
sau bao nhiêu ngày mở tranh chấp, mà bên bán không vào reply
thì mới mở tranh chấp leo thang vậy cậu?

Sau 24 tiếng là đủ.

Và lưu ý là không bao giờ đóng cái Dispute này nhé, vì Dispute đã đóng lại rồi thì bạn KHÔNG thể mở lại lần 2 đâu, cho dù nó có chịu mở lại hosting cho mình cũng nhất định không chịu, và nói rõ lý do này.

Trong quá trình Dispute nó không hoàn trả tiền và không reply trong vòng 24 tiếng thì cần Escalate lên thành Claim.

Sau 3 ngày Claim nhé. Nghe mô tả thì bạn win chắc rồi :)

Sau 3 ngày Claim nhé. Nghe mô tả thì bạn win chắc rồi :)
sau khi mở Claim, cung cấp bằng chứng cho paypal, nếu bên bán vẫn tiếp tục không reply thì sau bao lâu mình sẽ nhận được tiền refund vậy cậu?

Không tin hostgator lại như thread nói. Mình đã dùng host này vài năm khá tốt. live chat cũng ok mà
cái này thì mình chịu :D

mình mua rất nhiều hosting bên nó để chạy site
cũng phải hơn chục cái host, có thể site mình sử dụng nhiều cpu quá nên nó muốn chấm dứt hợp đồng
cứ cho là như vậy, hỏi nó giải thích chi tiết vì sao khoá host nó ko phản hồi lại, mở ticket bảo nó unsus để backup code và data nó cũng không phản hồi, bước đường cùng mới phải dispute, chứ nó mở host cho mình backup code thì mình cũng chẳng dispute làm gì cả, :D

tiếc là có mấy cái host dùng hơn 3 tháng rồi nền không thể dispute nữa :(

cái này thì mình chịu :D

mình mua rất nhiều hosting bên nó để chạy site
cũng phải hơn chục cái host, có thể site mình sử dụng nhiều cpu quá nên nó muốn chấm dứt hợp đồng
cứ cho là như vậy, hỏi nó giải thích chi tiết vì sao khoá host nó ko phản hồi lại, mở ticket bảo nó unsus để backup code và data nó cũng không phản hồi, bước đường cùng mới phải dispute, chứ nó mở host cho mình backup code thì mình cũng chẳng dispute làm gì cả, :D

tiếc là có mấy cái host dùng hơn 3 tháng rồi nền không thể dispute nữa :(
6 tháng mới hết hạn dis mà. hơn 3 tháng thì mới hồi tháng 6 thì phải, lúc đó có luật 6 tháng chưa?

6 tháng mới hết hạn dis mà. hơn 3 tháng thì mới hồi tháng 6 thì phải, lúc đó có luật 6 tháng chưa?
lần đầu mình dispute nên mình cứ tưởng giao dịch sau 3 tháng thì ko dispute được
ví dụ mấy cái lần này thắng, mình tiếp tục dispute mấy cái giao dịch trước đó được không nhỉ? có ảnh hưởng gì đến tài khoản không?
Having problems with this transaction? Please talk directly to the seller and try to resolve the issue with them.
You can still report the problem in the Resolution Centre within 180 days.

lần đầu mình dispute nên mình cứ tưởng giao dịch sau 3 tháng thì ko dispute được
ví dụ mấy cái lần này thắng, mình tiếp tục dispute mấy cái giao dịch trước đó được không nhỉ? có ảnh hưởng gì đến tài khoản không?
Having problems with this transaction? Please talk directly to the seller and try to resolve the issue with them.
You can still report the problem in the Resolution Centre within 180 days.
vô tư bạn ơi, chơi không đẹp thì quất tới bến. Còn ảnh hưởng tất nhiên là có nhưng thằng PP nó cũng không phải dạng vừa. Mỗi lần làm gì nó cũng xem xét cẩn thận cả ( trừ mấy lần quét robot)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,498
173,680
Latest member
vietgermanpath

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week