Report Mod Sir. Nam Tuoc xóa bài bừa bãi, không thuộc rule, làm việc cảm tính

Status
Not open for further replies.

Đầu tiên xin trích rule box Suggestion - Feedbacks

Mình report thành viên BQT là bạn Mod Sir. Nam Tuoc, mình đã liên lạc trực tiếp với Mod đó bằng cách trao đổi trên diễn đàn qua các comment ở phần Request của mình nhưng không đồng quan điểm nên mình tạo topic report

Mình xin được report bạn Mod đó xóa bài bừa bãi và không thuộc rule diễn đàn, làm việc cảm tính

Đầu tiên là xóa bài bừa bãi

Mình đã bị bạn Mod xóa bài ở box other, cụ thể như sau

Theo rule của box other

Thì bạn Mod đó nói mình sai vì lí do không để link Nonref nên xóa bài của mình. Thứ nhất mình sai hay ko mình chưa bàn đến vì thiếu sót là hoàn toàn bình thường, giả sử đúng là mình đã sai

Thì theo rule mức độ vị phạm của mình là lần đầu vi phạm và không nghiêm trọng sẽ bị xử

1. Cảnh cáoMove vào Recycle Bin
Tuy nhiên, mình không hề nhận được cảnh cáo nào, và topic của mình cũng không được move vào Recycle Bin mà bị xóa ngay lập tức kèm theo thông báo xóa. Mình đã chụp lại ảnh Recycle Bin làm bằng chứng. Không hề có topic của mình

Như vậy bạn Mod đã vi phạm rule do chính tay mình viết ra

Tiếp đó là làm việc cảm tính.

Forum có rất nhiều rule, mỗi box lại có một rule khác nhau nên bắt member thuộc lòng hết rule thì cực khó, mình đã tham khảo nhiều topic khác trong box other và thấy ko sao cả nên mình có làm theo và chỉ topic của mình bị xóa còn rất nhiều topic ko sao, mặc dù 1 người tạo nhiều topic nhưng cũng ko sao cả. Vậy đây có phải là làm việc theo cảm tính và có tính thù hằn cá nhân không

Cụ thể là các topic dưới đây

https://mmo4me.com/threads/thu-thua...ac-luot-nhung-trang-web-cung-fanslave.120198/
https://mmo4me.com/threads/khao-sat...at-online-kiem-tien-cho-a-e-tham-khao.122712/
https://mmo4me.com/threads/like-sub...sub-uy-tin-nhat-viet-nam-hien-tai-day.120195/

Hoàn toàn không có link nonref giống như topic của mình, topic đứng top và có rất nhiều trao đổi mà Mod cũng không biết

Một số link topic liên quan

https://mmo4me.com/threads/ban-sir-nam-tuoc-tra-loi-ho-minh-cai.263494/
https://mmo4me.com/threads/mod-lam-an-the-nay-day.263498/unread

Đối với các bạn có thể là vấn đề nhỏ nhưng đối với mình công sức và tâm huyết tự viết bài 30 phút của mình nó quý lắm.

Nếu có sai sót nhỏ hy vọng các bạn thông cảm, vậy nếu member có sai sót nhỏ các bạn có thông cảm không, sao ko lock lại hoặc move vào thùng rác để member đó biết đường copy lại và chỉnh sửa mà xóa thẳng tay luôn

@animax1991,
@Tranau90,
@dinhnguyen2014
@Shin

MuaWMZ

Senior
Verified
Reactions
280
MR
0.004
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
sáng giờ toàn đọc mấy bài ko vậy nhỉ. ko biết ai đúng ai sai nhưng mà nên nc vs nhau chứ làm um xùm vậy mệt lắm. mod có trách nhiệm riêng, mem thì có khi cũng cay cú này nọ nhưng toàn là ae của diễn đàn. nên góp ý trao đổi vs nhau là dc rồi @@

Upvote 0

animax1991

Staff member
Super Moderator
MMO4ME United
Trusted Max
Solutions
6
Reactions
14,380
MR
1,223.815
$1,610.00
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Một số Mob có chịu góp ý trao đổi đâu bạn, tự nhiên z lock acc thằng bạn chỉ vì lí do m mượn máy nó lập acc của m, và dùng yh của nó...Lúc đó s k nhắc nhở mem, m điền yh m vào, với lại 2 cái link dẫn tới FB trang cá nhân là của 2 người khác nhau, hoàn toàn k phải bản sao, nhưng mob quá đáng, lộng quyền. Ai chịu nổi, lock thì lock nhưng vẫn phải nói, 1 số mob làm rối loạn đội hình BQT.
Nếu bạn có khiểu nại về việc của bạn thì bạn hãy mở riêng 1 topic khác, các Mod sẽ dễ dàng tập trung xử lý hơn.

Các bạn không liên quan vui lòng hạn chế comment để tránh ăn point oan uổng nhé.

Upvote 0

MB4888

Junior
Reactions
143
MR
0.247
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype X.com
Chậc.. hình như cậu Thread không có đọc được chữ ký của mình :D
Anh thì không biết Mod @Sir.NamTuoc thế nào? nhưng anh thấy có gì thì nhắc trước để anh em rút kinh nghiệm, anh cũng bị chú cho anh 1 point nhưng đối với anh không quan trọng. Nhưng anh thấy chú bị complain hơi nhiều xem lại cách làm việc đi. Cũng đề nghị Admin và Smod xem xét lại vấn đề!
Vài dòng góp ý nghe không phải thì bỏ qua!

Upvote 0

dipphong

Hero
Reactions
1,099
MR
0.004
Anh thì không biết Mod @Sir.NamTuoc thế nào? nhưng anh thấy có gì thì nhắc trước để anh em rút kinh nghiệm, anh cũng bị chú cho anh 1 point nhưng đối với anh không quan trọng. Nhưng anh thấy chú bị complain hơi nhiều xem lại cách làm việc đi. Cũng đề nghị Admin và Smod xem xét lại vấn đề!
cái gì đúng thì nói thôi a :p

Upvote 0

Trung_Peter

Ancient
Hot Boy
Verified
Trusted 3
Reactions
6,029
MR
7.845
$690.00
Follow me on Facebook Chat with me via Skype

Anh này nói chuẩn quá nhỉ :)

Upvote 0
Chào @pokervn2012, không biết câu trả lời của Namtuoc có thỏa đáng không? Bạn cho mình phản hồi nhé.

Còn về việc các topic vi phạm rule tương tự nhưng không bị xử lý. Theo mình biết, Namtuoc chỉ xử những topic bị mem report, nên có thể bỏ xót các topic còn lại, thậm chí là topic đứng top, do chưa có ai report. Nếu thấy topic nào sai phạm, bạn hãy mạnh dạng ấn nút report để hỗ trợ các Mod quản lý forum được tốt hơn nhé.

Upvote 0

wormiit

Senior
Reactions
520
MR
3.110
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
Nhân vụ này t cũng muốn nói luôn. Đã từng bị bạn ý xóa topic *** có lí do hay cảnh báo nhắc nhở.

Xin giải đáp thắc mắc thì có mod khác vào hỗ trợ, hồi đấy mới vào nên đành chấp nhận do mình sai rules.

Còn đâu bằng mặt không bằng lòng :)
Nói chung luôn có một thằng đóng vai phản diện cho người đời dèm pha :))

Upvote 0

lutuhu

Hero
Reactions
765
MR
0.068
Chat with me via Skype
Nhân vụ này t cũng muốn nói luôn. Đã từng bị bạn ý xóa topic *** có lí do hay cảnh báo nhắc nhở.

Xin giải đáp thắc mắc thì có mod khác vào hỗ trợ, hồi đấy mới vào nên đành chấp nhận do mình sai rules.

xáu trai bị xoá là đúng rồi nhé :D

Upvote 0

acevnvn

Exchanger
Verified
Trusted 3
Solutions
1
Reactions
2,468
MR
4.397
$1,683.22
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chủ thread làm việc có đầu, đuôi phân tích rõ ràng, trước report đã có trao đổi nhưng lại không cùng quan điểm, mà quan điểm có thế nào đi nữa cũng phải nằm trong rules, khi mà rules chỉ có 1 thì sai hay đúng là quá rõ ràng. Topic dạng này nhiều rồi, nếu tất cả tôn trọng nhau và lắng nghe nhau một chút thì cũng chả có report rồi war bằng quan điểm cá nhân. Còn tránh bất hòa rất đơn giản, ai cũng biết, nhưng "tương tự" cứ lập lại như cơm và gần như chuyện thường ở huyện vậy.
  • Mức độ xử lý đúng rules và có lý do, cảnh báo thì sử dụng ngôn từ phù hợp và nhã nhặn
  • Người bị xử lý thắc mắc thì dẫn chứng và cho họ biết nội dung vi phạm, mức độ và hình thức
  • Quan điểm của cả hai phải phù hợp với rules, còn không phù hợp tức là cá nhân nói thẳng ra thế
  • Dựa vào rules, hành vi sai phải bị xử lý, mà xử lý sai thì phải sửa sai
Đơn giản kinh khủng thế ai cũng biết nhắc tới là dư thừa nhưng chắc tôi "bự" quá nên cứ lôi nhau ra report mãi. Đôi bên report rồi các cá nhân đã chưa và từng có liên quan vào lại dễ war. Trong forum mình hiếm nghe ai nói hai từ "xin lỗi" đến nỗi nghĩ rằng chả ai sai cả....!

Xử lý vi phạm thì cứ thẳng luôn cho nó lâu dài:
  1. Mem vi phạm thì xử theo rules
  2. Mod vi phạm mà tùy mức độ và cống hiến cũng làm luôn
Kiêng nể nhau mãi mất hòa khí rồi mem lại nâng cao kiểu "quan chức" như ngoài XH gây bất bình đẳng và sinh tâm lý "lợi ích nhóm"

Đây là lời nói thẳng và nói chung luôn, và có gây khó chịu cho ai thì cứ tiếp "quan điểm" :)

Last edited:
Upvote 0

GunsNRoses

Hero
Verified
Reactions
1,288
MR
0.002
Upvote 0

pokervn2012

Hero
Verified
Reactions
1,941
MR
0.584
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Chào @pokervn2012, không biết câu trả lời của Namtuoc có thỏa đáng không? Bạn cho mình phản hồi nhé.

Còn về việc các topic vi phạm rule tương tự nhưng không bị xử lý. Theo mình biết, Namtuoc chỉ xử những topic bị mem report, nên có thể bỏ xót các topic còn lại, thậm chí là topic đứng top, do chưa có ai report. Nếu thấy topic nào sai phạm, bạn hãy mạnh dạng ấn nút report để hỗ trợ các Mod quản lý forum được tốt hơn nhé.

Mình không chấp nhận được câu trả lời của cậu Mod đó nhé. Giờ rule còn có thêm ở cả chữ ký của Mod nữa à cậu. Cậu xem cái thái độ như thế thì liệu có chấp nhận được ko. Xử lý thế nào tuỳ vào BQT xác định, mình chỉ muốn nói là mình đóng góp bài viết cho forum, bài tự tay mình viết, tự tay chụp ảnh, chỉnh sửa, chứ không phải thuộc dạng đi copy paste nên mình tiếc nó lắm và mình cảm thấy bị xúc phạm, giống kiểu đã giúp còn bị chửi

Về vấn đề mem report thì Mod mới xử lý thì mình tin là không có ai report bài viết đấy của mình cả. Nếu cậu Mod kia mà chụp được ảnh bài viết của mình bị mem report thì mình xin chấp nhận kết thúc vụ này ở đây. Nếu không phải chỉ còn chờ quyết định xử lý của BQT

Upvote 0

boydatinh3107

Hero
Verified
Reactions
2,118
MR
0.022
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype

1 ví dụ nhỏ :
Đang tâm huyết viết 1 topic ( hay viết 1 chương trình ) gần hoàn thiện - cúp CMN điện --> chưa kịp lưu ---> ức chế lắm - vì tìm lại tài liệu để viết là khó khăn
===> đó là cái ức chế của @pokervn2012 vì bài viết không tìm đc lại trong recyle bin

P/s : @Sir.NamTuoc : cuộc sống đừng vì bản tính cá nhân - tính tui thế này tui phải thế này - ai chấp nhận hay không thì tùy
Nếu cách làm việc của mình không sai - nhưng mà được nhiều người góp ý sữa đổi thì cũng nên tiếp thu.

----> sir thử đặt trường hợp cái ví dụ trên thì có ức chế không

Góp ý nho nhỏ - ai nạp được thì nạp . không war :eek:

Upvote 0

TungLun1

Junior
Reactions
42
MR
0.040
Follow me on Facebook
Em là newbie cho em nói chút. Các bác mod - admin làm thế nào thì làm. Forum nó giống một cái chợ, tập thể các loại người. Tình trạng làm việc căng thẳng lý do bất hòa thì có thể 1 ngày cái chợ MMO nó di dân sang 1 Forum khác thì các bác ko có cái để Delete, banned đâu. Làm sao để các member tâm phục khẩu phục. Chứ đừng gây cẳng thẳng mãi
1 - Hướng tới Mục Tiêu
2- Đầu tư con người
3- Thay đổi thích hứng
4- Thật thà - Liêm chính

Upvote 0

Chủ thread làm việc có đầu, đuôi phân tích rõ ràng, trước report đã có trao đổi nhưng lại không cùng quan điểm, mà quan điểm có thế nào đi nữa cũng phải nằm trong rules, khi mà rules chỉ có 1 thì sai hay đúng là quá rõ ràng. Topic dạng này nhiều rồi, nếu tất cả tôn trọng nhau và lắng nghe nhau một chút thì cũng chả có report rồi war bằng quan điểm cá nhân. Còn tránh bất hòa rất đơn giản, ai cũng biết, nhưng "tương tự" cứ lập lại như cơm và gần như chuyện thường ở huyện vậy.
  • Mức độ xử lý đúng rules và có lý do, cảnh báo thì sử dụng ngôn từ phù hợp và nhã nhặn
  • Người bị xử lý thắc mắc thì dẫn chứng và cho họ biết nội dung vi phạm, mức độ và hình thức
  • Quan điểm của cả hai phải phù hợp với rules, còn không phù hợp tức là cá nhân nói thẳng ra thế
  • Dựa vào rules, hành vi sai phải bị xử lý, mà xử lý sai thì phải sửa sai
Đơn giản kinh khủng thế ai cũng biết nhắc tới là dư thừa nhưng chắc tôi "bự" quá nên cứ lôi nhau ra report mãi. Đôi bên report rồi các cá nhân đã chưa và từng có liên quan vào lại dễ war. Trong forum mình hiếm nghe ai nói hai từ "xin lỗi" đến nỗi nghĩ rằng chả ai sai cả....!

Xử lý vi phạm thì cứ thẳng luôn cho nó lâu dài:
  1. Mem vi phạm thì xử theo rules
  2. Mod vi phạm mà tùy mức độ và cống hiến cũng làm luôn
Kiêng nể nhau mãi mất hòa khí rồi mem lại nâng cao kiểu "quan chức" như ngoài XH gây bất bình đẳng và sinh tâm lý "lợi ích nhóm"

Đây là lời nói thẳng và nói chung luôn, và có gây khó chịu cho ai thì cứ tiếp "quan điểm" :)
Mình không chấp nhận được câu trả lời của cậu Mod đó nhé. Giờ rule còn có thêm ở cả chữ ký của Mod nữa à cậu. Cậu xem cái thái độ như thế thì liệu có chấp nhận được ko. Xử lý thế nào tuỳ vào BQT xác định, mình chỉ muốn nói là mình đóng góp bài viết cho forum, bài tự tay mình viết, tự tay chụp ảnh, chỉnh sửa, chứ không phải thuộc dạng đi copy paste nên mình tiếc nó lắm và mình cảm thấy bị xúc phạm, giống kiểu đã giúp còn bị chửi

Về vấn đề mem report thì Mod mới xử lý thì mình tin là không có ai report bài viết đấy của mình cả. Nếu cậu Mod kia mà chụp được ảnh bài viết của mình bị mem report thì mình xin chấp nhận kết thúc vụ này ở đây. Nếu không phải chỉ còn chờ quyết định xử lý của BQT
1 ví dụ nhỏ :
Đang tâm huyết viết 1 topic ( hay viết 1 chương trình ) gần hoàn thiện - cúp CMN điện --> chưa kịp lưu ---> ức chế lắm - vì tìm lại tài liệu để viết là khó khăn
===> đó là cái ức chế của @pokervn2012 vì bài viết không tìm đc lại trong recyle bin

P/s : @Sir.NamTuoc : cuộc sống đừng vì bản tính cá nhân - tính tui thế này tui phải thế này - ai chấp nhận hay không thì tùy
Nếu cách làm việc của mình không sai - nhưng mà được nhiều người góp ý sữa đổi thì cũng nên tiếp thu.

----> sir thử đặt trường hợp cái ví dụ trên thì có ức chế không

Góp ý nho nhỏ - ai nạp được thì nạp . không war :eek:
Em là newbie cho em nói chút. Các bác mod - admin làm thế nào thì làm. Forum nó giống một cái chợ, tập thể các loại người. Tình trạng làm việc căng thẳng lý do bất hòa thì có thể 1 ngày cái chợ MMO nó di dân sang 1 Forum khác thì các bác ko có cái để Delete, banned đâu. Làm sao để các member tâm phục khẩu phục. Chứ đừng gây cẳng thẳng mãi
1 - Hướng tới Mục Tiêu
2- Đầu tư con người
3- Thay đổi thích hứng
4- Thật thà - Liêm chính

Đọc đi he các bạn ở trên.
Mình nghiêm khắc nhưng mình không phải là Robot được lập trình sẵng.
Bạn thread ngay từ đầu không chấp nhận mình site Rule mà đôi co, tranh cãi.
Sau đó là lập tiếp Topic để Report chuyện mà 90% các Mod đều làm.
Không hiểu là bạn thread này muốn gì ?! Nói thẳng nếu cần mình Undelete lại topic va 2move đúng Box thì chỉ cần nói 1 câu là Ok rồi.
Nhưng bạn thread không nói, bạn thread luôn cho mình đúng cho đến khi mình chụp hình Rule lại.
Thiết nghĩ bạn thread nên xem lại đi ha.

Chào bạn,
Việc nhắc nhở trước hay point trước là tùy theo cách làm của mỗi MOD.
Mình thì không có thói quen đó. Mình rất nghiêm khắc, cả việc trên 4room lẫn việc trong cuộc sống.
Nhưng mình nghiêm khắc không đồng nhất mình không có tình cảm.
Nếu biết sai và nhận sai thì mình còn có thể gỡ point, undelete + move topic lại (mình đã từng làm rất nhiều cho các bạn newbie chưa biết gì rồi)
Còn ở đây như bạn cũng thấy, cậu thread rất ư là hổ báo hihi... chắc là có quen với "quan to - Smod" nên không coi Mod ra gì đây mà.
Và vụ việc này mình cũng chờ xem Smod có ý kiến gì không bạn nhé.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,885
176,345
Latest member
Debetrocks

Most viewed of week