Mục đích mua đỉa của TQ đã bại lộ

tin này có từ lâu và đã bị bác bỏ rồi nhé
đĩa tán nhỏ ko thể sống trong môi trường dạ dày và khi bị nấu chín được :binhsua16:

tin này có từ lâu và đã bị bác bỏ rồi nhé
đĩa tán nhỏ ko thể sống trong môi trường dạ dày và khi bị nấu chín được :binhsua16:
Sống hay không không biết ^^ nhưng đã có bằng chứng là có rồi kìa bạn ^^

đệt, còn có cái gì là an toàn, cái l gì cũng ăn k chết luôn, mà chết từ từ, vkl =))

http://dantri.com.vn/c7/s7-644498/khong-co-chuyen-dia-trong-sua-song-trong-bung.htm
cái này chắc ko fake đâu nhỉ :binhsua18:
dân trí mà ;))
dân trí là kênh thông tin của nhà nước . Hầu như các thông tin của nó đều bình ổn lòng dân.
Việc mấy ông tiến sĩ giấy giáo sư miệng đó chém gió để mọi người ko hoang mang thì chẳng có gì là lạ.
Đỉa chỉ duy nhất Vôi là có thể giết nó , còn dịch vị hay cái gì khác cũng chỉ bào mòn nó là cùng , hút tí máu hay gặp nước nó cũng vẫn sống thôi

Mình ko tin dịch vị trong dạ dày giết đc đỉa ^^
Dịch vị cũng chỉ là 1 dạng của axit và men tiêu hóa
Ngay cả axit đậm đặc còn không giết được đỉa nữa mà @@

- - - Updated - - -

Các bạn thử nghĩ xem : Giun còn sống được trong bụng thì hà cớ gì Đỉa ko sống được trong bụng @@

Phán cứ như thánh =))
Bác sĩ xin thua ;))
Dântri là báo nhà nước mà nhà nước là nói sai ;))
Các bạn thử nghĩ xem : Giun còn sống được trong bụng thì hà cớ gì Đỉa ko sống được trong bụng @@

trả lời đi @@ hỏi câu này đố ông giáo sư tiến sĩ nào trả lời tiếp đc đấy @@

- - - Updated - - -

Cái bài báo kia chỉ nói là không có chuyện đỉa sống trong môi trường đậm đặc, ngọt và được đóng kín (các ông có nghiên cứu đâu đây là phỏng đoán thôi )
Chứ ko hề nói là đỉa ko thể sống được trong bụng?????????????????
Đỉa không có không khí nó sẽ tạm thời ngừng hoạt động, nhưng khi có không khí nó sẽ sống lại ngay lập tức

Còn đây là tán nhỏ , khi gặp nước nó sẽ sống lại ngay .Và khi đó nó đã được đưa vào cơ thể rồi @@

- - - Updated - - -

nói thể đủ rồi cho mọi người cảnh giác :D Đi ngủ đây, càng nghĩ càng sợ :((

Mặc dù mình chưa có gia đình nhưng mình ko dám hỏi sợ người ta cười vào mặt :D
Giun là có sẵn do ăn uống ko vệ sinh mà ra, còn đĩa là từ bên ngoài cấy vào.
Đưa ra proof đĩa đã sống trong bụng người đi rùi nói, đừng phán.
Làm offer tiếp, ở đây chắc có war ;))

Songthan k quan tâm là đỉa có sống được trong bụng hay k, CŨNG ĐỆT QUAN TÂM LÀ THẰNG TUNG CỦA HAY THẰNG VN SX.

nhưng cái đệt có bằng chứng trong đồ ăn có đỉa là k chấp nhận được rồi.

Trắc đệt ăn cái gì làm sẵn quá, mua đồ sống về tự làm là an tâm =))

để trả lời cho bạn @@ , giun và các loại ký sinh trùng khi qua hàng rào dịch vị dạ dày nó ở dưới dạng trứng hoặc kén bảo vệ nên ko bị dịch vị dạ dày tiêu diệt. khi đến ruột gặp môi trường thích hợp thì sẽ nở thành ấu trùng và tùy theo từng loại ký sinh trình mà nó sẽ phát triẻn theo các chu trình sinh học khác nhau, có thể qua nhìu cơ quan trong cơ thể mới thành con giun sán như bạn nói.
Còn về đỉa thì bạn tự tìm đặc tính sinh lý và cấu trúc cơ thể của nó ở trên mạng là có thể hiểu sức sống nó như thế nào mà chém gió với anh em :))

Sao vẫn còn rất nhiều người ngu vậy:binhsua18::binhsua18::binhsua18::binhsua18::binhsua18:

để trả lời cho bạn @@ , giun và các loại ký sinh trùng khi qua hàng rào dịch vị dạ dày nó ở dưới dạng trứng hoặc kén bảo vệ nên ko bị dịch vị dạ dày tiêu diệt. khi đến ruột gặp môi trường thích hợp thì sẽ nở thành ấu trùng và tùy theo từng loại ký sinh trình mà nó sẽ phát triẻn theo các chu trình sinh học khác nhau, có thể qua nhìu cơ quan trong cơ thể mới thành con giun sán như bạn nói.
Còn về đỉa thì bạn tự tìm đặc tính sinh lý và cấu trúc cơ thể của nó ở trên mạng là có thể hiểu sức sống nó như thế nào mà chém gió với anh em :))
Sức sống nó là vô đối đó @@ Axit đậm đặc đổ vào nó còn không chết thì lấy gì dịch vị giết được nó @@ Thế nên người ta mới nói là chỉ có vôi mới giết được nó @@

dù có thù ghét Tàu Khựa như thế nào thì cũng nên biết đâu là điểm dừng bác à
- tụi TQ mua đĩa về làm thuốc chứ có gì đâu lạ

Rồi ai tin đỉa sống trong bụng cũng đc mà ko sống cũng đc ^^ Vì mình toàn ăn nhà ko ăn hàng mấy nên ko sợ ^^

Các bạn thử nghĩ xem : Giun còn sống được trong bụng thì hà cớ gì Đỉa ko sống được trong bụng @@ câu này nực cười vãi ra, giun ký sinh trong bụng do cơ thể đã biến đổi, thích nghi với môi trg sống + nó sông trong ruột nhé có sống trong dạ dày quái đâu, mà đỉa muốn "hồi sinh" ko phải cứ gặp nc là sống mà cần nhiều yếu tố khác, tóm lại đừng có nghe thiên hạ tung tin rôi cứ khăng khăng là thật

Sức sống nó là vô đối đó @@ Axit đậm đặc đổ vào nó còn không chết thì lấy gì dịch vị giết được nó @@ Thế nên người ta mới nói là chỉ có vôi mới giết được nó @@

Bạn thử thí nghiệm đổ axit đậm đặc vào đỉa rồi hay chỉ nghe nói? Mình còn nghe nói thế này:
Đỉa là một bộ sinh vật sống dưới nước ,Chúng có thân mềm và nhầy phù hợp với việc bơi lội trong nước, Thức ăn của đỉa là máu các loại động vật, Cách giết đỉa chỉ có một cách duy nhất thôi đó là dùng Acid thôi, vì dùng lửa sẽ không thể nào giết đỉa được vì sau khi đốt xong chúng ta lấy phần đã bị đốt của con đỉa bỏ xuống nước qua ngày sau chúng sẽ sản sinh ra nhiều con đỉa hơn, vì thế chỉ còn có cách là dùng Acid.

Sống hay không không biết ^^ nhưng đã có bằng chứng là có rồi kìa bạn ^^

Bạn bắt con đỉa về để trong vườn . Lấy chân đạp nó 1 cái ngày mai nó sống dậy mình kêu bạn làm sư phụ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,471
173,648
Latest member
anhsh12tht

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week