Nản quá ....

neverdle

Senior
Reactions
53
MR
0.000
Hix 2 tháng trời tập làm youtube, tạo được 2 channel cũng kha khá view (5->10k/ ngày), cũng quảng cáo + cheat để tăng sub lên dc 5k+ mỗi channel, còn nữa tháng nữa là tới vụ thu hoạch rồi ( mỗi channel cũng dc vài chục $) thì đùng 1 phát tuần ác mộng xảy ra:
- Channel 1: Account Google + bị suspended => youtube die theo dù không bị sao cả, lập topic hỏi thì bà con kêu vô phương cứu chửa
- Channel 2: bụp phát hôm nay ăn liền 2 gậy chết không kịp ngáp chắc cũng không cứu được
Có bác nào bị giống em không, mọi cố gắng đã tành dù mình reup video nhưng cũng chỉnh sửa thêm thắt cho nó hấp dẫn. Tiện thể hỏi luôn có bác nào có ý tưởng gì muốn kiếm người làm chung không cho em làm với >"<

Chia buồn cùng thớt. Làm tiếp cái khác thớt, sau thất bại là rút ra được bài học kinh nghiệm mà.

chơi reup thì chuyện die channel là bt cậu à,tháng này mất 4k,cũng xót nhưng mà kệ,cái gì đến nhanh thì đi cũng nhanh :)

Chia buồn cùng thớt. Làm tiếp cái khác thớt, sau thất bại là rút ra được bài học kinh nghiệm mà.
thanks bác, dù sao cũng an ủi rút được một số kinh nghiệm để làm tiếp :(
quan trọng là nguyên nhân bị gãy cổ là đây.. giỡn với GG thì trước sau cũng dính.

hix mình tăng sub = 1 số site, cái đó cũng là lý do bị thịt ah bác, vậy có cách nào tăng sub an toàn ko bác chỉ mình với
chơi reup thì chuyện die channel là bt cậu à,tháng này mất 4k,cũng xót nhưng mà kệ,cái gì đến nhanh thì đi cũng nhanh :)
mình reup nhưng mỗi video cũng đều đầu tư thêm về hình ảnh + nhạc nhẽo nên hơi tiếc, mà theo bác reup thì có nên chỉnh sữa gì ko, hay cứ down về rồi up lên lại luôn, cho mình lời khuyên với :(

thanks bác, dù sao cũng an ủi rút được một số kinh nghiệm để làm tiếp :(

hix mình tăng sub = 1 số site, cái đó cũng là lý do bị thịt ah bác, vậy có cách nào tăng sub an toàn ko bác chỉ mình với

mình reup nhưng mỗi video cũng đều đầu tư thêm về hình ảnh + nhạc nhẽo nên hơi tiếc, mà theo bác reup thì có nên chỉnh sữa gì ko, hay cứ down về rồi up lên lại luôn, cho mình lời khuyên với :(
reup thì về chỉnh sửa lại theo ý mình chứ,sao bê nguyên của ng ta đc :)

reup thì về chỉnh sửa lại theo ý mình chứ,sao bê nguyên của ng ta đc :)
theo mình thì nội dung là hàng đầu rồi...đơn giản là anh google có thể bao hết được...chưa kể người dùng cũng luôn kèn kựa thì nói chung là reup rất khó..:(
2 bác cho em hỏi với, h e quyết định làm lại, clip e sẽ tự làm k đi reup nữa và em đang có điều băn khoăn là h em ko muốn làm net nữa mà muốn làm hẳn GA luôn, nhưng lại gặp 1 vấn đề tối qua vừa tạo 1 account youtube mới, đăng kí GA theo hướng dẫn trên mạng rồi, sau đó up clip tự làm lên bật kiếm tiền nhưng 1 lúc sau nó ra dấu ! >"<, không biết e làm có bị sai xót gì ko, 2 bác biết chỉ giùm em với :)

2 bác cho em hỏi với, h e quyết định làm lại, clip e sẽ tự làm k đi reup nữa và em đang có điều băn khoăn là h em ko muốn làm net nữa mà muốn làm hẳn GA luôn, nhưng lại gặp 1 vấn đề tối qua vừa tạo 1 account youtube mới, đăng kí GA theo hướng dẫn trên mạng rồi, sau đó up clip tự làm lên bật kiếm tiền nhưng 1 lúc sau nó ra dấu ! >"<, không biết e làm có bị sai xót gì ko, 2 bác biết chỉ giùm em với :)
mình chơi mỗi net thôi,nên cái ! của GA mình chịu :), vào net cũng là vì nó :(

Bạn bị đòi cung cấp bản quyền thương mại rồi. Bạn xem kỹ lại bên nào đòi bản quyền thương mại với bạn và vì lý do gì mà dính. Nếu là nhạc hay hình ảnh thì xóa bớt hoặc biên tập lại đi.:D

kiểm tra lại tên tệp thô, định dạng file, nội dung, âm thanh nha bạn

Bạn bị đòi cung cấp bản quyền thương mại rồi. Bạn xem kỹ lại bên nào đòi bản quyền thương mại với bạn và vì lý do gì mà dính. Nếu là nhạc hay hình ảnh thì xóa bớt hoặc biên tập lại đi.:D
ko bạn ah cái này mình tự làm từ a->z + làm xong mình up lên liền, up lên bật kiếm tiền 1 cái là bị, mình check lại up video nào lên cũng bị hết :(, mình lấy cái hình của mình làm cái video dài 1 s up lên cũng bị:)

thuật toán quét spam của nó đấy hãy làm cho nó tin tưởng :D

Video tự làm thì 1 ngày up 1, 2 video, bật kiếm tiền sẽ lên hết. Nếu một ngày mà up nhiều video rồi bật thì đảm bảo sau vài chục cái màu xanh sẽ là toàn bộ dấu ! Nói chung google nó nghi ngờ spam là nó cho nghỉ khỏe :)

Video tự làm thì 1 ngày up 1, 2 video, bật kiếm tiền sẽ lên hết. Nếu một ngày mà up nhiều video rồi bật thì đảm bảo sau vài chục cái màu xanh sẽ là toàn bộ dấu ! Nói chung google nó nghi ngờ spam là nó cho nghỉ khỏe :)
cái này chưa chắc đâu có channel nó up liên tục 10 video vẫn bật đc KT, có channel up 1 video thôi đã dính

vào link ở chữ kí chơi paidverts đê :v
Cheat vs google là thua :v

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,496
173,671
Latest member
cavoidelltin

Most viewed of week

Most viewed of week