Newbie muốn tìm hiểu thêm về VPS

ClickThue

Newbie
Reactions
1
MR
0.000
Dân Newbie xin hỏi các dân Pro

Mình lướt MMO4vn đc nửa tháng nay rồi.
Mình cũng học đc 1 số kinh nghiệm để chơi MMO
Mình có đọc 1 số bài nói về VPS, cái này mọi người bảo là Máy ảo. Mình đọc xong chưa hiểu về cái này lắm. Mong các vị chỉ rõ thêm

• VPS này nó hoạt đông như thế nào, dùng để làm việc j và có cần phải cài HĐH ko?
  • Khi sử dụng VPS ta đc những gì và đc lợi nhuận gì?
  • Máy ảo VPS này có khác gì với Vitual PC và VMwave khômg?
  • Tôi nghĩ VPS, Vitual PC và VMwave đều là máy ảo sao lại ko dùng 2 phần mềm máy ảo Vitual PC và VMwave mà phải mua cái VS kia

Dân newbie muốn biết thêm về cái này, Xin mọi người đừng ném em

Mình có đọc 1 số bài nói về VPS, cái này mọi người bảo là Máy ảo. Mình đọc xong chưa hiểu về cái này lắm. Mong các vị chỉ rõ thêm

• VPS này nó hoạt đông như thế nào, dùng để làm việc j và có cần phải cài HĐH ko?
  • Tôi nghĩ VPS, Vitual PC và VMwave đều là máy ảo sao lại ko dùng 2 phần mềm máy ảo Vitual PC và VMwave mà phải mua cái VS kia

đọc rồi thì bạn sẽ không có những câu hỏi như này
P/s: chịu khó gg đi ::(

Upvote 0
đọc rồi thì bạn sẽ không có những câu hỏi như này
P/s: chịu khó gg đi ::(

Hix, mình đọc 1 số bạn hay nói về cái này thôi và chưa đọc bài nào giời thiệu về VPS cả,
Mình ít khi lên google sreach lắm, Chứ lên google mò từng trang cũng nguy hiểu lắm , ko may vào cái site nào đó nó chèn mã độc và virus cũng chết nên mình mới hạn chế lên google

Mình nghĩ ở MMP4VN này có rất nhiều người am hiểu về cái này nên post lên đây hỏi cho nhanh, đôi khi có chỗ ko hiểu thì tiện thể hỏi luôn

Upvote 0
VPS này nó hoạt đông như thế nào, dùng để làm việc j và có cần phải cài HĐH ko?
-------> Như 1 máy tính , dùng để làm việc bạn cần làm , chơi pikachu chẳng hạn , đã cài sẵn HDH
Khi sử dụng VPS ta đc những gì và đc lợi nhuận gì?
-------> Tùy mục đích bạn sử dụng ,hỏi câu này thì cả google cũng bó tay
Máy ảo VPS này có khác gì với Vitual PC và VMwave khômg?
-------> VPS mua = $ thật loại xàng xàng thì chưa chắc cấu hình = con máy ảo creat = VMware nhưng mấy loại hay bán trong 4rum thì cấu hình hơn hẳn ( AMz 64GBRAM ) , speed down & up hơn hẳn
Tôi nghĩ VPS, Vitual PC và VMwave đều là máy ảo sao lại ko dùng 2 phần mềm máy ảo Vitual PC và VMwave mà phải mua cái VS kia
-------> Xem câu 3

Upvote 0
Hix, mình đọc 1 số bạn hay nói về cái này thôi và chưa đọc bài nào giời thiệu về VPS cả,
Mình ít khi lên google sreach lắm, Chứ lên google mò từng trang cũng nguy hiểu lắm , ko may vào cái site nào đó nó chèn mã độc và virus cũng chết nên mình mới hạn chế lên google

Mình nghĩ ở MMP4VN này có rất nhiều người am hiểu về cái này nên post lên đây hỏi cho nhanh, đôi khi có chỗ ko hiểu thì tiện thể hỏi luôn
Bác hạn chế sử dụng google thì đi ngủ cho nó khỏe, đừng sử dụng máy tính làm gì nữa, hài nhất cái câu:
mình mới hạn chế lên google

Upvote 0
chưa gì đã có mấy viên gạch r` :-ss
Vps là viết tắt của Virtual Private Server: là dịch vụ máy chủ chạy dưới dạng chia sẻ từ 1 tài nguyên server chính hoạt động như một Dedicated Server. Người quản trị (khách hàng) có quyền cao nhất để toàn quyền quản trị Server.
Khách hàng hoàn toàn chủ động trong việc quản lý, cài đặt và nâng cấp các ứng dụng trên máy chủ VPS đáp ứng nhu cầu sử dụng mọi lúc, mọi nơi.
VPS dễ dàng tái tạo lại hệ điều hành khi gặp sự cố hệ thống với thời gian thực hiện rất nhanh mà hoàn toàn không cần cài đặt lại từ đầu. VPS phù hợp cho các cá nhân hoặc doanh nghiệp nhỏ muốn có một hệ thống máy chủ riêng biệt, toàn quyền quản lý với chi phí thấp. Rất phù hợp cho các website có lượng truy cập đông hoặc cần cơ chế bảo mật riêng
bác từ từ đóc nhá :X
Chúc bác thành công
CÀi này mình cũng lấy trên google đấy.
P/s: hình như ở đây TOàn người pro thật nhưng mà cái cách nói của các bác mình thật k hiểu người ta là newbie k biết nên mới hỏi sao các bác cứ phải bắt lỗi và ném gạch như thế hình như tính của hầu hết ai tham Gia vào site này cũng thế hay sao ấy
các bác cứ đặt địa vị nếu mình là 1 newbie và nhận được những cm như thế xem các bác cảm thấy thế nào
đọc và ngẫm nha đừng vội cm nếu thấy em viết cái này sai

Upvote 0

- VPS là 1 cái máy tính mà bạn có thể điều khiển từ xa, ngồi nhà login vào cái điều khển VPS bên Mỹ nên cũng có thể xem nó là máy ảo
- VPS thường thì có cấu hình mạnh, tóc độ internet cao để MMO cho tiện, nhanh, cắm máy MMO -->thuê
- VMware, VirtualPC thì cũng là máy ảo, mà cài 2 máy ảo trên chính máy của bạn thì tốc độ internet vẫn cùi, dùng dể nghiên cứu học hành tốt hơn

Chỉ biết bấy nhiêu thôi chứ cũng chả biết xài VPS như thế nào :))

Last edited by a moderator:
Upvote 0
chưa gì đã có mấy viên gạch r` :-ss
Vps là viết tắt của Virtual Private Server: là dịch vụ máy chủ chạy dưới dạng chia sẻ từ 1 tài nguyên server chính hoạt động như một Dedicated Server. Người quản trị (khách hàng) có quyền cao nhất để toàn quyền quản trị Server.
Khách hàng hoàn toàn chủ động trong việc quản lý, cài đặt và nâng cấp các ứng dụng trên máy chủ VPS đáp ứng nhu cầu sử dụng mọi lúc, mọi nơi.
VPS dễ dàng tái tạo lại hệ điều hành khi gặp sự cố hệ thống với thời gian thực hiện rất nhanh mà hoàn toàn không cần cài đặt lại từ đầu. VPS phù hợp cho các cá nhân hoặc doanh nghiệp nhỏ muốn có một hệ thống máy chủ riêng biệt, toàn quyền quản lý với chi phí thấp. Rất phù hợp cho các website có lượng truy cập đông hoặc cần cơ chế bảo mật riêng
bác từ từ đóc nhá :X
Chúc bác thành công
CÀi này mình cũng lấy trên google đấy.
P/s: hình như ở đây TOàn người pro thật nhưng mà cái cách nói của các bác mình thật k hiểu người ta là newbie k biết nên mới hỏi sao các bác cứ phải bắt lỗi và ném gạch như thế hình như tính của hầu hết ai tham Gia vào site này cũng thế hay sao ấy
các bác cứ đặt địa vị nếu mình là 1 newbie và nhận được những cm như thế xem các bác cảm thấy thế nào
đọc và ngẫm nha đừng vội cm nếu thấy em viết cái này sai
Các bác pro trong đây lúc xưa người ta là newbie nhưng chẳng có ai để họ hỏi đâu bác, tự tìm hiểu hết. Các bạn hình như không phân biệt được "học hỏi" và "thích hỏi" hay sao? =))

Upvote 0
mình mà nhớ ko nhầm thì hình như bài viết của thằng lathanhxuan bên mmo4you.net có cái bài giới thiệu về cái vps này =))
thế là tính ra vps nó live đc 1 tuần rồi :-?
mình reg die suốt sao nó reg vẫn live nhỉ :-?

Upvote 0
Các bác pro trong đây lúc xưa người ta là newbie nhưng chẳng có ai để họ hỏi đâu bác, tự tìm hiểu hết. Các bạn hình như không phân biệt được "học hỏi" và "thích hỏi" hay sao? =))
em muốn hỏi nếu như bác k có các tài liệu của đàn a đi tr'c đúng k
bác cứ thử nghĩ nếu các đàn a đi tr'c k để lại cái j cứ giữ lấy của mình mà k post thì liệu các bác pro có được như bây h`
theo em nghĩ tr'c khi làm pro các bác ấy chắc cũng phải post vài cái theard như thế này để tìm hiểu thêm
việc này em nghĩ k có gì sai
và em muốn hỏi mong bác trả lời thật lúc tr'c bác là newbie thì bác đã từng lập mấy theard như thế này
và ai đã chỉ giúp bác
nếu có bác cứ thử nghĩ nếu chẳng ai mún giúp bác và chỉ mún bắt lỗi của bác thỳ bác nghĩ sao
mong bác hiểu cho nhưng newbie như em

Upvote 0

có topic để chém là vui rồi

Upvote 0
bác cứ thử nghĩ nếu các đàn a đi tr'c k để lại cái j cứ giữ lấy của mình mà k post thì liệu các bác pro có được như bây h`
theo em nghĩ tr'c khi làm pro các bác ấy chắc cũng phải post vài cái theard như thế này để tìm hiểu thêm
và em muốn hỏi mong bác trả lời thật lúc tr'c bác là newbie thì bác đã từng lập mấy theard như thế này
và ai đã chỉ giúp bác
nếu có bác cứ thử nghĩ nếu chẳng ai mún giúp bác và chỉ mún bắt lỗi của bác thỳ bác nghĩ sao
Xin thưa với bạn là bạn nghĩ các đàn anh đi trước để lại tài liệu để các newbie trở thành pro như bây h thì sao bạn hok tìm tài liệu đấy , hay nó bị thất lạc rồi đến nỗi hok tìm thấy phải hỏi , có quá nhiều câu hỏi quá ngớ ngẩn , các mạng tìm kiếm sinh ra để làm gì , cái gì cũng hỏi , tôi cũng là newbie , chả pro gì , nhưng mà đừng có cái gì cũng hỏi , nhất là bác chủ topic hạn chế sử dụng google thì bó tay rồi . Lúc nào cũng dựa mình là newbie để hỏi thì mãi chỉ là newbie

Upvote 0
và ai đã chỉ giúp bác
Không ai cấm nếu bạn "học hỏi" nhưng đúng như bạn habuon nói "thích hỏi" và "học hỏi" là khác nhau. VPS trên google có giải thích rất rõ thậm chí còn có 1 số bài hướng dẫn reg và sử dụng vps azuka. Muốn tìm hiểu lại không chịu kiếm, lên đây hỏi chờ người khác kiếm cho rồi chỉ việc vô đọc, đó là "thích hỏi" hay "học hỏi".

Upvote 0
Bác hạn chế sử dụng google thì đi ngủ cho nó khỏe, đừng sử dụng máy tính làm gì nữa, hài nhất cái câu:
cám ơn bác đã nói dùm e. Nói ngắn mà MMO mà ko gg thì nghĩ cho khỏe :))

Upvote 0
Xin thưa với bạn là bạn nghĩ các đàn anh đi trước để lại tài liệu để các newbie trở thành pro như bây h thì sao bạn hok tìm tài liệu đấy , hay nó bị thất lạc rồi đến nỗi hok tìm thấy phải hỏi , có quá nhiều câu hỏi quá ngớ ngẩn , các mạng tìm kiếm sinh ra để làm gì , cái gì cũng hỏi , tôi cũng là newbie , chả pro gì , nhưng mà đừng có cái gì cũng hỏi , nhất là bác chủ topic hạn chế sử dụng google thì bó tay rồi . Lúc nào cũng dựa mình là newbie để hỏi thì mãi chỉ là newbie
các bác vẫn k hiểu vấn đề
EM k nói câu hỏi của chủ pic em chỉ mún biết nếu như các câu hỏi của các bác nhận được những phản hồi chả mấy tích cực thỳ các bác nghĩ sao
chắc các bác cũng từng 1 thời như chúng em các bác phải hiểu chứ :|

Upvote 0
Search Google là một nghệ thuật, người search là một nghệ sĩ.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
421,487
173,661
Latest member
baothanhnien

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week