Nghe m tâm sự tý đc ko

Links

Junior
Reactions
115
MR
0.001
Chào a e. Đã lâu mình mới trở lại diễn đàn, như đứa học trò nay về thăm trường cũ. Cảm giác thân thương nhưng đầy hổ thẹn. Mình viết những dòng này, mang tâm sự của 1 kẻ khi xưa rồi bỏ nơi chắp cánh cho mình, nay trở về với thất bại nhục nhã..

Năm 2011, sau những ngày chơi bời quậy phá, mình bắt đầu có suy nghĩ phải báo hiếu cha mẹ, bù đắp những gì đã gây ra. Gác lại những cuộc chơi, xa lánh hết bạn bè, mình bắt đầu MMO. Qua bao cay đắng, trời ko phụ lòng người, mình đã vươn lên rất nhanh với thu nhập trăm triệu đáng mơ ước.

Mình quyết định bỏ MMO để ra ngoài lập nghiệp. Nhưng cái tuổi 20 đầy háo thắng đã lấy đi tất cả. Với tâm lý chủ quan, mọi việc càng lúc càng tồi tệ. Lúc mình thực sự nghiêm túc với chuyện cứu vãn sự nghiệp thì tất cả đã quá muộn. Bán cả ô tô và mảnh đất tích góp đc, nhưng hết lần này đến lần khác ông Trời luôn cố đè chết mình..

Giờ, với đôi tay trắng và khoản nợ 200tr, chán nản và quá thất vọng bản thân, mình phải làm gì đây.. Những kiến thức MMO khi xưa đã lỗi thời, mình chỉ là 1 newbie ko hơn ko kém, ai có thể cho mình một công việc lúc này ko..

Này những người đang say sưa trong chiến thắng, hãy xem mình như 1 bài học, để thất bại của mình ít nhất còn thức tỉnh đc ai đó..

Cám ơn a e đã lắng nghe tâm sự!
Thân ái!

MMO từ đầu là được.
Bạn nên tự tin hơn. Ai cũng có lúc quyết định sai. Vì đầu tư luôn có rủi ro mà.

Chào a e. Đã lâu mình mới trở lại diễn đàn, như đứa học trò nay về thăm trường cũ. Cảm giác thân thương nhưng đầy hổ thẹn. Mình viết những dòng này, mang tâm sự của 1 kẻ khi xưa rồi bỏ nơi chắp cánh cho mình, nay trở về với thất bại nhục nhã..

Năm 2011, sau những ngày chơi bời quậy phá, mình bắt đầu có suy nghĩ phải báo hiếu cha mẹ, bù đắp những gì đã gây ra. Gác lại những cuộc chơi, xa lánh hết bạn bè, mình bắt đầu MMO. Qua bao cay đắng, trời ko phụ lòng người, mình đã vươn lên rất nhanh với thu nhập trăm triệu đáng mơ ước.

Mình quyết định bỏ MMO để ra ngoài lập nghiệp. Nhưng cái tuổi 20 đầy háo thắng đã lấy đi tất cả. Với tâm lý chủ quan, mọi việc càng lúc càng tồi tệ. Lúc mình thực sự nghiêm túc với chuyện cứu vãn sự nghiệp thì tất cả đã quá muộn. Bán cả ô tô và mảnh đất tích góp đc, nhưng hết lần này đến lần khác ông Trời luôn cố đè chết mình..

Giờ, với đôi tay trắng và khoản nợ 200tr, chán nản và quá thất vọng bản thân, mình phải làm gì đây.. Những kiến thức MMO khi xưa đã lỗi thời, mình chỉ là 1 newbie ko hơn ko kém, ai có thể cho mình một công việc lúc này ko..

Này những người đang say sưa trong chiến thắng, hãy xem mình như 1 bài học, để thất bại của mình ít nhất còn thức tỉnh đc ai đó..

Cám ơn a e đã lắng nghe tâm sự!
Thân ái!
Buồn và tiếc cho bác!
Đọc câu chuyện của bác mới thấm về hậu quả của sai lầm tuổi trẻ. Tuổi trẻ thường chưa thấu hết sự đời, dễ bị kích thích nên người ta mới đẻ ra cái trường đại học để cho mấy thằng có chút tài nó lo học mà ko đi sai lầm.
Em nghĩ với bản lĩnh người đi trước và đã thất bại thì ko gì là khó :) Mong bác sớm tìm hướng giải quyết và trở lại thời hoàng kim.

chí ít bác đã làm mmo và có được thành quả. Kiến thức, kinh nghiệm không bao giờ là lỗi thời cả bác ơi.
Tin em đi, giờ bác bắt đầu lại sẽ nhanh hơn newbie nhiều :)

Cám ơn anh em đã chia sẻ. Nhưng lúc này mình ko có j để bắt đầu lại, trong khi ko thế ăn bám ng nhà thêm nữa.. Sang tuần mình sẽ đi tìm chỗ làm thuê, ai thuê j làm đó.. Để có sống wa ngày và tích góp chút vốn liếng. Lên tinh thần thôi..

6 năm cuộc đời chỉ để tiêu hết tiền và ôm nợ.mong a sớm lấy lại đc với kiến thực mmo khi xưa vs biết đâu lại có duyên 1 lần nữa

mong bác mau tìm lại động lực + bác có thể tìm hiểu về offer hoặc captcha .... làm từ từ có nhiều vốn -> làm cái lớn hơn . Chúc bác thành công

bạn có thể kể lại sau khi có vốn có ô tô bạn đã làm những gì để bị thất bại không ạ.
Để mọi người rút kinh nghiệm và học hỏi/

Trước 20 tuổi thu nhập trăm củ, thời điểm năm 2012 số tiền khá lớn, cứ thế mà tiếp tục thôi lại nhảy sang bên ngoài làm j` :D
Newbie thời điểm hiện tại mà không có "ô dù" thì gõ captcha thôi.

@hailongk44

Cái ngu nhất vẫn là tiêu phí thôi cậu, còn làm ăn thì thế này

Mình mua bán gỗ (hợp pháp), bị bạn hàng lừa. Nó bán cả gỗ của mình và ôm tiền mình cho vay bỏ trốn. Công an can thiệp nhưng ko thể khởi tố hình sự, nó bể nợ phải cho trả dần, nhưng toàn thấy hứa ko thấy trả.

Cho thuê xe dịch vụ, ban đầu xe ít tiền nhưng làm ăn tốt, sau vay thêm mua xe đắt tiền, ngay lúc kinh tế chỗ mình đi xuống, ế khách mà lãi ngân hàng ngày càng tăng.

Mua xe tải chạy hàng, vốn ít còn bị ăn biên bản. A e nào nghề xe chắc hiểu, mỗi cái bb quá tải 2 chục chai là bình thường.. đứt vốn thì bán luôn xe

Và nhiều thứ nữa, khi vận đen thì động đến cái j thua cái đó thôi, nhiều lúc bại 1 cách rất vô lý nhưng vẫn xảy đến với mình..

giống mình qá trời. từ dã mmo cầm trong tay hơn trăm củ. xây 1 quán tạp hóa to nhất xã. giờ thành bà chủ rồi. tuy không nhiều nhưng những kỷ niệm mmo mãi k quên. lúc rảnh mình vẫn làm mmo. vì ngồi bán hàng ôm mt suốt ngày. vẫn kiếm ra dc ngày 5$

bài chia sẻ hay ... nhưng tiêu đề đã làm mình lầm tưởng là 1 cô gái trc khi click, góp ý tiêu đề có thể là "chia sẻ của 1 người đàn ông", "thằng con trai cần tâm sự" ... để mình k tưởng bở trc khi đọc. :(

trăm củ thì mình đoán là offers

Announcements

Forum statistics

Threads
420,988
173,055
Latest member
tinnis

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week